1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có thai rồi mới cưới?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hoa_bachhop, 16/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. newfym

newfym Thành viên mới Đang bị khóa

Thế 2 bác đã abc chưa? Trả lời đi rồi anh tư vấn tiếp
  2. bannuochoa

bannuochoa Thành viên mới

Nghe cũng có lý
    bảo với nó là đây là thế kỷ 21 chứ ko phải ngày xưa
  3. swallowag

swallowag Thành viên rất tích cực

Nếu giả sử ko có thai đc thì ko lấy nhau nữa à? Thế thì yêu nhau để làm gì?
  4. newfym

Đang nghi ngờ nếu 2 người chưa abc thì chắc ku này muốn đòi hỏi vụ xxx thôi.
  5. vitba

vitba Thành viên mới

Nói gì ng... thế. Có thai được hay không là do máy móc cả 2, trước khi cưới đôi nào chả đi khám chức năng sinh sản là biết ngay ( thử tinh dịch, nước tiểu, còn phụ nữ thì pap-smear tế bào tử cung), chứ cứ thử xxx là thử à.
    Gớm anh thì sợ ko có con được, thế nhỡ đúng là anh kia phệt rồi ko có con thật thì anh dông thẳng, chị thì ko còn nguyên nữa, tuổi chị lại ko còn trẻ thì ai cưới chị cho???
    À mà nếu chị có sinh con đấy, nhưng 5 tháng sau cưới mà đã sinh con, thì cả họ anh ta soi ra nói vào, mặt mũi gì nữa. Nghĩ tới thân mình trước chứ người ơi là người. Đàn ông cứ ko phải mình hi sinh là người ta biết ơn cho đâu ạ...
    Mà vitba thấy, có thai là 1 chuyện, đẻ lại là 1 chuyện khác, đẻ rồi nuôi con khỏe mạnh lại là 1 chuyện khác nữa. Tớ có bà cô, có thai thì có 3 lần, mà lần nào cũng 3, 4 tháng là bị sảy. Thế nên có thai rồi, cũng chả nói chắc được gì đâu.
  6. MsLeoni

MsLeoni Thành viên mới

chỉ cần nói với em câu này... em sẽ choảng cho vỡ tan tành một số thứ...... ko thể hiền lành đc nữa...
  7. newfym

Em gái máu nhỉ Trong truong hợp này cũng có thể anh kia muốn có con thật nhưng lý do củ chuối quá nên % lợi dụng cao quá.
    Sao anh ta và cô ta ko đi khám tổng quát về skss nhỉ
  8. mtuan74

mtuan74 Thành viên mới

Ờ, vitba nói có lý. Bệnh viện phụ sản có thể kiểm tra sức khỏe sinh sản của cả 2 người, check luôn các bệnh lây qua đường ******** (lậu, giang mai, viêm gan B, HIV/AIDS) nữa.
    Lý do thử có thai xem chừng cũng thuyết phục đấy, nhưng các bạn nên ra phường đăng ký trước đã rồi tha hồ thử tẹt ga, 1 tháng liền xxx không có con mới lạ.

www.then.com.vn
    Thiết kế web và quảng cáo chuyên nghiệp.
    Professional web design and marketing.
    Được mtuan74 sửa chữa / chuyển vào 10:31 ngày 16/01/2009
  9. newfym

Đồng ý với bác, giải pháp có rồi.
    Topic đóng là được rồi.
  10. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Nói j thì nói,ko thix cách lập luận,giải thix của người yêu bạn.Tớ ko hiểu anh ấy bảo ko muốn 2 bạn jống bố mẹ anh ấy là j?ok ko muốn li dị,đồng ý,nhưng cs ko có con cái là ntn?Tớ chưa rõ.Rõ ràng bố mẹ anh ý đang có con trai là anh ý hay sao?.Theo tớ hiểu,như kiểu anh ý đang mún bạn có thai để rồi chắc chắn phải là con TRAI thì mới ok?vì bạn có nói chi tiết anh ý là con trương của cả dòng họ.
    KO cái j nói trc được cả,ngay cả người ta lấy nhau mấy chục năm còn bỏ được huống chi chưa cuới xin j,nếu bây h bạn có mang nhưng bé là con gái,thì anh ý có chấp nhận ko?Cái lý lẽ anh ý lôi ra để nói rằng phải có thai để màko muốn những điều chưa chắc xảy ra tươg lai là cực kì vô lý và mâu thuẫn.Hơn nữa,khi yêu là tin nhau,là phải cùng trao đổi chứ ko thể chỉ là yêu để rồi phải chắc em thế nọ em thế kia,ko thế anh bỏ em.Tình yêu ko nthế được,ko phải 1 cuộc mặc cả,hôn nhân càng ko phải nthế.Nếu muốn chắc hơn có thể đi khám,xem khả năng thụ thai chứ ko thể bảo rằng em ơi chúng ta xxx đi để rồi có con,nếu đc anh lấy em,ko thì anh với em chia tay nhau.Sao mà như 1 cuộc đổi chác vậy,ko thix đàn ông con zai ntnày!Bạn nên tỉnh táo suy xét đi,anh ý yêu bạn,hay anh ấy chỉ cần 1 n`g để sinh con cho anh ấy???