1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

có sis nào nghe nói đến "Monitast" như 1 loại makeup base chưa ạ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi k3nbjn, 03/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. k3nbjn

k3nbjn Thành viên mới

có sis nào nghe nói đến "Monitast" như 1 loại makeup base chưa ạ?

e đang lang thang tìm cái base nào cho da nhạy cảm mụn thì trang bán hàng của chị Meoheo bên muare có quảng cáo cái này như một loại perfect base cho ai dùng MMU, cụ tỉ là thế này ạ:
    Monistat: Soothing Care Chafing Relief Powder-Gel - 1.5 oz (42 g) - 210k :với thành phần tương tự base Smashbox, em nì được xem là bản sao hoàn hảo nhất của base Smashbox photo finish, nổi tiếng vì tạo làn da cực kỳ mịn mượt, giữ lớp makeup bền bỉ lun mà còn kiềm dầu cực tốt, đã thế lại rất lành tính vì thực chất nó là gel làm dịu dành cho da nhạy cảm nên da nào cũng dùng được. Có nàng còn bảo nó làm mềm và che được cả sẹo cơ, da dầu thì không bị bóng nhờn lên về chiều. Chị em bên US thì toàn dùng em nì như base Smashbox thôi, thậm chí còn bảo nó ngon lành hơn cả base Smashbox nữa cơ, review 4.9/5 nhá.

e đang khổ sở với vụ tìm sp trang điểm vì da e nhạy cảm lắm, trang điểm toàn bị mụn cục thôi ạ. nghe e này có vẻ thích hợp với e nhưng sợ nó là một loại dược phẩm, liệu dung lâu dài có side effect k? mà kết hợp dùng với đồ makeup nữa k biết có gây ra phản ứng j k nữa. ai có kinh nghiệm share cho e với ạ
  2. song_nhi1325

song_nhi1325 Thành viên mới

Dùng hết 1 tube rồi , da mình ko nhạy cảm nên ko bị phản ứng gì . Ăn phấn , ko che phủ đc tý gì , sau khi apply cái này sờ vào da rất mướt ( như kiểu sờ vào sáp nến )
  3. k3nbjn

k3nbjn Thành viên mới

bạn ở Hn hay Sg vậy? mình ở Hn, muốn mua chả thấy ai bán ngoài này, mà ship shiec j ngại lắm, vì k có tài khoản. bạn có biết địa chỉ nào bán ở Hn k chỉ giùm mình với
  4. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Review cho ấy đây , tớ dùng Monistat suốt gần 1 năm , sau chuyển sang smashbox , thấy nó như này :
    Đầu tiên là nó không phải là sản phẩm được sx ra để làm base make up , cái đấy là chắc chắn , nên dù nói nó là gel làm dịu dành cho da nhạy cảm thì cũng ko thể là cho DA MẶT nhạy cảm , monistat thì rất bí da , nó như là 1 lớp gel bám lên bề mặt da bạn , tớ đoán nó phải nhiều silicon gấp 2 lần base smashbox nên thành thực mà nói về hiệu quả mướt mịn thì hơn hẳn base smashbox , đấy chắc là lý do chính khiến mọi ng phát cuồng vì em nó =))
    Cái khá nhiều người ko thik ở base Smashbox ( trong đó có mình ) là base SB kiềm dầu rất kém , ngược lại dù cho hiệu quả mịn mượt nhờ silicon y như Smashbox nhưng em Monistat lại kiềm dầu ( hem hiểu tại sao )
    Kết luận là nếu da ấy mà khoẻ + chả nổi mụn bao giờ thì dùng Monistat làm base rất ổn vì hầu hết ai lần đầu apply em nó lên da cũng phải ngạc nhiên :)) còn nếu da đã nhạy cảm thì ko nên thử , nó ko chỉ ko có tác dụng làm base mà còn như 2 lớp foundation luôn í .
  5. k3nbjn

k3nbjn Thành viên mới

huhu thật ah b? đang hí hửng tìm mua vì nó đc quảng cáo là dùng cho da nhạy cảm được. h biết mua cái rì bây h , ai recommend e cái base nào lành nhất quả đất với ạ
  6. spercrazy

spercrazy Thành viên mới

Nếu nàng ko dị ứng với silicone thì hoàn toàn ko vấn đề gì. Nhưng nếu có thì ko nên dùng.
    Cái này tác dụng đúng của nó là làm dịu da những chỗ bị gấp nếp (người béo chẳng hạn) đè nén hay hay phải đi tất blah blah, hoặc waxing shaving xong mà da bị kích ứng thì bôi vào. giả dụ béo quá nhiều nếp gấp da thì mấy chỗ đấy bị đỏ, kích ứng chẳng hạn thì bôi vào.
    Monistat dày hơn smashbox nên sẽ cảm thấy bí hơn, sờ thì vô cùng mướt nên phấn lên cũng ăn và mướt hơn nhiều.
    Tớ là người đầu tiên bán Monistat ở muare này :D. Thật lòng là tớ highly recommend em này vì vừa rẻ vừa hiệu quả nhưng nói chung ko phải cái gì cũng hợp cho tất. Nàng thik thì qua nhà tớ mà thử, về xem có dị ứng ko thì dùng. Da tớ khá nhạy cảm mà chẳng thấy dị ứng với base nào, chắc ko có vấn đề gì với silicone (monistat, smashbox, philosophy present, avon với cái gì tự nhiên quên tên đều thử hehe)
  7. k3nbjn

k3nbjn Thành viên mới

hì sáng nay e order của sis blush EM mới cái NEU chống nắng mà hem có hàng đấy ạ . e k bít e có dị ứng sillicone k nữa nhưng có vẻ cái ri cái rì dùng lên da e cũng gây mụn cục được hết á, nhưng phải dùng liên tục mới bị, chứ 1-2 lần đầu e dùng cái j cũng thấy ngon nghẻ, hoặc dùng cách ngày, k make up thường xuyên thì lại chẳng sao cả. cái thể loại da e nó dở hơi dã man đấy, nhạy cảm chả ra nhạy cảm mà oily chả ra oily, cứ nửa chừng xuân mới đau đầu chứ, suốt ngày tiền mất tật mang với cosmetics thôi
    Được k3nbjn sửa chữa / chuyển vào 20:02 ngày 04/03/2010