1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có thật phim bộ HONG KONG xem "sến"??????

Chủ đề trong 'Điện ảnh (MFC)' bởi TieuLongNu, 02/12/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TieuLongNu

TieuLongNu Thành viên quen thuộc

Có thật phim bộ HONG KONG xem "sến"??????

Trong quan niệm của nhiều người phim HK thật vô bổ.Nội dung thì lúc nào cũng giống nhau,sướt mướt ......Nói tom lại là không đáng một xu.
    Nhưng thật sự người đó đã nhìn một cách phiến diện.Bởi thực sự ở những bộ phim ấy không chỉ có vậy đâu.
    Thứ nhất do yêu câu của thi trường cac nhà làm phim dĩ nhiên phải đáp ứng rồi.
    Còn về độ sướt mướt thi nó còn phải gọi phim HQ bằng sư phụ.
    Ban có thấy không ở mỗi bộ phim thì luôn co một ý nghĩa giáo dục nhất định của nó .
    Hơn nữa bạn có thấy diển viên của họ thât đẹp lại có duyên,phong cách diễn lại rất chuyên nghiệp.Một diêu không thể phủ dịnh la dan diễn viên của họ rất đa tài.
    Nói tóm lại đây là những cảm nhân của tôi về phim HK.Ccác ban co thể không dông ý.Nhưng hãy dung một con mắt thật khách quan để nhình nhé.Sẵn sàng chờ dợi mọi góp ý

TieuLongNu
  2. Rookie

Rookie Thành viên quen thuộc

Nghe tên đã thấy fan của phim bộ rồi còn phản đối gì nữa.
    Trừ các phim chưởng, tớ xem phim bộ tình cảm HK vài lần, lâu rồi, những lúc không có gì khác để xem. Xem xong thường quên béng nhanh chóng. Hình như phim bộ HK nào cũng có cảnh bên giường bệnh thì phải.
    <rookie type="boy" name="N/A" style="border:2 jeans black" onclik="oái()">
    Life is what happens to us while we are making plans
    </rookie>
  3. em-ghet-anh

em-ghet-anh Thành viên quen thuộc

Co`n phim HQ nào cũng có nhân vật chính ko bị chết thì bị què chân què tay, xem buồn chết đi được
    ~*~ imthe14u ~*~
  4. TieuLongNu

Dĩ nhiên bất cứ bộ phimnào cũng có nhược điểm của nó rồi.Điều quan trọng là mình đón nhận nó thế nào thôi.Chẳng phải Rookie cũng xem phim chưởng Hk đấy thôi!Tôi thừa nhận tôi cũng thích xem phim HK nhưng chắc chắn sẽ không mù quáng mà bênh vực cả những điểm không tốt của nó đâu.Dĩ nhiên mỗi người có ý kiến của riêng mình.Tôi luôn hoan nghênh và muốn lắng nghe ý kiên của mọi người.Nên hi vọng cac bạn cứ dóng góp ý kiến của mình.OK??????

TieuLongNu
  5. Gorillaz

Gorillaz Thành viên rất tích cực

hehe ! em la dan nghien fim HK day chi Tieu long nu a ! ! Em coi cai thu nhat noi that chi dung la em nha ! huhu ! em coi de giet thoi gian ! !nhugn noi the ko co nghia la em coi HK chi co the ! Em thay HK giai tri dc nay !thay vui vui ! nhieu luc cung hay hay !( em thich coi fim co thang gi map map dong , fim gi em wen mat rui cai thang dong trong fim "than tai go cua"day ! ! thang day vui fet ! hihi !( 4 chang ngự tử gi day nua , em wen béng met rui !)
    con fim HK thi em thay co cai cau nay hay noi lam "anh ko nghi den cảm nhận của em gì cả" ! hihi thay dung wa fai ko chi tieu long nu ! hihiih !
    co mi fim nhieu tap cua HK nhu la fim gi co La gia Luong dong day ( ko nho dc ten coi nhieu wa cha nho hic !) cai gi muh kich doanh day , cung hay rat la qui mo ! tum lai la HK ko fai la do nhu moi nguoi nghi dau ! Dac biet la no ko bao vờ có canh... nhu fim Mỹ hay fim gi khac ! ! hihi ! coi ko so fai FW ! hihi !
    em cung ho chi Tieu Long nu ! u ra ! !
    tai but : chi cung tham gia dien dna the thao a ! sao chi ko benh ANh cua em ! huhu!
    BN
    You can't control the length of your life but you can control the width and depth.
  6. TieuLongNu

Rất cám ơn sự ủng hộ của em.Thì ra co người hợp gu với mình ra phết.Chị cũng tham gia DĐ thể thao.Thú thât lúc đầu chị cũng không ghét đâu lại còn thích là đằng khác,nhưng tai chị ghét đôi MU quá.Đâm ra không muốn ủng hộ Anh nữa thôi

TieuLongNu
  7. Gorillaz

hic hic ! chan chi wa ! huhu ! em cung ghet doi MU nhat la cai thang Beck ... ( em ko dam chui ! nguoi hien lanh muh ! hihi ) nhung muh bi doi day co Micheal Owen da lam mo di mi cai thang em ghet chi co Owen al ruc ro thui ! chi ung ho ANh nha chi ! ! hihi cam on chi de thuong nhieu nhieu ! !
    BN
    You can't control the length of your life but you can control the width and depth.
  8. Nokia8890

Nokia8890 Thành viên rất tích cực

Phim HK ngay xua xem phim chuong thay cung hay .
    Con tam ly thi cu xem phim Dai Loan y tha ho ma khoc suot muot cac nuoc khac phai goi bang su phu moi dung .
    Con phim hai thi xem may phim cua :Chau tinh Tri thi tha ho ma cuoi
  9. TieuLongNu

Hình như NOKIA hiểu biết nhiều nhỉ.Đúng là dân sành điệu.Hoan hô NOKIA!!!!!!

TieuLongNu
  10. Gorillaz

Gor<-- ghet xem fim Dai Loan ! chi thich HK !
    BN