1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có thai rồi mới cưới?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hoa_bachhop, 16/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thedinh09

thedinh09 Thành viên mới

Bác chủ top gặp phải kẻ gia trưởng rồi. Thế sau 4 tháng BF không muốn cưới thì bạn tính sao??? Chả có thằng đàn ông nào lấy vợ lại có điều kiện là "ăn cơm" trước 4 tháng cho đến khi có bầu rồi mới cưới. Nghe hài vãi. Bác cũng nhớn rồi. Có suy nghĩ của người lớn rồi. Nên làm gì chắc không ai cần phải khuyên dăn nữa. Hạnh phúc của chính bác đấy.
  2. acloudyday

acloudyday Thành viên mới

Cá nhân tớ thì cho rằng cưới xong có con ngay đã là thất sách rồi, vì khi yêu khác với khi sống chung rất nhiều nên cưới xong còn phải để 1-2 năm để tập sống với nhau. Không ngờ bây giờ lại có người muốn có thai rồi mới cưới ah?
  3. anon68

anon68 Thành viên mới Đang bị khóa

ngu thì chết
    khác nào cái máy đẻ
    chấm hết
  4. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Từ cái câu hỏi mà nhiều bạn hỏi ''Tháng 4 mà QHTD rồi tháng 8 chưa có bầu thì không cưới àh?'' mình rút ra mấy nhận xét sau:
    1/ Anh này đầu óc ích kỷ, tính già (không biết có hóa non hay không). Nếu thực sự là do bố mẹ bày cho, thì bố mẹ kiểu này cũng đầu óc hay tính già.
    2/ Cô này nghe lời nói vậy mà còn hám lấy người có kiểu suy nghĩ vậy, rồi lập topic hỏi han, thì lòng tự trọng cũng không có nhiều lắm. (Gặp ng khác, họ rút dép, đập vào mặt cho ấy chứ! Muốn QHTD thì cứ QHTD, chả sao cả, còn muốn có thai vào tháng 8 thì là muốn thay Trời quyết định sự may rủi của tinh trùng và trứng àh? Suy nghĩ ngố thế! Dám lấy chuyện ''không có thai thì không đám cưới'' ra dọa hả? Cái ngữ nào mà lấy kẻ tính toán thiệt-hơn như thế?)
    3/ Bố mẹ anh kia, anh kia, cô này, chưa hiểu rõ về cuộc sống hôn nhân. Con cái là quan trọng, nhưng không phải là làm đám cưới rồi đẻ phẹt 1 phát đâu. Hai con người có lối sống khác nhau 20-30 năm, nay ở chung một nhà, phải học cách nhường nhịn nhau, nếp ăn nếp ở phải điều chỉnh lại, thì thời gian đầu chưa nên có con. Mối quan hệ vợ-chồng chưa bền vững, mối quan hệ dâu-rể chưa bền vững, thì làm sao dám vội nghĩ tới mối quan hệ cha mẹ-con cái?
  5. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Cái thứ 2 kia kìa,nói thế hơi nặng lời với bạn chủ topic.Tình yêu thì thường có xu hứong mù nthế,biết sai,biết ko đúng nhưg vẫn lao vào.Hoặc là cố tìm ra những lý do biện mình rằng"Có thể A ý thế nọ thế kia mới nthế".Nên cũng thông cảm cho bạn ý!
  6. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Làm người nên có trách nhiệm.
    Yêu ai cũng đc, nhưng lấy chồng không hẳn chỉ là lấy chồng cho mình, mà còn lấy con rể cho cha mẹ mình, lấy cha cho con mình.
    Nên có trách nhiệm để tìm một ng tốt cho cha mẹ mình thấy hài lòng và con mình không khó chịu về sau.
    Hôn nhân khác tình yêu, đừng có yêu yêu rồi hám lấy, mà không hiểu sự thể của hôn nhân là gì. Đừng tưởng lấy chồng rồi 9 tháng 10 ngày sau phèn phẹt đẻ là xong, đẻ làm gì khi mối quan hệ vợ-chồng chưa hòa thuận, mối quan hệ dâu-rể chưa bền, vậy con sinh ra có đc sống trong môi trường tốt để nó trưởng thành mà không bị tổn hại tâm lý đâu?
  7. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Những điều Anx nói là những chuẩn mực và tớ nghĩ những n`g biết suy nghĩ 1 chút đều hiểu những điều này mà ko cần 1 ai phải nói:).Hơi nâng cao qan điểm Anx ah,thực ra thì khi yêu ai chẳng muốn đc cuới ,ai chẳng muốn chọn cho mình 1 n`g chồng tốt,cho con mình 1 ng` cha mẫu mực.Nhưng Anx cũng từng đã yêu,tớ nghĩ Anx cũng đã có lúc từng lý tửong hoá tình yêu ,ko phải ai yêu rồi cũng thực tế,cũng chín chắn ngay được.Mỗi ng` 1 cách nghĩ 1 quan điểm,nếu với xh là nó đúng thế,nhưng với tình yêu mỗi ng` 1 cách suy nghĩ và thể hiện khác nhau.
    Mình chắc chắn chủ topic cũng như tất cả những cô gái khác đều muốn yêu và tìm đc cho m` 1 ng` chồng tốt.Nhưng!,trong hoàn cảnh này,khi n`g ta vẫn đang bị rối và lý tưởng hoá nó lên thì ít khi nghĩ đc thấu đáo mọi chuyện.Vậy nên mới cần thiết lên đây để mọi n`g chia sẻ,mọi n`g júp cho chủ topic suy nghĩ thấu đáo hơn,júp cho chủ topic có cái nhìn thực tế hơn.
    Theo tớ,lên đây chủ yếu là chia sẻ và cần lời khuyên.Chứ ko nên xét về bản chất,xét về con người người ta.
  8. bonmeikei

bonmeikei Thành viên mới

Tớ có thể hiểu chút xíu suy nghĩ của bạn trai bạn này. Một ví dụ đó là anh chị họ tớ lấy nhau đã lâu, 5-6 năm mà chưa có con, đi khám lung tung, chữa trị đủ chỗ đủ nơi giờ mới có chút chút tín hiệu. Nên có lẽ bạn trai kia lo xa cũng có cái lý của người ta. Nhưng tớ nghi ngờ chuyện 4 tháng. Tại sao phải để 4 tháng? Miệng nói không phải cần bé trai nhưng nếu là bé gái thì sao? 4 tháng rồi giải quyết thế nào. Mà để 4 tháng mặc váy cưới, nhà anh ta suy nghĩ cổ hủ như thế, chả lẽ lại thoáng trong chuyện này? Rùi bà con dâu rể nữa? Túm lại theo tớ lôi nhau đi khám sức khoẻ thôi. Ok về tình trạng của cả 2 người rùi tuỳ anh ta quyết. Nếu chỉ vì ko muốn có con mà ko cưới nữa thì cũng ko việc gì phải tiếc anh chàng này. Lấy anh này sẽ khổ vì chưa gì đã bị áp đặt lối suy nghĩ cổ hủ này. Quan điểm của tớ thế, tớ góp ý thôi. Còn bạn tự quyết. (Dù sao cũng có cảm giác anh ta đang tuyển máy đẻ chứ ko phải tuyển vợ )
  9. lienhoa8503

lienhoa8503 Thành viên mới

Tất cả chỉ là nguỵ biện.Đơn giản anh muốn đá đít em và muốn quốc ngựa truy phong thôi.Làm gì có thể loại có bầu trc rồi cưới.Đồ thứ đàn ông đểu mới nói và phát ngôn ra mấy câu như thế.Mà sao dạo này mình hay bức xúc thế!Kô thích là chửi thẳng.Đời là cái Đinh ,Tình là cái que.Chán chẳng buồn nói nữa.
  10. ruadauto

ruadauto Thành viên mới

Ý kiến của mọi người rất đúng. Mong bạn sáng suốt và đừng chọn nhầm người nhé!