1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có phải yêu là ko bao giờ hối tiếc?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi sadface, 15/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sadface

sadface Thành viên mới

Có phải yêu là ko bao giờ hối tiếc?

Sadface đã nghe rất nhiều điều hay ho về tình yêu, và cũng rất ngạc nhiên tại sao nhiều người lại cho rằng "Yêu là ko bao giờ hối tiếc".

Vậy nếu yêu phải một thằng sở khanh hay một thằng chẳng ra gì rồi ko bao giờ hối tiếc à?

Bản thân SF cảm thấy điều đó thật vô lý và cái câu đó chỉ đúng tương đối thôi
  2. hduybang

hduybang Thành viên rất tích cực

Câu nè chỉ áp dụng trong khi yêu thôi . Chứ hết yêu rùi , ối người hối tiếc . Như bạn nói đó , có thể hối tiếc vì đã nhìn nhầm người , mà cũng có thể tiếc vì đã ko níu giữ được người ta , vì một chút quá đà rồi thành vấn đề lớn mà phải chia tay , cũng tiếc lắm chứ .......... Nhưng QK mà , quên đi thôi !

3. babybigmouse

babybigmouse Thành viên mới

Film " Love story" có một câu mà nhân vật chính là Oliver đã nói với bố anh ta rằng: " Love never means having to say you''re sorry".....Baby nghĩ nếu hối hận thì làm sao yêu được?
  4. Parfumdete

Parfumdete Thành viên mới

theo tớ thì yêu đồng nghĩa với ko bao giờ hối tiếc
    ngay cả khi yêu và hết yêu, yêu ko có lỗi, ko thể nào đổ tội cho là vì ta yêu hắn quá mức nên mới ra nông nỗi này...vì hắn thế này thế nọ nên ta có lỗi khi yêu hắn ...vân và vân vân...
    tình yêu ko có tội tình gì cả,khi hết yêu thì cùng fải chấp nhận sự thật là đã hết yêu và chia tay, còn khi yêu hãy yêu hết mình..nhưng đừng có quá mù quáng....chỉ cần trong trái tim mình chỉ có 1 ng như thế là yêu lắm rồi
  5. 18number

18number Thành viên mới

Tớ thì chẳng có thói quen hối tiếc quá khứ. Cái gì đã qua thì nên cho qua luôn, dành thời gian mà nghĩ đến hiện tại và tương lai thì hơn. Hơn nữa vào lúc ấy, vào thời điểm ấy tình cảm là có thật, ko phải là giả dối thì chẳng có gì phải hối tiếc cả. Có gì là mãi mãi đâu mà.
    Ngoài lề một chút, nếu tớ nhớ ko nhầm thì trong phim Love Story thì câu Love means never having to say you are sorry là Jenny nói với Oliver. Cảnh 2 người cãi nhau, Jenny bỏ ra ngoài, rồi khi Oliver đi tìm ko thấy, khi quay trở về thấy Jenny ngồi trước cửa, Oliver đã xin lỗi Jenny và Jenny đã nói câu ấy
    Được 18number sửa chữa / chuyển vào 20:42 ngày 15/12/2004
  6. HoangTuMu

HoangTuMu Thành viên mới

Chắc chắn là khi người ta đang say đắm bên nhau, câu nói mà sadface nhắc là rất đúng. Rõ ràng lúc đó mọi thứ gần như hoàn hảo với người ta, thì còn nuối tiếc điều gì được.
    Sadface chỉ có thể ngạc nhiên khi nghe câu đó từ một người đã từng đau khổ vì tình thôi. Khi tình yêu tan vỡ thì cả hai đều mất rất nhiều, nhưng không vì thế mà quên đi những phút giây mình hạnh phúc.
    Còn chuyện yêu phải sở khanh, hay một thằng chẳng ra gì thì không nên tính. Đó chỉ là "tai nạn" trong tình trường thôi. Đến lúc nhận ra điều ấy thì nói lời hối tiếc cũng chẳng giải quyết được gì. Tốt nhất mình luôn nên sống với thực tại và hướng về phía trước. Cũng đừng quá cẩn thận trong tất cả, vì khi đó sẽ tự biến mình thành cứng nhắc.
  7. TVinh

TVinh Thành viên rất tích cực

Chú nào nói yêu là ko phải hối tiếc thì nhầm rồi,nhầm tai hại.Cô chú nào yêu mà ko hối tiếc thì người đó chưa từng yêu
  8. chubbygal

chubbygal Thành viên mới

Vote bác TVinh 1 cái, câu này bác nói hay. Hi hi, ban đầu em cũng thấy tiếc tiếc, nhưng sau thì em lại chẳng thấy có gì để tiếc mấy, có khi chỉ tiếc là mình dại quá nên chẳng thấy tiếc gì mấy
  9. JoannaFalconer

JoannaFalconer Thành viên mới

Mẹ mình bảo hồi đó bà ấy rất hối tiếc vì yêu ông ấy,nhưng rồi lại cảm ơn Chúa vì nhờ vậy mà có mình.Mẹ mình không hối tiếc với tình yêu lúc ấy.Nhưng bây giờ nếu bắt bà ấy lại phải yêu ông ấy thì chắc rằng bà sẽ rất hối tiếc,....
    Còn mình,mình chưa bao giờ nghĩ rằng mình sẽ lại yêu,...và mình cảm thấy hối tiếc vì đã yêu,...
  10. muamotminh

muamotminh Thành viên mới

Khi yêu, người ta làm tất cả vì người mình yêu mà không hề tiếc bất cứ thứ gì. Đến khi chẳng còn là của nhau nữa, người ta đôi lúc chợt cảm thấy tiếc, tiếc vì khi đó đã không thể chân thành hơn, hoặc tiếc vì đã trao tình yêu cho một người không xứng đáng...