1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có phải em đa nghi quá ko các bác?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hadethanhhoa, 09/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hadethanhhoa

hadethanhhoa Thành viên mới

Có phải em đa nghi quá ko các bác?

Chuyện là thế này các bác ạ. Em có bf, kém 2 tuổi nhưng cũng đã đi làm, có công việc tử tế. Trước khi yêu nhau thì là bạn, hay chat nên cũng biết một số chuyện về người kia. Em có biết bf em lúc đấy (đang là bạn) yêu thích một bạn gái mà mãi bạn ấy ko đổ. Hồi đó em còn bày chiêu để giúp cưa cẩm bạn gái kia nhưng ko thành.

Sau này bọn em yêu nhau, bf em thỉnh thoảng cũng liên lạc với bạn kia: nhắn tin, ăn trưa (có lần em về quê, bạn em nhìn thấy bf em và bạn này đi ăn trưa cùng, ko cho em biết, lúc em biết em hỏi mới bảo là ko để ý, ko nghĩ chuyện này quan trọng phải nói với em), mua giúp máy tính (mà theo lời bf thì do bạn kia mở lời trước). Em quả thật là thấy hơi khó chịu mỗi lần có việc như vậy vì em đoán có lẽ bf em ngày trước cầm cưa ko thành với bạn ý nên có lẽ tình cảm vẫn còn nhiều. Nhưng giận một hồi, bf nói là ko còn tình cảm gì nên mọi việc lại ok

Vừa mới hôm tết có trân MU-AC. Em nhắn tin rủ bf xem thì bf bảo mệt, buồn ngủ và 2 đứa nên ngủ. Hôm qua bọn em đổi điện thoại cho nhau, em vào ngịch linh tinh thì thấy có sms với cô bạn kia, hỏi xem có xem b.đá ko, bạn ý reply là "có, lập đội cổ vũ nhé". Em check lại thì thấy tin nhắn này trước tin của em rủ xem cùng hic :(

Rồi còn mấy tin nữa, em tò mò xem, thấy có tin bạn kia rủ đi ăn trưa. bf ko đi vì hôm đó về quê-bf cũng nhắn với bạn kia thế.

Chuyện kể ra thì cũng ko có gì bác nhỉ? Nhưng em cứ hay lăn tăn. Em có nói với bf rồi, bf bảo ko có gì rồi xin lỗi. Bf bảo bạn kia là bạn thân, cũng nên giữ liên lạc và quan hệ bình thường, chẳng lẽ anh lại xa lánh bạn bè
    -> Thế thì em rơi vào tình thế của 1 người nhỏ nhen, ghen tuông các bác nhỉ? Nhưng mối quan hệ này hơi nhạy cảm nên em ko biết làm thế nào. Bình thường em cũng là người biết nghĩ mà. Các bác khuyên em với:
    1. Em có nên suy nghĩ nghiêm trọng về việc liên lạc của họ hay ko? Bf em về cơ bản là người tốt, phần lớn thời gian dành cho em. Nhưng đôi khi có những vụ chuyện đã rồi mới té ngửa các bác a.
    2. Các bác trai thường có cảm xúc và hành động như thế nào trong trường hợp tương tự ạ?
  2. homesick86

homesick86 Thành viên mới

tem cái hehe.
    không có chuyện gì đâu em, chỉ là em lo quá mà thôi, con zai biết suy nghĩ thì sẽ biết điểm dừng, đừng bao bọc him quá, lâu dẫn sẽ sinh tâm lí chán vợ đấy
  3. chimcanhcut1212

chimcanhcut1212 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tình đầu của tớ là đơn phương, mà đơn phương rất lâu, lúc đó còn
    là học trò ngoan nên mới gà đến thế.
    Sau khi yêu em khác rồi, cảm giác với tình đầu đó chẳng còn gì cả, chỉ là
    bạn, hòan toàn là bạn, bạn 100%
    Đấy là tớ nói chuyện của tớ, còn chuyện của bf cậu, nếu gái kia không cố
    tình câu bf cậu, thì có lẽ cũng kô có vấn đề gì cả, việc quan trọng bây giờ
    của 2 người là yêu nhau, và cùng nhau hướng về phía trước.
  4. 8kenshin

8kenshin Thành viên mới

Đời chả nên tin bố con thằng nào cả.
  5. cong050

cong050 Thành viên tích cực

Thật sự mà nói thì chuyện éo có gì đáng cười, nhưng sao tớ đọc vẫn thấy buồn cười (chắc do tớ có máu buồn )
    Trước tớ co con vẹo hơn hẳn 3 xuân, mà hồi đó tớ đang học năm 1, thì "chị" cũng chỉ đang năm cuối, nhìn rất xuân, da dẻ tươi mát, mịn màng, học khoa ngoại ngữ nên nói tiếng Anh như gió, chưa tốt nghiệp mà đã có vài triệu tiền lương của đám Tây mũi lo trả cho rồi.
    Phải nói ngày đó sướng thật sướng, ông bà bu ở nhà chi được mấy xu đi học, gửi đầu tháng thì qua tuần đã hết vèo, may là có "chị", chị bao từ A-Z, ăn chơi ngủ nghỉ chả thiếu món nào, tớ sướng tê người, bạn bè ganh ghét.
    Nhưng cuối cùng sang năm 2 cũng phải suy nghĩ, "chị" đi làm tối ngày cho Tây, mình phè phỡn hết bi da đến chim gái. "Chị" vất vả vì làm việc, ngày càng tàn tạ, mình quay đầu nhìn mấy con nỡm trong trường sao mà mướt thế.
    "Chị" ghen ***g lộn, mà thực tình mình thấy cũng tội, nhưng mà thôi kệ, đành dút áo ra đi, không phải tại người thứ 3 nào, mà nghĩ tội chị. Chị lớn tuổi thì phải theo chồng, mình tí hon thế này chực chục năm sau chắc gì đã muốn cưới.
    Đấy, thật sự là thương chị mới làm thế đấy, éo phải tại em ác đâu. Mong chị hiểu cho.
  6. 8kenshin

8kenshin Thành viên mới

em cong050 dư thế là chơi bửn òy, chị vẫn thù vặt em mãi đấy.
  7. daigaionline

daigaionline Thành viên mới

Mình có biết một đứa bạn sn 85 đi uống cafe "không bình thường" rồi vác nguyên một chị 81 về cưới, ra ở riêng mặc cho bố mẹ tìm đủ thầy để " giải bùa", nó rất tốt với con vợ, mấy năm rùi mà xem chúng nó vẫn hạnh phúc lắm.
    Còn chuyện của chủ topic thì mình hông biết tư vần gì
  8. asset

asset Thành viên mới

Bạn trai của bạn kém 2 tuổi, tính cách có thể xì tin hơn bạn.
    Nhưng tôi thấy cậu ta không đàng hoàng, có phần dối trá, thậm chí lặp lại nhiều lần.
    Bạn nên chơi bài ngửa với cậu ta.
    Nói thật, con trai đã kém tuổi mà xì tin, thiếu chững chạc thế này thì mqh này ko hi vọng đi đến cùng đuợc đâu.
  9. lynkpt

lynkpt Thành viên mới

Thông tin bạn đưa chưa được nhiều lắm.
    Trên quan điểm Cá nhân, chứ không phải thấy hẳn rõ ràng mạch lạc nhé, cảm tính của tôi thấy rằng:
    - Vấn đề là nghiêm trọng.
    - Anh chàng kia có tình cảm với cô kia hơn bạn, thậm chí khá nhiều.
    Nếu cô gái tấn công đúng cách, không chóng thì chày, bạn cũng bật bãi.
  10. hadethanhhoa

hadethanhhoa Thành viên mới

Dạ vâng ạ, em cảm ơn các bác. Mấy hôm nay em với bạn trai em cũng ko liên lạc nhiều. Bình thường thì có nhắn tin chúc ngủ ngon hay chào buổi sáng, buổi trưa thì thăm hỏi linh tinh. Nhưng ít hơn rồi các bác ạ. 2 hôm nay em có nhắn tin thăm hỏi buổi trưa nhưng bạn ý ko nhắn lại. Lúc tối gặp nhau 1 tí tẹo, em vừa đùa vừa hỏi sao ko thấy reply. Lúc thì bf bảo đang đi mua đồ ăn trưa cho cả phòng, lúc thì bảo đang ngủ. Em bảo giờ đấy anh đi ngủ sớm thế (11.30 trưa các bác ạ). Bf em bảo: àh thế lúc đấy đang đi ăn trưa để đt trên phòng.
    Thế là em lờ mờ hiểu ra vấn đề rồi, vì ngày trc ko thế đâu, nt là reply ngay. Có thể là bạn ý bận việc gì đó. Nhưng dù sao đi nữa em cũng chuẩn bị tinh thần rồi. Buồn thì đương nhiên là có, nhưng em ko tin là mất đi 1 cậu bạn trai thì mình chết được.
    Nói về xì tin và trẻ trung, em ko xinh lắm nhưng mà trông trẻ hơn bạn em, đầu có một tí chất xám. Nhưng yêu nhau chắc cũng còn do cái số chưa tới bác nhỉ? Em mới có cậu bạn trai này là đầu tiên. Thế mà :(