1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có phải yêu là ko bao giờ hối tiếc?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi sadface, 15/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HIEUbuivn

HIEUbuivn Thành viên mới

tớ chỉ tiếc mình sống quá thành thật vì thế ngưòi ta ko hiểu mình cho rằng mình là kẻ đạo đức giả ,tớ ko tiếc vì đã yêu 2 người tốt ko hoàn toàn vì nhờ họ mà mà tớ hiểu được rất nhiều điều
  2. bebu10783

bebu10783 Thành viên mới

Hối tiếc ???. Dù có hối tiếc thì mọi chuyện cũng đã qua rồi. Phải không nào ?. Tong tình yêu, cũng nhiều cái nên hối tiếc, ân hận như là Sadface nói đó. Chẳng may, khi yêu ta gặp 1 nguwòi yêu không tốt, chỉ lợi dụng hoặc lưad bịp mình, thì ....... không thể tránh khỏi cảm giác ........ hối tiếc vì đã yêu. Mình cũng như vậy. Khoang 4 tháng trước, mình có quen và nhận lời yêu của 1 người .... xa lạ ( chỉ là quen trên mạng). Mình cũng không tin những gì họ nói với minh, nhưng mình nghĩ là nên đặt niềm tin cho người con trai đó. Mìh đã đặt niềm tin và rồi cũng thấy niềm tin của mình là sai lầm -----> hối hận -------------> tiếc là đã nhận lới yêu họ ". 1 qui trình mà dù có thay đổi cũng không khác lắm. Nhưng mà rồi thì tất cả cũng chỉ là để " mình khôn lớn, trưởng thành hơn, kinh nghiệm hơn trong cuộc sống ". Tôi đã rút ra bài học còn bạn ??????
  3. hoangthuylinh

hoangthuylinh Thành viên mới

"Sadface đã nghe rất nhiều điều hay ho về tình yêu, và cũng rất ngạc nhiên tại sao nhiều người lại cho rằng "Yêu là ko bao giờ hối tiếc".
    Vậy nếu yêu phải một thằng sở khanh hay một thằng chẳng ra gì rồi ko bao giờ hối tiếc à?
    Bản thân SF cảm thấy điều đó thật vô lý và cái câu đó chỉ đúng tương đối thôi
    Just walk away... "
    ...................
    Nếu là L thì L cũng sẽ chẳng hối tiếc gì cả,bản thân mình đã sống thật lòng là được .Cuộc sống rất công bằng,sẽ không lấy của ai tất cả ,cũng chẳng cho ai tất cả.Mình chỉ cần sống hạnh phúc,vui vẻ để những người yêu thương mình không phải lo cho mình.Rùi hạnh phúc sẽ đến với mình.
  4. NguyenCoNuong

NguyenCoNuong Thành viên mới

Không hối tiếc chỉ ân hận thôi !
  5. ttm_hoang_nhi

ttm_hoang_nhi Thành viên mới

Hê hê...Yêu là ko bao giờ biết hối tiếc? Ko tin được!!!!