1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có phải em đa nghi quá ko các bác?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hadethanhhoa, 09/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MrPrince

MrPrince Moderator Staff Member

Tớ thì cực đoan hơn. nếu tớ trong trường hợp đó thì người kia sẽ được trao cho sự lựa chọn ngay. Mình hoặc người đó. Cái gì cũng phải cho rõ ra. nếu là bạn thì cái gì cũng phải công khai. Còn không thì nghỉ.
  2. hadethanhhoa

hadethanhhoa Thành viên mới

Hic có mấy hôm nay mà mặt em gầy đi quá, trông thấy cả gò má. trước mặt em bầu bĩnh cơ. Thôi em quyết định rồi, mai hoặc lúc nào có dịp em sẽ nói thẳng với bf em, nói rõ là em muốn dừng lại và chấm hết. Nghĩ ngợi mệt lắm các bác ạ, trong khi có phải có mình chuyện đó ko đâu, cả tá các chuyện và trách nhiệm gia đình đều ở trên vai em cả.
    Chắc là em ngu ngốc, chứ cứ theo như các lời khuyên mình đọc trên báo thì những lúc như thế này cần nhẹ nhàng tìm cách giữ bf. Nhưng em chẳng muốn làm thế. Mặc dù là em 27t rồi nhưng em cũng ko phải là món hàng hạ giá. Lần này em sẽ nói thẳng và hết. Các tin nhắn kiểu như:
    - M ơi đi ăn trưa với T ko T khao tóc mới (bạn kia nhắn)
    - M ơi cảm ơn về bữa trưa nhé, đào ngon quá/ Ngon thì thỉnh thoảng đến nhà T T mua cho mà ăn (vụ đi ăn trưa cùng nhau trong lúc em về quê mà bạn em bắt gặp ý)
    - (Tối 30 tết) T đang chuẩn bị lì xì cho M
    Em cũng hơi tế nhị, các lần trước chỉ nói xa nói gần chưa trích dẫn cụ thể. Bf nghĩ em nhỏ nhen cũng đc, nhưng biết rõ em buồn mà vẫn làm thì cũng chứng tỏ nhiều điều các bác nhỉ?
    Mặc dù bf phủ nhận là ko có gì đặc biệt nhưng cũng nói luôn là từ ngày quan hệ với em đã cố gắng hạn chế, tháng mới liên lạc 1 lần. Thế thôi thì em để cho thoải mái luôn, ko phải cố gằng gì hết, cứ gặp nhau thoải mái. Em sẽ tự động biến. Nói thật là em thấy bị xúc phạm. Hôm nay bf gặp, vẫn tỏ ra thân mật, em lạnh nhạt. Bf hỏi: Sao thể. Em bảo: giận chứ sao. Bf hỏi: giận chuyện gì. Em bảo: chuyện cũ thôi. Rồi bf bảo em đừng nghĩ đến chuyện đó nữa. Nhưng em có phải là ko có não đâu mà ko nghĩ. Bf em có ý trách em quan trọng hóa vấn đề, muốn em nghĩ thoáng nhưng ko nghĩ cho em. Từ đầu em định vẫn tiếp tục mối quan hệ bình thường và sẽ hẹn đi ăn, nhắn tin kiểu thế với các cậu bạn khác cho bf em hiểu thế nào là khó chịu. Nhưng thôi, sao phải thế bác nhỉ.
  3. CONBELILAC

CONBELILAC Thành viên mới

Chuyện của chị giống chuyện của em quá ... em và bf của em cũng có 1 thời gian như vậy ... em buồn ghê gớm lắm ... ăn ko đc mà tối nào cũng nằm khóc ... sau 1 thời gian mà em xuống kg hẳn,mặt mày hốc hác làm ai nhìn cũng quở cả :( ... bf của e cũng cư xử như bf của chị ấy, nhưng còn tệ hơn nữa kia... ảnh đâu có cho e đụng vô đt của ảnh đâu, mấy lần em đọc đc tn hay thấy cuộc gọi trong đt toàn là e lén lấy coi hết ... nói ảnh thì ảnh nói ko có gì rồi em đừng suy diễn lung lung ...v v ... ( em với ng` kia cũng có quen bít nhau. nói chuyện bt như trường hợp của chị đó)
    Rồi trong thời gian đó gia đình ảnh gặp chuyện, ảnh nói ảnh cần có người bên cạnh nên em cũng ko nỡ ... hix hix ... chừ chuyện cũng wa rồi mà nhìu lúc nghĩ lại em vẫn thấy ức ... mà hình như bây giờ em chai lun rồi hay sao ấy, đt ảnh để đó mà e cũng chẳng thèm coi. mà hình như ảnh vẫn còn liên lạc với ngta áh, tại thỉnh thoảng vô tình e bắt gặp sđt của họ trong đt của ảnh ... thôi tự nói lòng là ko có gì :)
    Em nghĩ chị nên dứt khoát đi chị àh, chứ để như em nhìu khi trong lòng khó chịu mà ko bít làm sao. Theo em chị nên vừa nói chuyện với bf của chị, vừa nói thẳng với chị kia đi, nói là chị ko thích cái kiểu nt, ăn trưa ... gì gì đó mà chị kia hay làm với bf của chị. Dứt khoát lên chị àh ... chứ như em khổ tâm lắm ... hì hì
  4. asset

asset Thành viên mới

Tôi có cảm nhận rằng bạn trai của bạn chưa đủ truởng thành đâu (trong mối quan hệ này).
    25t thì chưa va vấp nhiều, tính cách anh ấy vẫn xì tin lắm. Bạn tầm tuổi này cần 1 bờ vai để tin tuởng nhưng anh chàng này ko thể làm đuợc điều ấy
    Bạn đã nói chuyện thẳng thắn nhưng anh chàng vẫn ko tỏ thái độ dứt khoát.
    Tóm lại là: giải tán thôi
  5. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Bạn ơi, già rồi yêu có mục đích đi, còn yêu không mục đích thì ít nhất tình yêu của bạn nó phải đẹp. Tình yêu đẹp là nó phải làm cho bạn được vui vẻ hơn, đẹp hơn, yêu đời hơn, tự tin hơn. Đằng này tình yêu của bạn mình thấy nó chẳng có mục đích chẳng đi đến đâu cả. Mà cũng chẳng đẹp đẽ gì cả.
    Thế yêu làm gì?
  6. haiphamtran

haiphamtran Thành viên quen thuộc

Xịp, bỏ ngay cái dạng này cho tớ. Ngu thế này ko bỏ thì phí ra bạn ạ. Chú ny bạn nó ngu ở những điểm như sau :
    - Nó ăn vụng mà éo biết chùi mép cho sạch, đã gà lại còn đú 2 3 em 1 lúc, vớ va vớ vẩn
    - Đã ra ngoài ăn vụng mà mồm bẩn bị phát hiện thì nhận mẹ luôn cho nó tư cách. Hứa với chả hẹn linh ta linh tinh nhục cái tư cách đàn ông ra.
    Bạn chốt cho nó 1 câu vào mặt thôi :
    Chuyện mày cả con kia như nào thì tao nghĩ mày phải rõ hơn tao đúng ko? Theo tao là nên ngừng ở đây đi, mày theo con kia công khai còn tao đi kiếm 1 thằng đàn ông đúng nghĩa. Như thế cả 2 đều sẽ thoải mái hơn vì cái gì mà cứ phải hoạt động lén lút như chuột thì hèn hạ con người ra.
    Tớ thì cũng đa tình, sở khanh đấy nhưng mà 1 là 1 mà 2 là 2. Tớ mà chán là tớ cũng phải bỏ xong xuôi mới đi kiếm em khác sau chứ éo bao giờ lăn tăn để gái nó khinh
  7. dangkhauchi

dangkhauchi Thành viên mới

A di đà Phật
    Nghĩ đời đen bạc nhỉ? Như mình ngày bé lũn cũn lần đầu xách xô nước đi tán gái, các bạn đồng trang lứa toàn chê mình trẻ con, vì gái lớn trước giai mà.
    Thế mà giờ có những người phụ nữ sầu lòng vì thằng chick hôi kém tuổi
    Âu cũng là ái tình, muôn hình vạn nải... chuối
    Thấy bạn chủ topic là 1 người cũng vững tay lái, nên tớ chỉ khuyên là : Bỏ ngay thằng chick hôi đi
    Nhưng biết đâu giọng văn trên mạng suy tư, thấu tình đạt lý, mà ở ngoài đời thật lại mềm yếu thì sao? Nên hic do trời vậy
    A di đà Phật
  8. hadethanhhoa

hadethanhhoa Thành viên mới

Hic chuyện của em ko chỉ đơn giản thế đâu bác a. Em thấy mấy bác nặng lời với bf em như "bắt cá 2 tay", lén lút" em cũng buồn vì có lẽ bf em ko thế, về cơ bản thì đấy là người rất tốt các bác ạ. Bạn ý thực sự đã quan tâm nhiều đến em, có lẽ bọn em cũng đã có một thời gian rất vui.
    Em cứ mãi băn khoăn về chuyện liên lạc của họ, liệu có bao giờ đấy chỉ là bạn bè đơn thuần ko các bác? Bạn bè mà nt kiểu thế, hẹn đi ăn cùng nhau đã là thân, đây lại là người mà gần 2 năm trước cầm cưa mãi ko đổ. Họ còn có vố số các kỷ niệm cùng nhau (học cùng nhau cấp 3, thân thiết, tranh ảnh thì vô số, có cái rất đẹp bác ạ, chụp 2 người ngồi trên oto, mỗi người một tai phone nghe nhạc cùng nhau. Cái này em nhớ nhất, vì ko hiểu chụp thế nào mà ánh sáng rất đẹp, trời xung quanh thì tối mà 2 người đó thì hiện lên khá là lung linh). Hồi sinh viên đi cắm trại qua đêm, lúc uống say có gọi điện nói nhớ thương/yêu thích bạn kia, hôm sau tỉnh thì nhắn tin xin lỗi vì hôm qua nói linh tinh, "nhưng thật sự lúc đó T chỉ nghĩ đến M thôi". Hic thế là thích nhiều bác nhỉ?
    Nhưng bên cạnh đó, họ cũng ko có biểu hiện đặc biệt nào, rất tự nhiên khi nói về nhau. Ví dụ:bạn/gia đình bf em biết em là bạn gái. Bf rủ em đi tặng quà SN bạn kia, (em đi vì bf em thôi, chứ bạn kia sn em còn chẳng chúc câu nào, lại còn theo học em), lần nào em hỏi thăm về bf em qua bạn kia, bạn kia cũng tươi cười kể chuyện. Thế làm em mới nghi ngờ chứ ko chắc chắn. Tức là trước mặt em thì ko có vấn đề gì cả. Những cái em biết được và hệ thống lại rồi suy ra ko biết là chính xác được bao nhiêu phần.
    Nhưng phần chắc chắn là dù em tỏ ra buồn bã mỗi lần có chuyện, nhưng lần sau chuyện đó lại xảy ra. Em mệt mỏi quá, em hi vọng là mình ko hành động sai. Cũng hi vọng là mình ko mềm yếu.
    Bọn em hẹn sẽ nói chuyện rồi các bác ạ. Một lần nữa các bác suy xét giúp em xem có phải là em ghen tuông thái quá, phức tạp hóa vấn đề ko ạ?
    (Chỉ xét bản thân sự việc thôi ạ, ko tính đến chuyện tuổi tác hoặc các yếu tố khác. Bf tuy kém tuổi nhưng càng ngày càng trưởng thành. Em tuy lớn hơn nhưng bề ngoài vẫn ổn ạ,em vào lớp bọn sinh viên còn chẳng thèm đứng lên chào vì nghĩ đứa nào dám lên bàn g,vien ngồi :D)
    Các bác góp ý cho buổi gặp mặt có thể là cuổi cùng giúp em với ạ. Em mong lắm ạ,
  9. zizoufr

zizoufr Thành viên mới

hic nhiệt tình tư vấn cho bác này mà bác ý chạ hề hấn j cả
    bác cứ loanh quanh trong cái vòng luẩn quẩn, thấy mệt với bác quá!
    Những tin nhắn kiểu kia thì em thấy chịu rồi, đọc tin nhắn đấy thì ai mà ko ghen đc. bf bác và con bé kia 25 tuổi thì cũng có còn ít ỏi gì nữa đâu, thế mà ko biết cư xử như thế nào cho đúng chừng đúng mực. (nói nhỏ em chưa bằng đc ngần đó tuổi mà em ko suy nghĩ kiểu đấy đâu)
    Nếu đã coi nhau là bạn bè thật sự thì không bao giờ ntin kiểu à ơi thế cả! Với 1 đôi bạn thân khác giới, biết bạn mình có ny rồi thì 1 người bạn thật sự mong bạn mình hạnh phúc sẽ không bao giờ ntin kiểu ntnày vì rất dễ gây hiểu lầm, gây ra rạn nứt cho tình yêu của bạn
    Em đã nói rồi mà bác cứ bênh, con người ta không phải lúc nào cũng như cái vẻ bề ngoài đâu ạ, con bé đó 1 là loại thích à ơi, đã quen được ngta chiều chuộng, xoắn lấy rồi nên ko có ko chịu đc, 2 là quá vô tư (thành ra đứa vô duyên), còn bf của bác thì có người yêu rồi mà ko tế nhị gì cả, có thể do bác ý còn chưa chắc chắn về tình cảm của mình
    Có 2 phương án :
    A. Nếu bác còn rất yêu bf của mình thì xem lại post của em ở trang trước, bác cứ làm đi, nhưng phải quyết liệt, phải có sự phân tích thấu tình đạt lý thì mới thành công
    B. Nếu bác đã quá mệt mỏi thì cứ làm như bác đang định, cho bf bác tự do luôn, thích thì chạy theo em kia rồi mới sáng mắt ra!
  10. MrPrince

MrPrince Moderator Staff Member

Mình cũng tầm tuổi với bạn ny của chủ topic. Thật sự ngày xưa mình cũng hay ỡm ờ kiểu như thế. Nhưng từ khi có gf vào rồi thì mình cảm thấy tiếp tục như thế không ổn. Không sớm thì muộn cũng sẽ gây hiểu lầm không đáng có. Vậy nên mình đã sớm chấm dứt những quan hệ như vậy.
    NY của bạn chủ topic có thể thuộc 2 trường hợp sau:
    1. Vô tư quá mức. Hồn nhiên như cô tiên.
    2. Cũng như 1., cộng thêm bắt cá hai tay nhưng do hồn nhiên quá nên không biết chùi mép .