1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có thể chấp nhận không khi chồng mình là vậy.

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi choem_viem, 07/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. waan1010

waan1010 Thành viên mới

Gui bipbi01:
    Anh bao phu nu la dong vat cap thap va anh la dong vat cap cao, the ma anh phai chui ra tu cai cho thap thap ay ma ra, dem dem bo con anh van lan mo xuong cai noi thap thap ay ma tim thu vui duy nhat cua cuoc doi, heheheheheh.
    Co mot thang dan ong bat luc toan phan dang cau nhau ve nhung gi no khong the co trong cuoc doi, hihihiihihihih, trong khi anh dang noi xau vo anh o day thi vo anh dang nam yen trong vong tay au yem cua thang khac, 2 dua chung no dang ngoi ben nhau, tay trong tay xem ttvnol va dang binh luan ve su ngu xuan cua anh, hic
  2. mhtn

mhtn Thành viên mới

Hôm nay lạc vào đây, đọc bài của vợ chồng nhà bác Bipbi01 xong... Choáng. Thế mới thấy mình may mắn. Suốt ngày bắt chồng cùng làm việc nhà, lúc nào cáu không bắt nạt được ai thì đành bắt nạt chồng, thế mà chồng vẫn coi mình là nhất. Từ nay mình phải ngoan hiền hơn tý mới được... Nhưng ngoan hiền thế lại không phải là mình, khéo chồng lại chả yêu nữa. Khó thật!
  3. fragrant155

fragrant155 Thành viên mới

@bipbi01: thật sự để đến như thế này thì k thể trách ai sai ai đúng. Bác đừng chỉ biết trách vợ mình là thế nọ thế kia, mà trước tiên bác hãy nhìn lại bản thân mình. Bác có thể cho em là đạo đức giả khi fát ngôn ra câu này nhưng tiền nhiều mà cuộc sống như điạ ngục như bác thì tiền nhiều mà làm j? Cái bác sai ở đây là bác đã quá bảo thủ, bác k chịu tự nhìn lại bản thân mình, chẳng người fụ nữ nào lại muốn cuộc sống gia đình như bác, chẳng người fụ nữ nào lại muốn đay nghiến chồng mình vì như thế bản thân mình cũng đau lắm chứ. Bác nói là do công việc bác bận bịu, bác nói là con cái bác vô fúc vì có người mẹ như vợ bác. Vậy em hỏi bác? Người cha trong gia đình như cái mái nhà, nhà k nóc? Bọn trẻ sẽ ra sao? Con bác dù là trai hay gái thì nó cũng cần có sự giáo dục của người cha.
    Giờ bác tự đặt câu hỏi bác quan tâm đến vợ bác được bao nhiều? Thời gian chăm sóc cho con là bao nhiêu? Và thực sự bài đầu tiên em đọc nghe bác nói còn có lý càng ngày em thấy bác càng cố gắng mạt sát những người xung quanh. Ok ở đây là thế giới ảo nhưng ảo nó cũng fản ảnh 1 fần con người và thật sự nếu ngoài đời bác cũng đay nghiến vợ bác như thế này hoặc bác đã có những suy nghĩ như thế này thì người đầu tiên đau khổ sẽ là bác. Em chỉ có vài dòng thế thôi. Tất nhiên em chưa có gia đình nên có thể em chưa thể hiểu hết những mâu thuẫn còn ẩn sau đó nữa nhưng em nghĩ tất cả là ở mình. Hạnh fúc là do bác tìm thấy và cũng có thể do bác đánh mất đi.
  4. Muanuadem

Muanuadem Thành viên mới

Thú thực là lúc đầu khi mới đọc bài của Bác Bipbi tôi rất là có cảm tình với Bác. Nhưng càng đọc mấy bài về sau thì tôi thấy choáng thực sự, vì cái miệng lưởi sẵc bén, vì cái sự nhã ngọc phun châu tuôn ra cứ như nước chảy mây trôi ấy.Thế mới biết là đàn ông cũng giỏi trong cái nghệ thuật mắng vợ, một lĩnh vực mà từ xưa đến giờ cánh phụ nữ chúng tôi được xem là ...vô địch. Hihihi !
    Chúc mừng những ngày tháng buồn đã có quyết định sáng suốt nhé .
  5. asteriskese

asteriskese Thành viên mới

Hì hì. Suy nghĩ giống mình ghê. Khi mình chưa có người yêu nghe mấy tên bạn nói chuyện bồ bịch mình cũng cho là bình thường vì thấy thiên hạ ai cũng thế .
    Sau này có người yêu vào rồi, suy nghĩ khác hẳn: Nhìn các cô gái khác mình thấy rất rất mờ nhạt trong mắt mình. (Đa phần mình còn ko thèm ngắm nữa - trước đây chưa có người yêu đôi khi vẫn ngắm mấy em ).
    P.S: Khi các bác tìm đc người mà các bác có thể gửi gắm toàn bộ tâm tư tình cảm cũng như người mà các bác tin tưởng có thể làm mẹ các con các bác sau này thì các bác sẽ thấy các cô gái khác....mờ nhạt. (Cho dù có ***y đến mấy. Cho dù có nude 100% thì trong đầu các bác cũng chỉ có hình ảnh người các bác thương yêu thôi.)
    Tí quên. Khi nào các bác yêu đc cô nào mà các bác có tâm trạng như sau: Vừa yêu, vừa kính, vừa sợ. thì tôi tin rằng các bác cũng chẳng dám ho hoe đâu.
    Thực tế chứng mình rằng khi các bác nói dối bạn gái, người yêu đc 1 lần thì các bác sẽ nói dối đc lần thứ 2 và lần thứ n. Và cô gái nào để các bác nói dối đc thì sự tôn trọng của các bác với cô gái đó cũng giảm đi.
    Được asteriskese sửa chữa / chuyển vào 09:21 ngày 19/02/2007
  6. asteriskese

asteriskese Thành viên mới

[/quote]
    Hik hik sự thật phũ phàng, ko chấp nhận thì cũng dẫn tới chia tay, mà làm sao cứ giữ kè kè các ông ấy được đâu, ở nhà là một chuyện nhưng đến khi các ông ấy đi công tác xa vài ngày hay vài tuần thì sao????? tốt nhất là nên chuẩn bị vài cái codom xịn xịn cho vào vali khi chuẩn bị đồ cho các ông ấy.....phòng hơn chữa hik hik hik ...nhưng kính thưa các ông là có làm gì thì làm nhưng đừng để vợ biết ( khuất mắt trông coi ) ông nào biết suy nghĩ thì tự các ông sẽ dằn vặt thôi hik hik
    [/quote]
    Thực sự những người vợ hành động như thế này ít lắm. Nếu nghĩ đc như vậy họ cũng rất đau - vì nghĩ trong vài ngày tới, vài tuần tới người mình thương yêu đang ngủ ngon lành bên vòng tay kẻ xa lạ, nhất là C_A_V_E vì **** gắn liền với cái gì đó thấp kém, hèn hạ, ko chịu bỏ sức lao động để nuôi sống mình và mang nhiều bệnh tật. (theo quan điểm truyền thống).
  7. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Mình đã post bài này ở một topic khác nhưng thấy nó cho vào đây cũng hợp lý nên mạn phép copy lại nhé:

Cơm dù không ngon nhưng ngày nào người ta cũng có thể ăn, còn phở thì ai có thể xơi triền miên.
    Đúng vậy, có lẽ phụ nữ chúng mình nên tin tưởng như thế sẽ tốt hơn.
    Hơn nữa là một mối quan hệ được tạo dựng là do hai người, thế thì nó có tan vỡ cũng không chỉ hoàn toàn là lỗi của một người. Cũng có thể do cơm quanh đi quẩn lại ngày nào cũng mấy món, lại thất thường lúc khê lúc cháy, có lúc lại nguội ngắt, cũng khó trách là anh ấy lại đi tìm phở. Phở thì tuy là có phải trả tiền thật đấy và thực ra thì không phải phở nào cũng ngon hơn cơm đâu nhưng chắc chắn là không bao giờ quá chán, lại được phục vụ(nhất là phở 24 thì hơi bị tận tình). Phở thì tuy vừa ăn vừa nơm nớp là biết đâu có phoóc-môn nhưng người ta lại tự an ủi mình rằng, ăn một vài lần cũng không chết đâu mà sợ, hơn nữa thiên hạ đều ăn, cớ gì ta lại không ăn, chẳng lẽ vì sợ một chút phoóc-môn, sợ nồi cơm lỡ nấu ở nhà bị nguội mà không dám ăn phở, thế sao đáng mặt đàn ông. Lại còn thêm nữa là ăn phở thì đã được dâng lên tận miệng rồi lại không lo đến bữa cơm phải có đủ ông bà bố mẹ con cái, không phải nghĩ đến trách nhiệm là ai đi rửa bát ;).
    Mình nói đùa thế chỉ để thấy là khi chồng đi ăn phở thì chắc phụ nữ chúng mình nên tìm cách cải thiện tài nấu cơm của mình thôi. Còn về chuyện đàn ông "bạc bẽo" hơn phụ nữ thì mình nghĩ thế này, không biết các bạn có chung suy nghĩ không: đi trên đường mà nhìn ngắm người khác phái có ngoại hình hấp dẫn thì thực ra là cả hai giới đều thế. Hồi xưa thì hầu như phụ nữ không có có thể là vì do lễ giáo phong kiến quá hẹp hòi, gắn việc đó với đánh giá về tư cách,phẩm hạnh, etc. Bây giờ thì mọi người quan niệm cũng thoáng hơn với phụ nữ, thế nên mới có các danh hiệu như the ***iest man alive (người đạt danh hiệu này chắc không để cho những người đàn ông ngắm ;)). Nhưng dù sao thì dù thoáng đến mấy, chính phụ nữ, chính đặc tính giới của phụ nữ mới ngăn cản phụ nữ thể hiện sự say mê lộ liễu (không liên quan đến tình yêu) với người khác giới. Có thể vì thế nên việc ngoại tình trong tâm tưởng, ra đường tay lái xe thì thẳng nhưng mắt thì đánh võng mới hay có ở các anh hơn. Vì phụ nữ cả thẹn hơn mà giấu đi hay vì đàn ông tự tin hơn nên mới để lộ ra? Dù là gì,mình nghĩ cái đó chắc không gọi là bạc bẽo đâu, các bạn có nghĩ thế không? Thế nên mình nghĩ biết làm thế nào bây giờ, nó đã là như thế rồi, chẳng lẽ để đòi bình đẳng với anh rồi ra đường cũng... thì chết.Chúng mình sẽ cố tin là coi như tất cả các anh bẩm sinh đã có sự nhạy cảm quá mức ở mắt hơn so với phụ nữ rồi, mà mong là nó chỉ ở mắt thôi chứ đừng di căn sang tim.
    Thầy Triết của mình hồi xưa có nói đức tính quan trọng nhất của phụ nữ là vị tha. Mình cũng thấy điều đấy là đúng. Các anh tuy là chỗ dựa cho phụ nữ chúng ta nhưng nhiều khi các anh cứ như là một đứa trẻ lớn vậy, vì thế các anh hay mắc sai lầm lắm, thế nên nếu chúng mình biết biến lỗi to thành lỗi nhỏ, lỗi nhỏ thành không có thì có lẽ sẽ tốt hơn. Tất nhiên là mình nghĩ là tuỳ thuộc ở cả hai người. Nếu các anh trân trọng tình yêu ấy, thì các anh sẽ không lặp lại, sẽ không đem tình yêu ấy+lòng vị tha của người yêu, người vợ ra cân đo, ra thử thách với sai lầm nhiều lần đâu. Các anh đi lạc phương nào, thì chúng mình cũng sẽ đi gọi về, nhưng các anh đừng đi xa quá để đến nỗi chúng mình có muốn cũng không gọi về được, đừng đi lâu quá để đến nỗi chính các anh cũng quên mất là phải về, đừng đi nhiều lần quá để đến nỗi vợ anh bằng cách này hay cách khác lỡ quen với việc anh vắng nhà mất rồi. Còn thế nào là "quá" thì mình nghĩ là mỗi một tình yêu, một người phụ nữ có một mốc riêng. Và chúng mình hy vọng là các anh mỗi người sẽ tìm ra mốc tương ứng của mình vì thực ra phụ nữ mà có đặt ra mốc thì cũng là để mong các anh tìm về trước mốc đó thôi.
    Hơn nữa, các anh hãy cho chúng mình một dấu hiệu là các anh muốn phụ nữ đi gọi các anh về. Vì nếu không, đến là thành tâm hướng Phật như Đường Tăng mà biết trước là đến Tây Thiên chỉ thỉnh được kinh không chữ, lại không có Bồ Tát giác ngộ cho ý nghĩa của kinh không chữ thì chắc là ông ấy sẽ khó mà cất bước hơn nhiều. Và mặc dù về mặt thành tâm thì phụ nữ không kém vị cao tăng họ Đường kia nhưng họ lại không được sâu sắc bằng để đoán ra ẩn ý của các anh, họ lại chẳng có Ngộ Không, có Trư Bát Giới, Sa Tăng để mà trợ lực, trong khi vẫn còn biết bao thứ dù không phải là yêu ma quỉ quái nhưng cũng vẫn có thể cản trở họ (thử tưởng tượng có một cô bạn gái nào đó, hoàn toàn không xấu tính, chỉ phải cái là hơi vô tâm ngồi cạnh khuyên nhủ kiểu này "Chồng tớ mà thế, tớ bỏ quách cho rồi!";)). Nếu đủ yêu thì có lẽ sẽ vượt qua được những cái tự ái trẻ con như thế, nhưng rồi lại đến nỗi sợ gọi mà các anh không muốn lại đuổi về, phụ nữ cũng như đàn ông thôi sợ nhất là tổn thương trong tình yêu. Lúc ấy nếu các anh cũng lộ cho phụ nữ chúng mình một chút thành ý muốn quay về thôi, chúng mình chắc chắn sẽ có đủ sức mạnh để đi tìm gọi các anh, để tha thứ cho các anh, cũng giống như khi chúng mình yếu đuối thì các anh làm chúng mình mạnh mẽ lên bằng niềm tin là các anh luôn muốn ở bên, luôn muốn là chỗ dựa cho chúng mình vậy.
    Vì thế tóm lại mình tin là nếu cả hai cùng cố gắng, nếu chúng mình đủ yêu các anh để tin các anh ấy, để tự làm mới mình và nếu các anh đủ trân trọng tình yêu đấy thì các anh ấy cũng sẽ giữ gìn không để tuột mất cái đang có mà đi tìm những cái mong manh hư ảo khác đâu.
    Bài này em post ở topic khác cách đây khoảng hai tuần, bây giờ đọc lại topic này, em mới hiểu là thực tế còn phức tạp hơn em tưởng nhiều. Trước thì em chỉ đoán (đoán thôi vì lấy chồng nằm trong thì tương lai của em) là chỉ khi thiếu nhu cầu ***(kiểu vợ đang có mang) hay do vợ chồng không hợp nhau thì mới có chuyện ngoại tình, đọc bài của mọi người mới hiểu là có thể gia đình hạnh phúc, *** đầy đủ mà đàn ông cũng vẫn có thể đi ăn vụng. Nếu mà là trường hợp đấy thì chắc là em sẽ thấy rất tổn thương, không biết là lúc ấy, em còn giữ được những suy nghĩ như trên không nữa (em sợ là đi khuyên người khác thì dễ, nhưng đến khi việc vận vào người thì lại khó áp dụng). Thế nên em chỉ mong là sau này chồng em sẽ nghĩ đến em một chút, mong là anh ấy đừng làm em phải đau khổ nhiều thì tốt quá!

Được gwens83 sửa chữa / chuyển vào 11:42 ngày 19/02/2007
  8. moitoanh

moitoanh Thành viên mới

Nói cho đơn giản, đàn ông vẫn ăn bánh trả tiền còn đàn bà lúc nào cũng đòi được bình đẳng như đàn ông nhưng có cho bình đẳng cũng chẳng dám ăn bánh.
  9. river_sound46

river_sound46 Thành viên mới

Kết bài bạn này quá, không biết tại sao lại có cái ý tưởng hay đến vậy. Đúng là đàn ông thì ai mà chả xem xxx, đàn bà cũng ko phải là ngoại lệ, tuy nhiên trao đổi kinh nghiệm thì tui chưa thấy bao h, chắc phải có vợ đã
  10. eofa_aofe_1234

eofa_aofe_1234 Thành viên mới

Buồn. Chưa có gia đình nhưng cuộc chiến trong gia đình thật đáng sợ. Khi mà người phụ nữ không còn tin ở người chồng. Khi người đàn ông mang một bộ mặt đạo đức giả. Tôi đã thấy rất nhiều. Chẳng biết mình rồi sẽ ra sao. Liệu 1 ngày đẹp trời hay xấu xí ( sau khi tôi đã kết hôn với ngwời phụ nữ tôi yêu ) tôi có rung động trước 1 một người con gái khác. Liệu rằng tôi có mù quáng đem hạnh phúc gia đình để đánh đổi lấy những cuộc phiêu lưu bên người tình trẻ đẹp???Liệu tôi có đủ can đảm chơi canh bạc cuộc đời này không? Tôi không biết nữa. Mọi thứ đều có thể xảy ra.