1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có tầm trên dưới 800m thì nên mua xe nào hả mọi người

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi vutran87, 13/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vutran87

vutran87 Thành viên mới

Chào các bác,

Em đang muốn mua xe, khoảng 820m đổ lại. Đang băn khoăn con civi 1.8 mt. Các bác giúp em với. Liệu còn con nào hợp lý hơn ko ạ
  2. hondadream

hondadream Thành viên mới

Tôi khuyên thật đừng bao giờ mua CIVIC,chất lượng kém lắm!Nếu Tôi có thừa tiền cũng ko mua xe đó,để tiền đấy làm từ thiện còn hơn.
    theo Tôi tầm 800tr là thừa để có thể sắm được một em GM Lacetti CDX 2011 rồi,xe nhập Hàn nên chất lượng quá OK,hiện nay trong giới những người am hiểu về xe hơi thì LACETTI là lựa chọn hàng đầu,nó chiều lòng được đa số những người có chuyên môn về mọi mặt,và gía của nó thì cũng rất hợp lý chỉ 700tr cả thuế má đăng kí.Chúc anh có sự lựa chọn sáng suốt
  3. chieu_buon

chieu_buon Thành viên mới

lacetti cũng được, nhưng phải chọn lấy con lac cdx 1.8 ý, chứ con 1.6l đi chán lắm. Nhưng theo tui chuẩn nhất vẫn là con Kia Forte 2011 1.6 AT nhập khẩu mà đi, còn chạy sướng hơn nữa thì có mazda 3 hạtchback mà chạy cho sướng.
  4. Longsukebe

Longsukebe Thành viên mới

Civic máy bốc, nhưng bị thanh chữ A khuất tầm nhìn nên dễ gây tai nạn. Con Lac hay Forte không có cửa so với Civic nhé.

Khuyên bạn lấy Altis đời mới, dual VVTi
  5. lenhat04

lenhat04 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

em mà là bác làm con sonata màu trắng chạy lướt là ok nhất
    ko thì làm con camry chạy lướt
    bác mua xe cũ nhưng thuộc dòng đẳng cấp hơn civic
  6. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

Corolla là lựa chọn tốt với 800 củ bác ạ. Kiểu dáng thanh lịch sang trọng hơn. Em thấy Civic chỉ hợp với teen.

Nếu muốn dành tiền vào các việc khác, chi khoảng 650-700 củ thì Lac CDX 1.8 hoặc Chevolẻt Cruze 1.8LTZ là lựa chọn rất hợp lý. Em cũng vừa cưới 1 em Cruze :-bd
  7. vutran87

vutran87 Thành viên mới

Hix, em cũng muốn mua xe lướt lắm chứ, nhưng mình không hiểu biết nhiều về xe, mua xe cũ cũng hơi sợ.

Lac với Forte thì con nào hay hơn hả các bác. Em thử Forte rồi, thấy tính năng vận hành cũng ok lắm so với giá đấy. Còn Lac thì chưa thử bao giờ TT
  8. quangtho.1sky

quangtho.1sky Thành viên quen thuộc

Nếu thích xe cổ thì mua lấy 1 em tầm 150 mil, còn 670m thì để dành tiền mà sửa em nó :))
  9. vutran87

vutran87 Thành viên mới

hix, em đang hỏi thật mà bác cứ đùa
  10. hondadream

hondadream Thành viên mới

FORTE thì thể thao và trẻ trung,còn Lacetti lịch sự sang trọng trong mọi truờng hợp,nói chung chọn được xe phù hợp với bạn thì ko khó lắm nhưng cũng ko dễ,bởi vì qua kinh nghiệm cho thấy những người đã mua xe thì rất thích chiếc xe đó nhưng đó chỉ là cảm xúc ban đầu khi họ mua được xe,rất nhiều người một thời gian ngắn sau đã cảm thấy mình sai lầm khi mua,và thực trạng bây giờ là thị trường xe đã qua sử dụng rất sôi động và lợi nhuận thu lại rất đáng kể.