1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có phải nếu 1 modem mà share nhiều máy dùng chung Internet thì modem sẽ hỏng không?

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi AntiDumping, 30/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. AntiDumping

AntiDumping Thành viên mới

Có phải nếu 1 modem mà share nhiều máy dùng chung Internet thì modem sẽ hỏng không?

Trích từ:
    Chả là nhà cô em kế bên nhà em, ngay sát bên luôn, bên nhà ấy có 2 bà chi, m-i tháng chc, cô em 'i?n thoại qua bảo cho tao cắm v>i, tao ch? xài 1 máy thôi, m-i tháng tao phụ mày 50 nghìn. 50 nghìn thực sự chẳng là bao so v>i s' tiền em 'óng hàng tháng, nhưng em vẫn '"ng ý vì modem nhà em 'ến 4 c.ng, vẫn còn thừa 1 c.ng, thế là em vui vẻ cắm vào cho cô em sử dụng. Nhưng vừa cắm hôm trư>c hôm sau modem nhà em r>t mạng, em không biết chuy?n gì xảy ra cả, vẫn nghĩ do 'ường truyền của FPT có vấn 'ề, gọi 'i?n thoại nhờ kĩ thuật viên xu'ng kifm tra, nhung anh ấy nói 'ường truyền ko có vấn 'ề, nhưng lạ lùng thay, kifm tra modem nhà em, anh ấy phát hi?n có những 7 máy 'ang truy cập chung 1 h? th'ng và anh ấy nói chính vì quá tải như thế nên modem chết luôn r"i (do modem cũng xài lâu, giờ lại bi biết, thì ra cô em xài mạng nhà em, t>i tháng tiền em 'óng, còn cô em t>i tháng thu của tụi sv thuê nhà 1 máy 100 nghìn, 3 máy cô dc 300 nghìn mà ko t'n 1 xu nào hòa mạng cả.... Thế là tháng 'ó em phải bỏ tiền túi 600 nghìn 'f mua 1 modem m>i... Chuy?n tưYng như xong. Vừa mua modem m>i, mạng xài bình thường, vừa hay tin ấy thì cô em lai 'i?n qua, nfn n?, hứa lần này ch? xài 1 và 1 máy mà thôi, nhưng em kiên quyết ko chấp nhận, vì nói thật s'ng gần cô em mười mấy nfm, tính cô thế nào em quá hifu vì 'ã có quá nhiều chuy?n xảy ra trư>c 'ó nhưng vì nghĩ tình bà con nên nhà em vẫn chưa bán nhà dọn 'i mà thôi. Em không '"ng ý, cô mắng, bảo em ích k?, s'ng ko biết nghĩ (hix, modem hư là do cô em, tiền mua em chn 'i?n qua nfn n?, nói tiền hòa mạng rất mắc, 'ến tháng chn của cô em). Thế là em hỏi cô con út của cô em. ch
    Em tưYng dùng nhiều máy thì cùng lắm modem b< nóng và mạng chậm thôi chứ nh??
  2. notatmydesk

notatmydesk Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nực cười
  3. demanna

demanna Thành viên mới

Modem hok cắm cho máy nào dùng mà cứ ko zị thì nó cũng hỏng.
    Modem mới thì khấu hao sẽ ít hơn so với modem cũ.
    Hỏng thì chắc chắn là sẽ hỏng, nhưng có thể là sau 1 ngày, 1 tháng, 1năm thậm chí vài năm.
    Đấy là hỏng do tuổi thọ modem (đồ kém thì tuổi ngắn).
  4. demanna

demanna Thành viên mới

Bạn zì vít dài wá nên tớ hok đọc mà chỉ trả lời theo câu hỏi thui.
  5. AntiDumping

AntiDumping Thành viên mới

Sozi các bác vì bài dài. Em oánh dấu đoạn nhân viên FPT bảo modem hỏng vì quá tải. Như vậy là modem hỏng vì nó cũ chứ không phải do quá tải đúng không? Chắc nhân viên FPT nói thế vì không muốn nhà kia share quá nhiều máy (lại không cùng 1 nhà)
  6. bay6x26

bay6x26 Thành viên mới

em cũng zống bác nài dài wa'' đọc hok nổi
    thế mới biết nghề nào ăn nghề đó, chăn $ được
  7. chip_gau_return

chip_gau_return Thành viên mới

modem nhà em cắm 7 máy
    5 máy suốt ngày game online
    2 máy còn lại 24/7 online YM
    suốt 3 năm nay
    trừ lúc mất điện hoặc mạng lỗi
    còn lại lúc nào cũng vậy
    đến giờ vẫn chưa sao
    có những lần đến 3 tháng modem ko tắt
    YM của thằng em cắm trên phòng 14 ngày idle
  8. ducthang259

ducthang259 Thành viên mới

Hic,nhà e để modem 2 năm nay ko tắt ( trừ mất điện ) ----&gt; chẳng sao cả . Bọn FPT nó chỉ chịu trách nhiệm trên một số máy nhất định theo tốc độ đường truyền thôi. Mắc nhìều máy qúa bị lag mạng, đứt mạng thì nó biết nó mắng cho ấy chứ.
  9. tomato0880

tomato0880 Thành viên mới

modem cắm bao nhiêu máy cũng dc
    rớt mạng hay ko là do đường truyền.Nhưng 7 máy mà cắm chung cái goi thap nhat thì vao mạng ngang với rùa
  10. nguoi_lang_thang

nguoi_lang_thang Thành viên rất tích cực

cắm nhiều máy cùngđùng
    ví dụ cùng down nhiều 1 lúc
    thì đường truyền qúa tải rồi lăn đùng ra đơ
    reset modem là lại bt
    chứ chết sao được
    do modem nó đến lúc đấy nso toi thôi
    dưng mà họ câu trộm thế nào mà chủ nhân kobiết thì...... với cả họ hàng nhà ý hay thật ý