1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có phải em tạch rồi ko các bác?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi namhai304, 15/02/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. glassheart07

glassheart07 Thành viên rất tích cực

Đối đáp tốt! :D Tin nhắn cuối cũng tốt nhưng mà nên quan tâm xem tình hình sức khỏe như nào! :-? Thử 1 lần dùng số khác nt giờ muộn (sau khi cáo bảo cáo đi ngủ) xem cáo có ... thật thà hem! :P [ Tại vì mình cũng thi thoảng lấy cớ ... đi ngủ để đỡ phải nt mà ... xem phim! =)) ]
    Nếu quả thực có thói quen đi ngủ sớm thì nên ghi nhớ, đến gần giờ là chúc bé ngủ ngon, bé sẽ thấy bạn lưu tâm mọi chi tiết dù nhỏ nhặt và đó là điểm tốt!
    Nâng cấp thì hoàn cảnh nào cũng nên! :D Cứ nt bt đi, gái lạnh nhạt thì mới quay ra bơ chứ! :))
  2. namhai304

namhai304 Thành viên tích cực

Cám ơn bạn glassheart, cái vụ quan tâm các chi tiết nhỏ nhặt đó cũng hay đấy, nhưng mình lại ko thích kiểu ngày nào cũng nt như thế, làm vậy gái sẽ quen tật và chả bao h thèm coi tn vào h đó nữa :P
    - Còn về vụ check tính thật thà thì chắc mình ko làm đâu, nếu ngta có ý ko thật lòng thì trước tiên mình sẽ suy nghĩ lại bản thân coi có j làm cho gái thay đổi ko, nếu ko có j mà gái vẫn thay đổi thì ng con gái đó ko xứng đáng với lựa chọn của mình, next ko thương tiếc. Mà cảm giác của mình xưa nay cũng tốt lắm, toàn quen mấy e hiền hiền, ngoan ko ah, còn mấy e ăn chơi này kia nói chuyện vài lần là hiện nguyên hình với mình ngay, tại mình hồi trước cũng đua đòi ăn chơi lắm ( ko thích cua gái :P )
  3. storm___

storm___ Thành viên mới

- Lý do gi khiến chú mài biết là nó không thật lòng để mà suy nghĩ lại? vì sao nó phải thay đổi vì chú mài? như thế nào chú coi là xứng đáng với chú? sao chú biết là gái "ngoan hiền"?
  4. cuz.imissu80

cuz.imissu80 Thành viên mới

Nhiều chữ quá :)) Không đọc hết được.
    Lót dép hóng. ;))
  5. namhai304

Thôi hình như có sự thay đổi trong suy nghĩ của gái rồi. Tối nay đang nt vui vẻ tự dưng gái hỏi e thế này:
    - Gái: Anh! Chừng nào cho e biết mặt chị dâu đây
    - Em: Hả! Sao tự dưng lại hỏi vậy, a còn chưa biết ngta có thích a hay k mà, e đang xúi a cưới vợ hả.
    -Gái: Thì tại a thấy e già rùi, a mà còn lấy vợ sau em nữa thì có mà ế :)).Cố lên ông anh, ngta ko chịu thì van xin nài nỉ đi, chắc ngta sẽ chịu đó. Đừng để e mời a đi đám cưới e trước ah :))
    - Em: Haizz, a đang thích bé kia mà nghe e nói zậy chắc mai a bỏ thích đi tán cô khác để tháng sau cưới luôn quá. Bữa e nói có mấy đứa bạn mà, giới thiệu cho a đi, a tán rùi tháng sau cưới luôn :P
    - Gái: Để e coi đã, bạn e đa số có chồng hết rồi, còn mấy đứa kia chắc nó ko thích anh đâu.Để e kiếm cho, biết đâu có đứa thích a :)) .Mà a còn trẻ mà, ham hố lấy vợ làm gì hả.

....

Có phải ý gái là kiếm thêm 1 thằng a trai ko các bác, hay là gái đang hối e nên xúc tiến quá trình đi ko là gái nhường cơ hội cho thằng khác, mà e mới đến quá trình nắm tay mà, chưa ôm hôn j hết. E với gái thì tuần nt, gọi điện khoảng 2 3 lần j thôi, ở xa quá nên chỉ có cách vậy, khi nào có cơ hội rủ đi chơi e mới chạy 100km để về nhà thôi. Đến tháng 7 này là gái xuống SG thi ĐH rồi, lúc đó thì e mới thuận tiện ra tay được
  6. ZerO1005

ZerO1005 Thành viên mới

@Top : Bác qua đây đọc thêm về ý nghĩa vài câu nói đi, hình như trường hợp của bác cũng có chút chút trong này đó http://ttvnol.com/tvty/534284/page-65 ... tầm trang 20-40 gì gì đó ko nhớ lắm đâu.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    @Top : Bác qua đây đọc thêm về ý nghĩa vài câu nói đi, hình như trường hợp của bác cũng có chút chút trong này đó http://ttvnol.com/tvty/534284/page-65 ... tầm trang 20-40 gì gì đó ko nhớ lắm đâu.
  7. namhai304

Cảm ơn bạn Zero1005, mình đã lội hết 101 trang ở topic đó, hy vọng sẽ như các cao thủ trong đó phán.Hoặc là gái đang ngầm nhắn mình phải dứt điểm ngay hoặc là gái đang âm thầm liệt mình vào danh sách anh trai của gái :(
  8. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

nó "đòn gió" thôi. đây là kiểu "rào trước, đón sau" cơ bản của đàn bà con gái hay dùng
    ===> "đang ngứa loz. thử nắn gân thằng ku này cái nhể, xem nó có xoắn không". đa số gà khác thường phọt câu câu như "em nói thế anh buồn lắm"
    ====> nó chém thế này thì hạ giá chú quá. nhất là cái dòng đỏ. em này cũng khá bướng đấy
    ===> đoạn này chú chém được, coi như cái không thể lấn át được thêm. gái thấy chú không lụy. và không muốn chú hiểu lầm là nó đang "giãy" nên phụt ra câu tiếp theo để "đón đầu"
    tóm lại là gái đang chém gió, ngoài ra không có hàm ý gì cả. chú đối đáp khá được. anh có lời khen.trong thời gian này nó vẫn mở đèn xanh cho thằng khác là chuyện thường. đừng băn khoăn làm gì. chú tìm cách dứt điểm sớm đi. chờ đến tháng 7 thì vẹo mất
  9. namhai304

Cảm ơn bác Nguoi_ve_noi_dau đã nhiệt tình. Hqua sau 1 hồi vặn vẹo nt với e thì gái cũng buông ra câu này:
    - Em: Mà nhắc đến chuyện của a mới nhớ đến chuyện của e, sao e ko kiếm a chàng nào đi hả? Thấy một mình hoài ( mục đích của e là đối lại cái câu trời ơi đất hỡi mà ban đầu gái hỏi đó ạ )
    - Gái : Ba e nói còn nhỏ mà, yêu gì. Già như a mà chưa có ng iu thì e lo gì :v
    ....
    Xong e chủ động lái câu chuyện sang hướng khác và nhanh chóng kết thúc sớm buổi nói chuyện,sợ nói lâu thần kinh ko vững lại hiện nguyên hình mất

Có vậy thôi mà làm e vã hết cả mồ hôi hột ra, tại e yêu thật lòng nên mới mang lên đây nhờ các cao thủ tư vấn, chứ cái kiểu thích cho vui thì e chẳng dám phiền thời gian của các bác làm gì. :)
  10. skill_boy

skill_boy Thành viên tích cực

G1 gái đang thả mồi
    G2 gái đc đà lấn lướt tại bác cho câu "a còn chưa biết ngta có thích a hay k mà" làm cáo thấy bở
    G3 gái thấy bác có hướng từ bỏ nên e cáo giật lại ngay :)) => cáo cũng sợ mất bác . đây là điểm yếu của cáo nhé bác nhớ kỹ mà đập rắn

bây bác cứ tiến từ từ , việc cầm tay của bác lâu chưa đc tháng chưa, nếu rồi thì bác lần tới đi chơi thì bác khẽ kéo cáo tựa vào mình đầu cáo đậu trên vai cứ để vậy mà ngồi cứ làm cái tư thế này 3 đến 4 buổi đi chơi tùy vào cảm xúc của cáo, mới đầu tay vẫn để nguyên và cầm tay cáo .sau đó cái tay leo dần buổi 2 ôm vai, buổi 3 hơi kéo nhẹ eo. buổi 5 ôm eo => ôm đần đều đấy. làm như vậy cũng hoãn binh trả đến 1-2 tháng chứ ko ít , đừng ôm ngay ,ôm cáo đổ là hết chuyện để bàn đấy :))

G1 gái đang thả mồi
    G2 gái đc đà lấn lướt tại bác cho câu "a còn chưa biết ngta có thích a hay k mà" làm cáo thấy bở
    G3 gái thấy bác có hướng từ bỏ nên e cáo giật lại ngay :)) => cáo cũng sợ mất bác . đây là điểm yếu của cáo nhé bác nhớ kỹ mà đập rắn

bây bác cứ tiến từ từ , việc cầm tay của bác lâu chưa đc tháng chưa, nếu rồi thì bác lần tới đi chơi thì bác khẽ kéo cáo tựa vào mình đầu cáo đậu trên vai cứ để vậy mà ngồi cứ làm cái tư thế này 3 đến 4 buổi đi chơi tùy vào cảm xúc của cáo, mới đầu tay vẫn để nguyên và cầm tay cáo .sau đó cái tay leo dần buổi 2 ôm vai, buổi 3 hơi kéo nhẹ eo. buổi 5 ôm eo => ôm đần đều đấy. làm như vậy cũng hoãn binh trả đến 1-2 tháng chứ ko ít , đừng ôm ngay ,ôm cáo đổ là hết chuyện để bàn đấy :))

G1 gái đang thả mồi

G1 gái đang thả mồi