1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có phải em đa nghi quá ko các bác?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hadethanhhoa, 09/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trangbac

trangbac Thành viên mới

Vậy là tập xác định rùi.
  2. hadethanhhoa

hadethanhhoa Thành viên mới

Hic các bác ơi em lại lên box tâm sự với các bác. Lúc trưa đi dạy học về mệt ơi là mệt, em post bài lên xong rồi đi ngủ. Thế mà chẳng ngủ được tý nào, lại khóc :( Lại nghĩ trong thời gian yêu nhau, mình có nhiều điểm xấu, lại xuất thân từ một gia đình be bét. Thế thì thôi rồi nhỉ? Nằm mãi nghĩ linh tinh thế là em đi gội đầu. Dội nước lạnh lên đầu để lấy lại tinh thần. Em thấy bảo nhà thơ nhà văn mà thất tình thì sẽ viết hay. Hi vọng em sẽ dạy học hay hơn.
  3. jumanjii

jumanjii Thành viên mới

Ca này 99% là nghỉ rồi. Nhưng đảm bảo sau 1 thời gian nữa chú kia mỗi khi cãi nhau với gái thì lại quay sang bạn nỉ non đòi bắt cá 2 tay cho mà xem .
  4. anhtuyetle

anhtuyetle Thành viên mới

cố lên chúc chị thành công
  5. ivalus

ivalus Thành viên mới

Chắc ấy vẫn đang trong vòng luẩn quẩn nửa tin nửa ngờ. Ấy đã hỏi thẳng bạn trai mà chỉ nhận được những lời giải thích mà ấy vẫn chưa tin lắm. Sao kéo dài cảm giác đau lâu thế? Gợi lại chuyện này thêm một lần nữa, bảo cậu bạn ấy rủ cô bạn kia đi uống nước đi chơi với 2 bạn. Một là để cô bạn kia biết ấy đã là bạn gái của cậu kia rồi. 2 là xem phản ứng cậu kia ra làm sao khi ấy đề nghị vậy. Rồi sẽ biết nhanh thôi. Giải tán nhanh cũng có cái tốt. Kéo dài mất thời gian ấy ạ.
    Mà thực ra con gái bọn mình yêu bằng tuổi còn chẳng biết thế nào nữa là yêu ít tuổi hơn. Cái trường hợp tốt đẹp được nó cũng hiếm lắm. Dù sao cũng muốn nói với ấy rằng: yêu nhưng tỉnh táo, đừng có "trái tim nhầm chỗ đặt lên đầu" :)
  6. hadethanhhoa

hadethanhhoa Thành viên mới

@ivalus: Tớ cảm ơn ấy nhé. Nói thật là bạn trai tớ và bạn kia đều là người tốt. Bạn kia và tớ biết nhau, tham gia một hoạt động cùng nhau, bạn ý còn theo học tớ mà. Tớ và bf cùng đến tặng quà sinh nhật bạn ý. Bạn ý cũng dễ mến, hay quan tâm tới mọi người. Chắc là ko có duyên ấy ạ.
  7. vip69

vip69 Thành viên quen thuộc

Theo bạn kể thì "bạn kia" để lại ấn tượng sâu sắc trong lòng giai hơn bạn, chính vì giai không có tình cảm sâu nặng với bạn nên bây giờ cậu chàng đã không còn yêu bạn nữa, chỉ tính riêng điểm này thôi thì bạn đã thua đứt rồi chưa cần tính đến sự trẻ trung. Bạn chuẩn bị tinh thần đi nhé, đây không đơn thuần là ca say nắng của giai đâu.
  8. grasshopper1

grasshopper1 Thành viên mới

Trùi ui mình cũng chia tay được mấy tháng rồi, lại vào làm cùng công ty với các bạn toàn đại gia bồ nhí đầy người thành ra dạo này cũng thấy ghê quá. Hôm nay buồn buồn vào đây thì lại đọc đươc bài này.
    Bạn ơi phải học cách yêu bản thân mình. Đàn ông nó mà bỏ bạn gái hay bị bạn gái bỏ thì bọn nó sẽ nghĩ rằng "con đấy hâm, có vấn đề, xấu, trắc nết" chứ ít khi bọn nó nghĩ rằng do bọn nó "xấu trai, ăn nói vô duyên, vô tâm, yếu sinh lý" đâu. Còn ngược lại phụ nữ mà chia tay thì sẽ nghĩ "do mình già, xấu, gia đình không căn bản, ít tiền, nói nhiều" chẳng hạn.
    Bạn ơi, bạn găp người yêu bạn thì người ta sẽ chấp nhân hết thói hư tạt xấu của bạn. Như bạn trai đầu tiên của tớ, lúc yêu ông ấy thấp hơn tớ, xấu kinh khủng, ở bẩn, thiếu nợ đầm đìa mà mình cũng yêu. Chỉ đến khi biết hắn lăng nhăng với nhiều cô và bi hắn đánh thì mình mới chia tay. Đến bạn thứ 2 thì bạn ấy hơn tớ hơn 10 tuổi, có bệnh mãn tính trong người, đối xử với tớ thì quả thât là còn thua người ở của bạn ấy mà tớ vẫn chấp nhân yêu, chỉ đến khi ban ấy xúc phạm tớ và đuổi tớ ra khỏi nhà bạn ấy thì tớ mới bỏ hẳn.
    Cho nên bạn biết đấy, vấn đề nó không ở bản thân bạn mà nó nằm ở chỗ người ta không yêu bạn mà thôi. Rồi thì bạn sẽ có người yêu bạn.
    Mình có người bạn rất thân, bạn ấy bằng tuổi mình, tháng 6 này thì lấy chồng rồi sang Bỉ ở luôn với chồng bên ấy. Bạn ấy học tê hơn mình, làm lương tháng bằng 1/6 của mình, thấp hơn mình, xấu hơn mình, không đoc nhiều, di nhiều bằng mình. Nhưng bạn ấy trước giờ đươc yêu bởi rất nhiều anh, cũng có anh chia tay bạn ấy nhưng sau đó lại năm lần bảy lượt đòi quay lại. Bạn ấy có môt cái tính rất hay mà mình rất thích là rất lac quan, lạc quan đến nỗi mà ai buồn gặp ban ấy nói chuyên xong là hết buồn ngay và bạn ấy cũng rất tình cảm, biết quan tâm đến người khác, nhưng lại cũng rất biết sống cho ban ấy. Chỉ có bao nhiêu đấy thôi mà đàn ông rất thích đấy.
    Cho nên, bạn đừng buồn, đừng nghĩ nhiều như thế để làm gì, bạn chưa gặp người hợp với bạn mà thôi.
    Thế nhé. Chúc vui.
  9. sevens

sevens Thành viên mới

Mình cũng có một người bạn giống bạn của bạn này. Lùn, béo, xấu nhưng lạ một cái là không bao h bạn ý buồn phiền hay thể hiện bất kỳ một sự tự ti nào cả. Có khi còn yêu đời hơn cả những người khác . Người yêu thì đẹp trai, to cao. Ai cũng choáng :D
  10. vitcon_kid

vitcon_kid Thành viên mới

Bf của bạn trẻ hơn 2 tuổi mà nhìn già hơn cả bạn mà, thế nên k fai vì bạn già xấu mà họ đổi tính đổi tình đâu :D Bạn lại có răng khểnh duyên thế anh nào chẳng chết :D
    Thui cố gắng đừng xoắn nhiều làm gì. Con trai khi đã muốn chuyển hướng thì lạnh lắm, mình càng xoắn càng khổ mình thôi.
    Ấy cứng rắn, mạnh mẽ và lạc quan lắm, tớ biết mà.
    Chúc ấy sớm hp trở lại