1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có tầm trên dưới 800m thì nên mua xe nào hả mọi người

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi vutran87, 13/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lucky_pam

lucky_pam Thành viên rất tích cực

em co y tuong giong bac tren nen k ban them.

mazda hiện tại là lựa chọn tốt nhất, bền, tính ổn điịnh cao, dễ sử dụng. nếu k bác chọn xe lu mà chạy. bền rẻ và k bị tắc đường
  2. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

Về cảm giác lái thì con Forte và Lac cũng gần như nhau. Con Forte dành cho teen, kg hợp với người 30t trở lên tí nào, đặc biệt là nội thất của nó thô kệch, toàn chất liệu rẻ tiền kiểu taxi khác hẳn vẻ bóng bẩy bề ngoài. Lac rất lịch lãm bác ạ
  3. vutran87

vutran87 Thành viên mới

A
  4. Chu_Quan_Vuong

Chu_Quan_Vuong Thành viên mới

Em đề cử 1 Em :D
    giá theo bên bán khoảng 850 ... http://www.truonghaiauto.com.vn/auto/index.php?option=com_content&view=frontpage&Itemid=28&lang=vi

Em cũng đang xài limited ... thấy Ford Ếch với Xê R Vê là hạng ngang hàng nhưng chẳng qua nó kém về thương hiệu thôi... cách đây vài năm thì không nói ... giờ công nghệ sàng sàng cả thôi ... Sao mà Mẽo nó lại đánh giá là số 1 trong dòng SUV hạng trung :D

Em chém gió cấm Bác nào chửi đấy ... :))

Nếu không quan tâm thương hiệu thì Sportage
    Nếu không chú trọng về thương hiệu thì Sportage Limited là sự lựa chọn hợp lý do:
    1. CRV form đã quá cũ (từ khá lâu rồi ko có thay đổi zì mới mẻ cho lắm) trong khi Sportage đã thay đổi hoàn toàn diện mạo bên ngoài (trẻ trung, bắt mắt), nội thất có opption cao hơn và tiện nghi hơn CRV.
    2. Do tâm lý dân Việt mình thích đồ Nhật hơn đồ Hàn nên sẽ khá nhiều người chọn CRV. uy nhiên như ở Mỹ thì chiếc Sportage được đánh giá cao và và được lựa chọn nhiều.
    3, Giá CRV lắp trong nước khoảng 51k USD trong khi giá Sportage khoảng 45k USD. Trong thời buổi thuế má cao như thế này thì mức chênh 6k USD đủ để đăng ký cho chú Sportage giấy tờ rồi.

Chúc chủ Topic có sự lựa chọn đúng đắn!!!

http://vnexpress.net/comment/2011/03/3bac2034/?p=1

Em thấy 2.4 như ông Ford Ếch với Xê R Vê tốn xăng mà độ tăng tốc có vẻ kém cả thằng này mặc dù máy 2.0 :))
  5. vutran87

vutran87 Thành viên mới

hoan hô bác Vượng. Nói thật là hôm kia cũng có ng giới thiệu em con này (thằng đấy gọi là kia mặt hùm :D), nhưng em chưa dám hóng vì thấy nó hơi lạ. Mai ra xem xe thôi. Hôm trước xem 1 con Santa Fe 2009 giá 730, nhưng có vẻ hơi tã :-s
  6. hondadream

hondadream Thành viên mới

Bác này nhầm rồi KIA Sportage 45.000 mà dưới 800 tr à bác,bác tính lại giùm em cái ít nhất cũng phải 950tr chưa đăng ký,còn muốn lăn được bánh trên đường thì phải lớn hơn 1.000.000.000
    Các bác đi mua xe chú ý giá cả giữa các shop AUTO là rất chênh lệch nhau,các bác mua xe mới thì phải chọn đúng xe full option (đúng đủ đồ của nhà SX,rất nhiều SHOP họ nhập xe về thay đổi option giá bán cho khách sẽ rẻ hơn RẤT NHIỀU và lợi nhuận của shop nhiều hơn và đương nhiên khách hàng nào thiếu hiểu biết sẽ bị mua đắt ),ĐIỀU QUAN TRONG NHẤT LÀ PHẢI PHÂN BIỆT ĐƯỢC XE FULL OPTION (CÁI NÀY CẦN KIẾN THỨC VÀ KINH NGHIÊM!)
  7. hondadream

8. vutran87

vutran87 Thành viên mới

cam on bac hondadream ^^
  9. hondadream

không có gì!
  10. vutran87

vutran87 Thành viên mới

Báo cáo các bác là em đã rước 1 em forte 2010 màu bạc về ạ. Cảm ơn tất cả mọi người ^^