1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có phải là mĩ phẩm càng đắt tiền càng tốt ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi oibibio, 16/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bluerose2407

bluerose2407 Thành viên mới

chac chan la ko rui, nhung cung ko nen dung do re xien wa vi de san xuat ra 1 san pham dam bao chat luong thi ro rang hang my pham cung phai dau tu mot khoan nhat nhat dinh
  2. heocoidangthuong

heocoidangthuong Thành viên mới

Trước nhớ topic này có 1 lần và mình cũng post bài rồi bây h lại có ng lập topic hỏi nữa nên mình post bài reply nữa.
    Mỹ phẩm đắt tiền có tốt? Có tốt hơn mỹ phẩm rẻ tiền nhưng tốt ở lĩnh vực khác chứ ko phải ở lĩnh vực thành phần chính. Nó tốt hơn ở chất bảo quản. Chất bảo quản dùng cho mỹ phẩm rẻ tiền bình dân giá rẻ và dĩ nhiên có tác hại NHIEU hơn những chất bảo quản đắt tiền mà các hãng đắt tiền sử dụng.
    Nói như thế ko có nghĩa là xài mỹ phẩm bình dân như hazeline hay nivea là các bạn sẽ bị ung thư da, ko hẳn vậy, cho dù là chất bảo quản rẻ tiền có gây hại nhưng luôn nằm trong mức của bộ y tế cho phép. Ví dụ việc sản phẩm Johnson vừa rồi là 1 điển hình đấy. Mọi ng xôn xao hết cả lên là nó dùng chất bảo quản gây ung thư rồi nó lại công bố là nằm trong giới hạn cho phép thế là mọi ng mới bớt bàn tán, nó dùng từ lâu rồi ạ, ko phải bây giờ mới phát hiện ra, và nhiều hãng khác giá thành rẻ cũng dùng lâu rồi ạ, dĩ nhiên với định mức cho phép. Nên ai chắc ăn thì dùng mỹ phẩm đắt tiền thì nó sẽ an toàn hơn chứ ko phải an toàn tuyệt đối, nói trắng ra hóa chất thì chẳng cái nào ko hại, cái hại ít cái hại nhiều thôi.
    Da bạn nào đẹp sẵn thì khỏi dùng dưỡng da và trang điểm, thế là bảo đảm ko hại. Thế nhưng lại sợ nhăn da, da mất nước do tuổi tác, do môi trường...
    Chà, cái vòng lẩn quẩn.
  3. heocoidangthuong

heocoidangthuong Thành viên mới

quên mất 1 chi tiết khiến nó đắt hơn nữa là thời gian thử nghiệm và nghiên cứu của nó lâu hơn. Ví dụ 1 sản phẩm mới của hazeline chỉ cho thử nghiệm 6 tháng ok là bung ra bán liền, còn 1 hãng đắt tiền như dermalogica chẳng hạn 1 sản phẩm mới nó phải thử nghiệm tầm 3 năm, để xem kết quả lâu dài như thế nào. Nó bỏ nhiều tiền hơn vào cái khâu đó.
    Cũng như vậy với các mặt hàng khác như quần áo chẳng hạn, rẻ tiền thì cứ thế mua vải về may bán ầm ầm, đắt tiền thì phải may 1 cái mẫu, bỏ cái mẫu đó vào máy giặt giặt bao nhiêu lâu và bao nhiêu lần để test độ giãn, độ phai màu và độ nhàu.
  4. girlie

girlie Thành viên mới

5. blackswallow

blackswallow Thành viên mới

Em thấy là mỹ phẩm dù đắt hay rẻ nhưng miễn là hợp với da của mình là tốt rùi. Dù mỹ phẩm có đắt đến mấy nhưng dùng ko hợp thì cũng chẳng mang lại kết quả gì. Nên em ko quan tâm mỹ phẩm đắt rẻ lắm mà khi em chon mỹ phẩm sẽ dùng thử 1 ít trước nếu hợp thì ok thui
  6. spercrazy

spercrazy Thành viên mới

Nàng này hiểu nhầm ý tớ rồi :)) tại tớ viết thiếu dấu phẩy. Ý tớ là " ko, (trả lời câu hỏi của bạn kia), mp cũng giống như quần áo, ko phải cứ đắt là đẹp" :P:P
  7. totoxinh

totoxinh Thành viên mới

Tớ ít dùng trang điểm nên ko có ý kiến. Nhưng VỀ DƯỠNG DA VÀ SẢN PHẨM LÀM SẠCH DA THÌ NÊN ĐẦU TƯ ĐỒ CHẤT LƯỢNG.
  8. quyennguyen1

quyennguyen1 Thành viên mới

to thi nghi khac.dung my fam dat tien voi muc dich la bao ve da thoi.minh suot ngay fai tiep xuc va su dung den mp,ma dung loai chat luong ko tot nghi den nhung tac hai cua no sau nay da de lam sao nghi cung hai.
    ban than to rat hop dong sf cua shisedo va coreana .to nghi la dong sf cua chau a hinh nhu de dung voi lan da va khi hau cua nc minh thi fai.hom trc 2/9 to moi len parkson vac ve 2 sf cua bon YSL.1 la Perfect touch foundation ,thiet ke dang choi va 1 la fan fu hinh trai tim .ket qua la to chi hop voi fan fu con cai foundation thi ko hop vi da to nhieu dau qua.to mua 1trieu.ban nao dung hop dong sf nay thi contact t nhe to nhuong lai cho .to moi dung dc 2 lan .van giu hoa don tren páon nen co the yen tam hoan toan ve chat luong.to nhuong lai 600.so fone to la 0904 56 86 56
  9. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Hêê đề nghị lần sau là post có dấu nhá. Nhận ra ai không. Thanh lý lên muare í Q ơi, mà phải có hình thật nhé. He he!