1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có phải em đa nghi quá ko các bác?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hadethanhhoa, 09/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Bạn ơi, khuyên bạn một câu chân thành bạn nên xem lại cách yêu của mình. Không fải bạn cứ yêu người ta như thế đã là tốt đâu bạn ạ. Nếu bạn yêu 1 người thứ 3 mình thật sự mong bạn sẽ hạnh phúc.
  2. phuongxiuxiu

phuongxiuxiu Thành viên mới

Chào bạn, mình cũng mới break up với bf, cũng chia đi quay lại lần này là lần thứ 3, mỗi 1 lần quay lại mình lại tự nhủ ngđó đã chín chắn và biết nghĩ nhưng toàn là mình nhầm, đúng là ko hiểu đc hết lòng đàn ông, mặc dù họ tha thiết quay lại nhưng ko có nghĩa là sẽ có happy ending. Trong trường hợp của bạn, mới, cũng lần đầu, buồn thật đấy, nhưng tớ vẫn khuyên bạn linh cảm của con gái chúng mình ko sai đâu khi mà người mình thương yêu quan tâm có chút gì thay đổi. Trường hợp của bạn thì những điều bạn lo lắng là hoàn toàn đúng, cố lên bạn, mình đang rất hụt hẫng nhưng vẫn tư vấn đc cho bạn đây .
  3. grasshopper1

grasshopper1 Thành viên mới

Ban oi minh cam on ban. Lai post bai bang dien thoai khong dau nen mod lai chuan bi khong cho post tiep nua roi. Nhung ko sao ca, giai doan buon nhat sau that tinh cua minh qua roi nen minh cung khong can phai post nhieu lam gi. Nen cu de mod khoa nick.
    Minh cam on ban nhieu. Minh thay sau tat ca moi viec thi minh chi co 2 van de thoi: la khong chia se voi ban trai(vi khong tin tuong nen khong chia se duoc) va qua that, khong biet kiem che cam xuc cua minh khong phan ung lai voi trai ngay khi trai doi xu khong dung muc voi minh.
    Con lai la loi cua cac trai, loi lon nhat la khong yeu minh. loi thu hai la khong hieu minh de lam cho minh tin tuong duoc.
    Minh thi dao moi bat dau biet yeu, do co don va co mot so van de trong cong viec va gia dinh nen minh co giai doan quen 1 luc 2 anh, tuy chi dien ra co 2 thang nhung nguoi yeu dau minh biet. Sau day moi xay ra chuyen danh dap nhu minh ke. Sau nay minh yeu nguoi sau thi minh cung ke cho nghe ve chuyen cua minh voi nguoi truoc ke ca chuyen lang nhang cua minh nen thanh ra nguoi sau cung chang ton trong minh. Noi chung la rat ga.
    Nhung ma ca tinh cua minh khong phai lang nhang, chi do o mot giai doan khung hoang lai chiu suc ep lon tu gia dinh ma minh lai lam nhung viec thieu suy nghi nhu vay ma thoi.
    Gio thi moi viec tot roi, neu gap nguoi thu 3 thi minh cung chi bao rang em yeu roi va em khong phai la trinh nu nua dau chu chang ke gi ve qua khu lam gi, va minh cung co gan chia se nhieu hon voi nguoi ta thoi.
    Minh tin la minh se hanh phuc, cung giong nhu bao nhieu viec minh lam tu do den nay, chua co viec gi ma buoi dau suong se ca, nhung roi minh deu qua het va sau nay deu duoc ket qua tot. Noi chung la minh tin o ban than minh.
    Mot lan nua cam on ban nhe. Good nite.
  4. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Rất đồng ý với em sao. Cái này gọi là ko biết tự yêu quý bản thân mình
  5. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Ôi zào lại nghĩ quẩn rồi. Lúc nào cũng phải hớn hở toe toét như tớ đây nì (có lầ đi chụp hình bị ông chụp hình bảo liệu em có thể ngưng cười để có 1 cái ảnh nghiêm nghị hơn được chăng )
    Đời còn dài, giai còn nhiều, giai đời sau ngon hơn giai đời trước.
  6. songhahs

songhahs Thành viên mới

Blue nói linh tinh cái gì thế?
  7. zizoufr

zizoufr Thành viên mới

Sao bạn gái kia lạ nhỉ? đã từ chối bf của bạn bao lần rồi mà bây giờ biết người ta có ny rồi vẫn cứ liên lạc, đi ăn trưa, nhờ vả nọ kia ...
    Mình rất ghét loại người như thế, đã thấy ko thích, ko yêu được thì từ chối luôn từ đầu cho người ta khỏi mất thời gian cưa cẩm, đã từ chối rồi thì ko dây dưa liên lạc j nhiều nữa, cùng lắm ngta nt gọi điện thì trả lời nhưng 1 cách lạnh lùng cho ngta nản (thế là tốt cho ngta thôi, đã ko có tcảm thì đừng có à ơi ), đừng có để ngta hi vọng nữa! đằng này lại còn chủ động nhờ vả, đi ăn cùng ... Có nhiều bạn gái buồn cười lắm, ko yêu người ta nhưng cứ à ơi. nhiều bạn quen với việc cứ phải có vệ tinh xung quanh ý
    Chắc là bạn này thấy bf của bạn bi h yêu bạn, ko xoắn bạn ý như trước nên lại tiếc, lại thêm bây giờ chưa có vệ tinh nào nên cảm giác trống trải, kiểu như con người ta khi đói kém ăn tạm, lúc nào có món khác ngon hơn thì vứt, bf của bạn giả sử có bỏ bạn theo nó thì rồi cũng lại bị nó đá cho 1 cách thảm hại thôi.
    TRỞ LẠI VẤN ĐỀ CỦA BẠN CHỦ TOPIC
    Bạn nghi ngờ như vậy không có gì gọi là đa nghi cả
    Mình nghĩ bạn phải nói chuyện thẳng thắn với ny bạn đi, hỏi bạn ấy là có thể ko liên lạc với bạn kia nữa đc ko, vì việc đó ảnh hưởng tới mối quan hệ của 2 bạn :
    - ngần đó chi tiết khiến bạn cảm thấy không yên tâm, điều đó gây căng thẳng giữa 2 bạn, làm sứt mẻ tình yêu của 2 bạn, vậy thì vịêc giữ tình bạn với bạn kia có đáng hay không?
    - bạn gái kia ko phải là người đàng hoàng (như mình đã phân tích ở trên kia); ny quan trọng hơn bạn bè chứ, nhất là bạn gái này cũng ko phải người bạn tốt (bạn ý cũng chơi với bạn, thế mà còn hành động như vậy)
    Bạn bảo ny bạn đặt vào hoàn cảnh của bạn thì sẽ làm thế nào : giả sử bạn đã từng yêu đơn phương 1 anh nhưng anh ý ko đáp lại, bây giờ thấy bạn có ny rồi anh ý lại thỉnh thoảng nt, gọi điện rồi mời bạn đi ăn trưa, đi đâu đó ... bạn cũng liên lạc, bạn cũng đồng ý, rồi bạn cũng bảo với bf của bạn là để giữ quan hệ bạn bè, thế có đc ko?
    Nếu yêu bạn thật lòng thì mình nghĩ ny bạn sẽ vì bạn mà ko liên lạc với bạn kia nữa, đây là vấn đề chọn 1 trong 2 người, nếu muốn giữ quan hệ bạn bè thì khi nào gặp cả 2 cùng đi gặp, vì đều biết nhau, đều là bạn bè cơ mà.
    Nếu phân tích như vậy mà bf của bạn ko đồng ý thì bạn nên để bạn ý suy nghĩ 1 thời gian, 2 bạn tạm thời ko liên lạc xem sao, vấn đề này mình nghĩ cũng ko dễ quyết định với bf của bạn (vì bạn ấy đã quen liên lạc với bạn kia).
    Nhưng bạn phải dứt khoát nhé, cứ góp ý nhẹ nhàng nhưng ko thiếu phần kiên quyết, nếu bf của bạn ko đồng ý thì bạn mới cần phải xác định. Nếu bạn kia là bạn thân từ đầu thì ko sao, đằng này lại từng là người mà bf của bạn yêu, nếu cứ để như vậy thì rất phức tạp, lằng nhằng, thành ra câu chuyện 3 người, chẳng người nào vui vẻ cả (có khi chỉ có con bé kia vui thôi)
    Bạn cũng có thể gặp bạn kia nói chuyện thẳng thắn : cùng là con gái với nhau chắc bạn cũng hiểu không ai có ny rồi lại muốn ny mình vẫn liên lạc đều đặn, gặp gỡ, đi ăn với 1 người trước đây từng yêu, nếu là bạn tốt thì nó sẽ biết phải làm gì, còn nếu vẫn tiếp tục thì đúng là 1 đứa trơ trẽn!
    Bạn cứ lạc quan lên nhé, giá trị của con người luôn nằm ở bên trong bạn ạ! mà bạn cũng dạy học hả? đồng nghiệp rồi ^^
    Tặng bạn câu chuyện về cây bút chì mà mình rất thích nhé ^^
    Trước khi đặt chiếc bút vào trong hộp, một người thợ nói với cây bút chì của mình :
    " Có năm điều ngươi cần biết trước khi ta đưa ngươi vào thế giới này. Đừng bao giờ quên, hãy luôn ghi nhớ chúng và ngươi sẽ trở thành cây bút chì tốt nhất :
    + thứ nhất : ngươi có thể làm được rất nhiều điều tuyệt vời
    + thứ hai : ngươi sẽ phải chịu nhiều đau đớn khi bị gọt, nhưng điều đó là cần thiết để ngươi trở thành một cây bút tốt hơn.
    + thứ ba : ngươi có thể sửa được bất kỳ lỗi lầm nào đã mắc phải
    + thứ tư : thứ quan trọng nhất của ngươi luôn nằm ở bên trong
    + và điều cuối cùng : trên bất kì mặt phẳng nào mà ngươi được sử dụng, hãy nhớ để lại dấu ấn của mình, dù trong điều kiện nào ngươi cũng phải tiếp tục viết ! "
    Cây bút chì đã hiểu và với mục đích sống khắc trong tim, nó hứa sẽ ghi nhớ những điều bác thợ nói trước khi đặt nó nằm trong hộp.
  8. hadethanhhoa

hadethanhhoa Thành viên mới

Ôi em cảm ơn các bác đã động viên em nhiều thế này. Em thật sự thấy đang được chia sẻ. Em cảm ơn các bác nhiều nhiều ạ
    Thực ra điều mà em băn khoăn nhất là liệu có tồn tại một tình bạn trong sáng trong mối quan hệ giữa bf em và bạn kia hay ko. Bf em là người tốt, quan tâm nhiều tới em. Bạn kia cũng là người tốt, quan tâm đến tất cả mọi người. Có lẽ ai bạn ấy cũng quan tâm thăm hỏi cả. Em gặp bf em và bạn ấy trong 1 hoạt động tình nguyện do em tổ chức. Em dạy bạn ấy, cũng đi ăn uống cùng nên biết một chút về bạn ấy. Em thật sự ko nghĩ bạn ấy thich tuýp người như bf em. (Em chưa bao giờ nói với bf em suy nghĩ của em về bạn kia cả, kể chuyện thì cũng kể giọng khách quan)
    Lại nói chuyện có bạn bảo đề nghị bf lựa chọn em hoặc bạn kia, em ko thực sự muốn làm việc đó. Họ thực sự cũng là những người bạn thân từ hồi cấp 3, nhà cũng khá gần nhau, các bố mẹ cũng biết. Em thật sự nghĩ bf em có tình cảm đặc biệt với bạn ấy, còn là tình yêu hay tình thân thì em ko rõ. Bf em bảo ko có tình cảm gì đặc biệt, nói là vì em mà đã hạn chế. Bf em nói 1tháng mới liên lạc một lần. Em thì thấy thương, em ko muốn ngăn cản bf khỏi người mà bạn ý thực sự hướng tới, mặc dù điều đó làm em đau.
    Còn chuyện gặp bạn kia và nói chuyện, giữa em và bạn ý có quan hệ tốt, có lần bf em sinh nhật ở xa, em còn rủ bạn ý đi ăn mừng sinh nhật vắng mặt bf em, chỉ nói chuyện vui. Suy cho cùng, nếu bf em có tình cảm với bạn ý thì em gặp có thật sự có ích hay ko?
    Các bác ạ, em suy nghĩ thế có ngốc ko? Nhưng tình cảm thì nên để tự nhiên các bác nhỉ.
  9. zizoufr

zizoufr Thành viên mới

bi h bạn cho thêm 1 số chi tiết này thì thật là cũng khó nghĩ
    bạn nói như vậy rồi thì cũng ko có j đáng lo để mà bạn phải xác định trước điều j tồi tệ cả, hơn nữa bf của bạn còn đồng ý đổi đthoại với bạn, nếu như định bắt cá 2 tay thì bf của bạn đã ko đổi.
    nói chung là bf của bạn từng có tcảm với bạn kia thì nếu liên lạc thường xuyên thì cũng dễ nảy sinh lắm chuyện, ko thì cũng nảy sinh hiểu lầm ko đáng có, nếu là 1 người chín chắn thì cho dù thân nhau thế nào thì bf của bạn cũng sẽ ko liên lạc nữa đâu hoặc lâu lâu mới liên lạc rồi dần dần sẽ quên thôi
    Tóm lại mình nghĩ bạn chủ top cứ vô tư, lạc quan đi, bạn hãy tập trung vun đắp cho tình yêu của mình, đấy mới là cách tốt nhất để gắn bó 2 bạn, khi bf của bạn thấy bạn thật thú vị, lại còn rất yêu cậu ấy thì cậu ấy sẽ chẳng có lý do gì để rời xa bạn chạy theo cái hình bóng kia nữa đâu
  10. lynkpt

lynkpt Thành viên mới

Thực tế, chính tình yêu không đẹp đến thế nếu 1 ngày bạn không bị đá.
    Nói chung, cảm giác đá các cô gái là 1 cảm giác tốt, vì nó không phải tốt cho bản thân ta, mà tốt cho cô gái đó.
    Cô gái đó sẽ thấy được, giá trị, của những giây phút bên nhau.
    Đau cũng như sướng vậy.