1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có phải em quá nhỏ nhen ko?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Casanova_86, 31/08/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lacosbaby

lacosbaby Thành viên mới

Giới thiệu kiểu j, nhân tiện đi chơi cùng a đại gia nào thì gọi e nó ra cafe cafáo cùng hay chính thức mai mối :-?
  2. Reddman4ever

Reddman4ever Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thân kiểu gì mà cưới cũng chẳng thèm mời hay có lời với nhau, ít ra lấy được anh chàng đại gia kia cũng là nhờ cậu mai mối giới thiệu thì khi cưới hỏi phải có lời chứ nhỉ ?

Hoặc nếu mất liên lạc với cậu thì sau cuộc nói chuyện kể trên nên có lời mời bữa nào về đến nhà 2 vc tớ chơi chứ?

nói chung cô bé này xinh (theo lời cậu kể) nhưng ứng xứ kém quá, làm búp bê trong tủ cho thằng đại gia kia thôi :)

Mà cậu đúng là "Chàng trai đa cảm" thật [:D]
  3. langthangm

langthangm Thành viên mới

Chủ topic kể ra cũng hơi nhạy cảm, nhất lại là đàn ông.
    Thực ra cần mặc định thế này:
    1. Con người nhiều khi vô ơn, cái này phổ biến và là điều khá bình thường.
    2. Theo quan niệm số phận, việc cô bạn này và anh T kia gặp nhau, cưới nhau đã được an bài từ trước rồi. Và cậu chỉ là 1 tác nhân/trung gian để cho cái số phận đã an bài đó diễn ra thôi. Đừng quan niệm là nếu không có cậu thì cô bạn và anh T kia không gặp được nhau. Chắc chắn 2 người đó sẽ gặp nhau theo cách khác (người khác giới thiệu, tình huống khác,...). Nhưng số phận đã chọn cậu là người cầu nối cho 2 người gặp nhau, nên cũng đừng đề cao bản thân trong chuyện này quá, vì mình chỉ là 1 công cụ được chọn mà thôi.
    3. Thực ra cũng cần phải có duyên. Nếu cô bạn này và anh T kia không có duyên phận thì không thành vợ chồng được, dù cậu có mai mối nhiệt tình thế nào đi chăng nữa.

Tôi thấy việc này bình thường, chả có gì bực tức hay suy tư làm gì.
  4. mummim85

mummim85 Thành viên mới

Nhỏ nhen, đàn bà, tự ti về bản thân.[-X
  5. haitotbung

haitotbung Thành viên rất tích cực

Xã hội phong phú mà. Đời sẽ còn gặp nhiều người còn tệ hơn nhiều bạn ạ:D. Thôi cứ bơ đi mà sống.
    Cá nhân tớ thấy cảm xúc của bạn như thế là hết sức bình thường. Mình giúp người ta không vì lợi lộc gì, nhưng nghe được một câu cám ơn thì thấy hả lòng hạ dạ lắm. Cũng có lẽ tại người Việt ít nói cám ơn với xin lỗi, chứ thực bụng cũng không biết sao đâu.
  6. tungbs

tungbs Thành viên mới

Gái xinh thưởng kiêu và vô tâm. E cũng thấy lạ là bác giới thiệu anh T và bạn bác với nhau, 2 ng ấy đều bit bác, vậy mà khi cưới k có lời mời bác cũng k hay lắm. Vậy nhưng chẳng hơi đâu mà giận với dỗi làm j cho mệt. Bác quen nhìu đại gia, k nhờ ng này thì nhờ ng khác. Lo j.
  7. 2000tuoi

2000tuoi Thành viên mới

Yêu cầu cảm ơn trong chuyện này gây cảm giác không giống "bà mỗi" mà giống "môi giới" nhỉ. Đúng là nhỏ nhen quá em ợ.
  8. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

... buồn tí ti.. ko buồn về cau chuyện nhoé :)
  9. dohuythiep

dohuythiep Thành viên quen thuộc

Cho mình hỏi đứa bạn có nói từ nào là hạnh phúc không, cưới con đại gia ở nhà ăn bám chồng nhục nhã lắm chứ sướng à, không khéo nó còn đang thù bạn nữa là đằng khác
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Mà bạn cũng nói là nó đang có con nhỏ, có con nhỏ thì bận bỏ xừ thời gian đâu mà gặp mới gỡ, hoặc có thể thằng chồng nó ghen với bạn vì hồi xưa 2 đứa chơi thân với nhau, nó muốn giữ hạnh phúc gia đình nên mới lảng tránh như thế ... mà kể cả nó là đồ vô ơn đi chăng nữa thì cũng chỉ như hạn sạn, cắn phải hạn sạn thì nhổ toẹt nó ra chứ bạn cứ ngậm mãi trong mồm để làm cái gì ;))
  10. Casanova_86

Casanova_86 Thành viên mới

Thôi bỏ qua có những người trong đây đồng cảm với em là được, hehe chỉ buồn là mình mất đi đứa bạn thôi! H này thỉnh thoảng vẫn gặp trên mạng mà chả thấy nó hỏi thăm gì cả! Thế là thua rùi, mình cũng ko ngờ lại như vậy!