1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có thể yêu bác sĩ phụ khoa không ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi foureyes06, 06/01/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. boy_da_gia_con_xau

boy_da_gia_con_xau Thành viên rất tích cực

Nhà mình cũng có người làm trong nghề y. Đúng là trong con mắt bác sĩ thì tất cả đều là bệnh nhân hết. Họ không còn thấy nét hấp dẫn nào khi nhìn thấy những cái đó đâu.
    Ở bệnh viện thì có nhiều khoa, bác sĩ rât giàu. Ví dụ: tim mạnh, ngoại khoa và phụ khoa. Bởi vì mỗi người chỉ có hai đứa con, môt quả tim. Còn ngoại khoa thì gắn liền với mạng sống của người ta.
    Mà bác sĩ phụ khoa không phải giàu bởi mấy cái trò hút nạo đâu. Giàu nhất là khám chữa mấy ca vô sinh. Mấy ca đó, thét bao nhiêu, người ta cũng đều nghe hết. ( nhưng cũng chỉ một số ít bác sĩ khám được thôi ). Ở VN hiện nay, hình như số người vô sinh cũng nhiều lắm. Cứ đè con nhà người ta ra mà làm tiền thôi.
  2. cuongcali3

cuongcali3 Thành viên mới

Quá tốt còn gì một bác sĩ hiểu biết còn gì bằng nữa
  3. crazyheart

crazyheart Thành viên mới

Thật đấy, anh nì "yêu nghề" quá thể . Thế này có khi "mang tiếng" oan đấy anh ah
  4. tbm

tbm Thành viên rất tích cực

Miệng lưỡi thiên hạ là thế đấy các bạn ạ. Chữa trị qua loa đại khái tất nhiên họ sẽ chửi. Nhưng chữa trị tận tình chăm sóc đến nơi đến chốn họ vẫn cứ chửi mình dê cụ này nọ. Đã bác sĩ phụ khoa, chẳng nhẽ tôi lại đi nhìn tóc tai của các cô? Thật
  5. crazyheart

crazyheart Thành viên mới

Thật, anh "đanh đá" thế. Làm zìa có ai dám chửi "oan" nhỉ
  6. minhhungnb83

minhhungnb83 Thành viên quen thuộc

bác có nhầm ko? sao em nghe nói bác sĩ mắt và răng hàm mặt giàu nhất mà.nhưng mà nói đi nói lại thì làm bác sĩ cũng ko bao giờ giàu được .
  7. tuancuong1507

tuancuong1507 Thành viên mới

Yêu bác sĩ phụ khoa càng tốt vì khỏi lo mai sau bị người khác "vi phạm bản quyền" của mình mặc dù chồng mình tha hồ "vi phạm bản quyền" của người khác!
  8. mimixinhdep

mimixinhdep Thành viên rất tích cực

Cà nhơn em thì? em k dàm yĂu 'Ău à
  9. ElizabethNguyen

ElizabethNguyen Thành viên mới

Em là một thành viên mới của diễn đàn, tình cờ vào phần này thấy các anh chị bình luận ghê quá về việc có thể yêu bác sĩ phụ khoa hay không. Theo em bác sỹ phụ khoa hay bác sỹ sản khoa là Nam giới bây giờ không còn là hiếm nữa. Mà theo em được biết có rất nhiều bác sỹ sản phụ khoa là Nam giới rất giỏi và tận tâm với nghề. Bất cứ nghề nào cũng cao quý và theo em nghĩ bác sỹ sản phụ khoa là Nam càng nên được quý trọng hơn bởi từ trước tới nay họ đã quá khổ sở trước dư luận của thiên hạ rồi. Chúng ta đừng nghĩ là bác sỹ sản phụ khoa hàng ngày nhìn cả trăm lần cái ấy rồi họ sẽ như khúc gỗ, họ cũng là con người cũng yêu ghét giận hờn trước người thương của mình. Còn trong công việc tất cả những người đến khám dưới con mắt của phần đông bác sỹ Nam sản phụ khoa đều là những phụ nữ đáng thương. Họ tìm đến bác sỹ để mong chữa khỏi bệnh tật. Hơn thế, các bác sý Nam sản phụ khoa hàng ngày hàng giờ chứng kiến những nỗi đau đớn,bệnh tật của những người phụ nữ thì họ sẽ biết thương cảm hơn với người vợ của mình và sống có trách nhiệm hơn với gia đình. Chúng ta hãy nhìn Nam bác sỹ làm nghề sản phụ khoa với con mắt độ lượng hơn như bao nghề nghiệp khác, họ cũng đang cống hiến cho đời những nụ cười để lại đằng sau bao nhiêu nước mắt.
  10. susuhuong

susuhuong Thành viên mới

Hôm nay em cũng vừa đi khám về, một chú khám cho em đấy. Chú này phong độ ghê, nhìn thấy em ngồi vào ghế chú ý hỏi ngay: Sao mà phải đi khám cháu? Chán thế chớ, đang định gọi là anh, kekekekeke
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa