1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có phải em quá nhỏ nhen ko?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Casanova_86, 31/08/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngungu00

ngungu00 Thành viên mới

bác Chả có gì nhỏ nhen , (cả nghĩ ) cả , chỉ trách vợ chồng bạn kia thôi [r2)]
  2. ULIULI

ULIULI Thành viên rất tích cực

Thân kiểu gì mà thay sim điện thoại thì ko liên lạc được với cô kia? Bạn tôi điện thoại thay sim mà không báo cho tôi thì tôi liệt ngay vào dạng bạn bèo dạt mây trôi, ******** cờ đi qua đời mình, có gặp nhau ở quãng nào trong đời thì cũng chỉ là tình cờ hay gặp nhau về mặt vật lí, còn về mặt tâm hồn tình cảm là số 0, chả có tí nhu cầu giao lưu tình cảm gì cả.
  3. Casanova_86

Casanova_86 Thành viên mới

[r2)]
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Vi` lúc đấy mất sim mất số nó còn đâu mà nhớ mà thông báo! @-)
  4. ULIULI

Thế chả nhẽ không chát với nó để báo số mới được sao ? Cái chính là cũng chả có nhu cầu gặp lại nó thì mới thế chứ gì.
  5. Casanova_86

Vi đợt đấy ko lên mạng bạn à, sau này lên mạng thì mới gặp nó rùi mới thông báo mọi chuyện đã xong rùi, và từ lần đấy đến h là mất tăm! ;))
  6. ULIULI

Đợt đấy là cái đợt nào, có cách đây hơn chục năm không, có phải lúc đấy chưa có internet không? Tôi nói với bạn thế này, nếu thực sự bạn bè thân với nhau thì tự khắc sẽ tìm mọi cách để liên lạc cho nhau. Ngày xưa tôi vào Sài Gòn đi làm, lúc đi gấp nên cũng không kịp báo cho nhiều người biết, vậy nên sau đó ai cố gắng tìm mọi cách liên lạc với tôi thì tôi biết họ có quan tâm tôi. Mà năm đấy internet mới có ở VN, email còn hiếm lắm, tôi ở nhà người họ hàng còn ko có số điện thoại nữa cơ, cho nên một số bạn tôi phải gửi thư tay cho tôi nữa, một số người đi học nước ngoài mà còn lần mò ra địa chỉ tôi ở Sài gòn để gửi thư. Vậy nên với điều kiện sẵn có internet và điện thoại như bây giờ, việc bạn không gọi ai là bạn bè chung của hai người để xin lại số điện thoại của cô kia thì hai bạn có gì là thân. Bạn chả nên trách móc nữa, chuyện nó ko phải là nhỏ nhen mà trách thì ko hợp lý.

Tôi giờ có cô bạn, suốt ngày đổi điện thoại xoành xoạch và lúc nào cần số của ai thì lại léo nhéo gọi tôi để xin số của người khác, vậy mà tôi cũng đánh giá cô này vào dạng ko thân rồi. Nếu là người coi trọng bạn bè thì lúc thay điện thoại, người ta phải kì cạch ghi lại các số máy ở máy cũ.
  7. darjeeling

darjeeling Thành viên quen thuộc

Bạn ko liên lạc đt cũng ko lên mạng thì cô kia có lên giời cũng chả tìm được bạn để tâm sự, để mời mọc đám cưới, để cám ơn... Bây giờ ng ta chồng con rồi, tình cảm bạn bè hơn 1 năm cũng nhạt đi rồi, câu nệ làm gì những điều nhỏ nhặt đó.
    Đứa bạn thân nhất cấp 2 của mình ngày xưa đi hẹn hò với người yêu toàn nói dối là sang nhà mình chơi, thỉnh thoảng mẹ nó có hỏi toàn phải bao che cho nó, tam phen tứ phen chúng nó chia tay cũng 1 tay mình hàn gắn. Đến bây giờ chúng nó cưới nhau rồi mà cũng chẳng bao giờ cần nó cám ơn 1 câu. Nó lấy chồng ở xa, cách mình hơn 10km mà cả năm cũng chẳng gặp nhau mà chỉ nt 1,2 lần, nói chuyện tự nhiên thấy ko hợp nữa. Mình thì vẫn thế, nhưng tình cảm bạn bè tự nhiên thay đổi cũng ko thể trách nó được.
  8. Casanova_86

Cám ơn bạn đã hiểu, dạo này gặp trên mạng rất nhiều nhưng cũng ko thấy bạn ý hỏi thăm, hehe thế mới buồn mà bạn! [r2)]
  9. cauvong_saumua

cauvong_saumua Thành viên mới

Suy nghĩ nhiều quá!