1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có phải em tạch rồi ko các bác?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi namhai304, 15/02/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ramdom_91

Ramdom_91 Thành viên mới

Mấy con bé học 12 thì cứ dẻo mồm vào là được cần gì phi mã với cả cầu kì thế. Bộ định làm bạch mã chắc, thế sau này về rửa bát cho con bú đấy.
    Sao mấy bạn cứ nghe lời con gái thế, bộ con gái là cô giáo của mấy bạn hay sao. Nếu thế thì sao nhạc sĩ "ngọc lễ" còn sáng tác bài hát "con gái làm gì"?
    Mình qua cái thời tán bọn 12 rồi, tính trên đầu ngón tay cũng yêu tầm 5 em còn các em thích thì kha khá. Gio đang đu dây điện cao thế đây, đang tán em đi làm rồi. Nhà có điều kiện + đi làm kế toán+ học cao đẳng ra+ có xe riêng+ khá xinh, kiêu sa. lần này mà đu không thành công thì chắc là sự nghiệp tán gái tạm gác lại, đang năm 4 lu bu học hành quá.
  2. namhai304

namhai304 Thành viên tích cực

Quyết định rồi, tối nay lẳng lặng phóng xe về quê,vì hnay ba mẹ tổ chức sn ở nhà cho ẻm dừng xe gần nhà ẻm và phone ẻm ra, tặng quà và nắm tay hoặc ôm hôn j đó, xog chạy về SG lại :))
  3. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Trong chuyện của chú cũng như bao chuyện khác tương tự thì anh chỉ để ý một vấn đề mà anh sẽ đề cập sau đây. Còn vấn đề gái lộ bọt có ý đồ trao đổi tc với chú thì không cần phải nói đến nữa. Cách dứt điểm thì cũng tuỳ chú, anh cũng ko bàn.

Tính anh thì hay cẩn thận nên cũng hay có tật bới móc mấy cái linh tinh. Anh chỉ để ý mỗi việc này thôi, một vấn đề quan trọng mà mọi người thường hay bỏ qua, đó là kiểm tra sự chính xác trong vấn đề lời nói của gái:

Ok, sinh nhật gái nếu chú có ý định về thì ko nên nói trước mà cứ âm thầm mà về thôi - phải âm thầm như vua Quang Trung đánh đồn Ngọc Hồi ấy. Mục đích về là để thể hiện sự chân thành, nhiệt tình và đây cũng chính là một cơ hội để chú làm cái việc mà anh khuyên này. Nếu về thì nhất thiết phải xác minh được rằng gái có ở nhà vào hôm đó như lời gái nói hay không (cái này thì đương nhiên là đơn giản rồi). Nếu đúng là gái ở nhà thì anh nghĩ qua chuyện nhỏ này có thể xác định được phần trăm độ tin tưởng vào sự thật thà của gái.

Còn nếu hôm đó gái không ở nhà như lời gái đã chém thì anh cũng khuyên chú một câu là quên ngay việc tin vào câu chuyện phụ vườn giúp ba mẹ vào hôm 14/2 của gái đi. Còn chú thích tưởng tượng ra kịch bản gì cho hôm 14/2 đó của gái thì chú cứ tưởng tượng, miễn rằng chú đừng quá cả tin vào gái.

Còn việc tiến hành thì cứ tiến hành thôi. Nhưng nếu bồ kết thật lòng thì nên để ý tìm hiểu và tỉnh đòn một chút. Sẽ không thừa đâu chú. Chuyện gái có biểu hiện xoắn chú và chuyện gái thật lòng với chú là hai câu chuyện hoàn toàn khác nhau. Gái thích chú không có nghĩa là gái thật lòng với chú. Còn để biết gái có thật lòng không thì chẳng còn cách nào khác là dựa vào thời gian và cái đầu để tìm hiểu thôi.
  4. namhai304

Cám ơn lời cảnh tỉnh của bác :), tối qua khi chạy về e cẩn thận dạo qua nhà gái trước, trước là để check coi gái có ở nhà ko, sau là để tìm chỗ nào tối tối để dụ gái ra hành động. Nhưng cuối cùng chẳng có cái vẹo j cả, e đứng đợi gần nhà gái khoảng 30' từ 19h - 19h30 để chắc ăn là có con gà nào đến chở gái đi ko, cuối cùng chả có hiện tượng j xảy ra,ba mẹ gái cũng chẳng tổ chức sn cho gái như gái nói, gái vẫn ngồi trong nhà coi tivi, vậy là e bốc điện thoại gọi cho gái.
    - Gái bất ngờ khi biết em rảnh rỗi chạy hơn 100km trong đêm để lên nhà gái, đứng ngoài đường nc đc 1 lúc thì gái kêu zô nhà ( đúng là con nhà gia giáo có khác ), ba mẹ gái thì ăn cơm xog đang qua nhà hàng xóm, có mình gái với thằng em út, lúc zô nhà gái liền nhấn nút cho thằng e đi, để có mình e với gái cho dễ hành động, hờ hờ, canh me lúc gái đang mở quà, e giả bộ nhắc gái cẩn thận ko bị cái ghim nó đâm vào tay, rồi tiện thể cầm tay để coi có bị làm sao ko, gái chả phản ứng j, đang mân mê đc khoảng 1' thì bà chị gái ( đã có chồng) từ đâu phi đến, chắc lên để mua bánh kem cho gái, bà chị này cũng tâm lý, thấy ko có ai ở nhà mà chỉ có em với gái thì vừa lên đã chui ngay xuống bếp, em chỉ kịp chào 1 tiếng :). Ráng ngồi thêm 10' nữa thì e chào tạm biệt gái đi về. Lúc ra cửa định hun gái 1 cái nhưng gái né nhanh quá, trong 1s, hjxx, chắc tại gái mới ăn cơm xong chưa đánh răng nên ngại :D, e thì tiếp tục tỉnh bơ như ko, bb gái vào phóng xe về SG.
    - Gái có nói hnay chỉ có e và 2 ng bạn thân của gái biết là sn gái, chắc là thật, nói chung là gái thích món quà của e lắm. Dạo này gái sắp thi học kỳ rồi thi thử ĐH nên học dữ lắm, nên tạm hoãn kế hoạch rủ đi chơi lại, để gái tập trung học
  5. skill_boy

skill_boy Thành viên tích cực

"Dạo này gái sắp thi học kỳ rồi thi thử ĐH nên học dữ lắm, nên tạm hoãn kế hoạch rủ đi chơi lại, để gái tập trung học"
    Độ 2-3 tuần bác nên đưa e nó đi chơi buổi, và thi thoảng bác kẹp cho e mấy câu khuyến khích e nó học (khuyến khích chứ ko phải nhắc nhở, hay dạy đời nhé) vd
    Bác "e có muốn nhận quà ko ?
    gái .....
    bác nếu e đỗ cao đẳng thì a sẽ tặng cho e 1 món quà nho nhỏ hjhj.
    gái ....
    bác nếu e đỗ đại đại học a còn tặng e 1 món quà khác to hơn, và cự kì đặc biệt luôn
  6. namhai304

Giai đoạn này khó mà đưa gái đi chơi buổi tối lắm, trước h gái là ng rất ngoan, hqua và htruoc mih cũng đã kiểm chứng rồi, 3 mẹ ko cho đi là ngoan ngoãn ở nhà liền. Có chăng thì hẹn đi chơi vào mấy buổi gái đc nghỉ học, cơ mà h gái học cả 2 buổi cơ, sáng học các môn khối A, chiều các môn khối D, mình cũng thấy mệt, có lẽ chỉ đợi 30.4 sẵn dịp sn mình hẹn luôn :v
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Giai đoạn này khó mà đưa gái đi chơi buổi tối lắm, trước h gái là ng rất ngoan, hqua và htruoc mih cũng đã kiểm chứng rồi, 3 mẹ ko cho đi là ngoan ngoãn ở nhà liền. Có chăng thì hẹn đi chơi vào mấy buổi gái đc nghỉ học, cơ mà h gái học cả 2 buổi cơ, sáng học các môn khối A, chiều các môn khối D, mình cũng thấy mệt, có lẽ chỉ đợi 30.4 sẵn dịp sn mình hẹn luôn :v
  7. goldsmart

goldsmart Thành viên rất tích cực

Bác cứ bình tĩnh, đừng đặt gái lên đầu như thế, càng đặt thì lại cửa dưới, rồi mọi chuyện chẳng vào đâu đâu. Khi gặp nhau thì đừng có đặt mục tiêu là phải làm gì, tùy hoàn cảnh mà cái gì làm đc thì làm. Gái có cảm tình rồi thì tùy thời điểm mà hành động thôi.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Bác cứ bình tĩnh, đừng đặt gái lên đầu như thế, càng đặt thì lại cửa dưới, rồi mọi chuyện chẳng vào đâu đâu. Khi gặp nhau thì đừng có đặt mục tiêu là phải làm gì, tùy hoàn cảnh mà cái gì làm đc thì làm. Gái có cảm tình rồi thì tùy thời điểm mà hành động thôi.
  8. namhai304

Có lẽ e hơi bị nóng vội rồi, sau cái vụ hôn hụt đó ( cũng đc 4 ngày rồi ) thì hqua trong lúc rảnh rỗi e có gọi điện hỏi thăm nhưng kết quả hơi bị sock, gái trả lời dạ dạ 1 2 câu rồi nói " máy e bị sao ấy, ko nghe rõ, a gọi lại sau nha ", e đoán gái đang bận chuyện j đó đột xuất, vì hqua e canh lúc 16h là lúc gái hay rảnh để gọi. 5' e có gọi lại nhưng ko nghe máy mà cúp luôn :(. Rồi lúc sau gái có sms là:
    - Gái: nhà e đang có khách,hi
    - Em: uh! Vậy lần sau nói thẳng với a là e đang có khách luôn đi, làm a tưởng e bị sao nên mới gọi lại đó, tự dưng làm a thấy mình zô duyên quá
    - Gái: không sao đâu, dù sao cũng k ai zô duyên hơn a nữa đâu ( kèm theo là 1 cái icon cười ngoác miệng)
    - Em: trời, vậy hả, vậy thôi vậy...
    - Gái: ( lại send 1 cái icon cười ngoác miệng)
    tới đây thì e ko rep nữa.
    * E định gọi điện hỏi thăm mà bị ẻm dội cho 1 gáo nước thế này, hôm bữa sn e tặng quà gái còn rất vui vẻ cơ mà, còn nắm tay và mém hun đc mà, lúc về gái còn nt cảm ơn, vậy mà hnay gọi điện lại ỡm ờ thế này, haizz
    Gái thuộc dạng học giỏi, xinh , ngoan hiền, chắc do hôm bữa chưa j e đã hun gái nên gái nghĩ e ko đàng hoàng, nên h cho e next luôn rồi quá
    - Hiện tai e đang im lặng chờ xem động tĩnh của gái, cũng đc 2 hôm rồi

* Cuộc sống của e trước h chỉ có đi làm, đi học, đi cafe nhậu nhẹt với bạn bè, lâu lâu cũng có 1, 2 e thích e nhưng e ko thích ai cả, bây giờ gặp e này, e đã mất cả 2 tháng nói chuyện để xác định là mình đang thích hay đang yêu, nhưng sau Tết đến h e xác định là mình yêu mất rồi. Bây h ngày nào e cũng cố gắng hoàn thiện mình hết, sáng đi làm, tối đi học( e học liên thông), và làm thêm trên mạng nữa ,rồi cũng đi tập gym, cố gắng ăn uống đầy đủ, để gai có thể tự hào mỗi khi đi bên cạnh e, nói chung gái là ng làm e nhận ra cái động lực mà e đánh mất trước giờ.
  9. glassheart07

glassheart07 Thành viên rất tích cực

Lạy các bố!!! ^:)^ Hôm nay ngày gì lên đây toàn gặp các bố "Manh Động" vãi chưởng thế này!!! Cứ tưởng thế là hay à? T.T......

Hay gái thời nay nó ... kiểu phải thế????? >"<
  10. namhai304

Hqua đi gym về có làm tấm hình khoe với thằng bạn là mới tập 1 tuần mà mông ngực to hẳn ra :P. E nó onl thấy được, liền sms :
    - có người yêu rồi hả a?! tập ít thôi coi chừng thành heo giống e đó
    - Anh đang thích cô kia, mà ko biết cô ấy có biết ko
    ( em đối đáp vậy có dính phốt ko các bác, e nghĩ là nên bắn tín hiệu là mình nên tán ẻm nên mới nt vậy.)
    - Xong cũng ko thấy phản ứng ghen tị, vồ vập j từ các sms sau của gái. E thấy vậy nên cũng chẹp chẹp cho qua, tiếp tục nhắn vài tn hài hước để chọc gái, có điều dạo này có tật đang nt tự dưng gái lăn ra ngủ mất , mà đúng là gái ngủ sớm thật 9h là đã ngủ rồi, (nhưng ko thể chấp nhận đc, 2 lần rồi ít ra cũng phải làm 1 cái tn " e đi ngủ đây" như hồi trước chứ), e đợi lâu quá ko thấy rep e liền rep 1 tin thế này :
    - " Lần sau ko đc chơi chiêu đang nt mà lăn ra ngủ với a nữa nhé, e có biết là e làm vậy a lại tưởng tượng ra bao nhiêu kịch bản xảy ra với e ko hả : động đất, sóng thần, núi lửa, thiên thạch rơi...ai mà biết đc chứ".
    Xong e cũng lăn ra ngủ luôn, chắc sáng dậy gái cũng đọc đc nhưng k thấy rep lại. E tính kệ, khi nào gái chủ động nt hay gọi điện trở lại thì e tiếp.
    Có lẽ tình cảm ẻm dành cho e chưa nhiều thật, thôi ráng nâng cấp bản thân thêm vậy