1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có phải hệ thống đặt lịch xin visa của ĐSQ có vấn đề ?

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi hecxogen, 20/04/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hecxogen

hecxogen Thành viên quen thuộc

Mình có nghe nói hệ thống này quá tải vì có anh bạn sắp đi Đức công tác mà đến tận gần cuối tháng 5 mới đặt được lịch hẹn. Mình có vào thử đặt lịch làm visa cho sinh viên nhưng chọn đến tận tháng 9/2015 mà vẫn ko có chỗ ? Nếu tình trạng thế này thì đặt lịch sắp tới thế nào nhỉ ?
  2. HappyKnil

HappyKnil Thành viên quen thuộc

Bạn la liếm mỗi ngày vào trang lịch hẹn của ĐSQ , tranh thủ hóng các diễn đàn với Face các kiểu thấy có người hủy hẹn đặt ngay cho nhanh.
  3. hecxogen

May quá hệ thống lại thấy hoạt động bình thường
  4. hunggqlib

hunggqlib Thành viên mới

3 hôm nay từ 5/5 đến hôm nay 7/5/2015 ngày nào tôi cũng vào để đặt lịch hẹn nộp hồ sơ xin visa mà vẫn không được. thế này là sao nhỉ, nếu quá tải thì không xét cho đi công tác nữa ah. có bạn nào hủy lịch thì chuyển cho mình nhé, cảm ơn chân thành
  5. hecxogen

Nếu đi công tác thì lịch hẹn tháng 6 vẫn còn cơ mà ? Chỉ có mỗi lịch hẹn bên visa dài hạn của SV là quá tải mà chỉ hé mở bất chợt thôi
  6. hunggqlib

hunggqlib Thành viên mới

Uh mình đặt hẹn làm visa du học Đức. Trong thành phố HCM thì thấy vẫn còn đặt ngon, vậy mà Hanoi lại đông đến mức không thể đặt đc liền mấy tháng 5, 6, 7 nhỉ. Theo các bạn có gì khuất tất của nhân viên ĐSQ không, vì thấy dịch vụ ngoài vẫn rao làm visa khẩn cho người cần gấp. Hay họ có thủ thuật gì nhỉ ?
  7. hecxogen

Chẳng có thủ thuật gì đâu. Nếu đã từng đi làm visa ở ĐSQ chỉ cần quan sát cũng biết ở đây cũng có "mối". Khác hẳn các DSQ như Anh, Mỹ .... Mình ko rõ dịch vụ đó rao ở đâu và có lấy nhiều tiền ko ?
  8. bkadh2010

bkadh2010 Thành viên mới

Mình đã đki lịch hẹn chứng thực 1 lần nhưng đi chứng thực form cũ cách đây 2 tuần. Bây giờ đặt lịch để chứng thực lại thì hệ thống báo là số hộ chiếu đã đkí lịch hẹn rồi giờ ko dki được nữa. Chán cái hệ thống quá. Giờ người nông dân biết phải làm sao?
  9. hunggqlib

hunggqlib Thành viên mới

Bạn phải hủy lịch hẹn cũ đi rồi sau 24h bạn mới đăng ký lại được. à bạn cho mình hỏi chút, bạn đăng ký chứng thực đi du học hay đi làm gì, vì trang chứng thực cho sinh viên du học tuần qua có đăng ký được đâu.
  10. hecxogen

Về nguyên tắc hủy đi là hẹn được ngay chứ ko nhất thiết 24h. Nhưng cũng có trường hợp khi hẹn lại bị báo số HC đã đăng ký. Có người nhập lại số HC ko có chữ (chỉ số ) hoặc cho phần chữ ra sau cũng trôi qua. Chịu ko hiểu tại sao ?
    Việc đăng ký chứng thực chữ ký chẳng khác gì chứng thực văn bản bên mình. Ở đây họ cần chứng thực chữ ký của người xin hay giấy tờ nào đó .... đúng người, đúng văn bản gốc. Còn dùng việc gì là do người xin chứng thực