1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Co thức ăn khô nào thay thế cho Whikas của mèo mà rẻ hơn ko . mèo nhà em một tháng 2 gói tốn quá

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi autumnmoon86, 13/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

Co thức ăn khô nào thay thế cho Whikas của mèo mà rẻ hơn ko . mèo nhà em một tháng 2 gói tốn quá

Có bác nào biết chỗ nào bán cái thức ăn khô sây giòn cho mèo cái kiểu giống vien whiskas không, nhưng mà là hàng nhái hay VN sản xuất cho nó rẻ ý, mấy con miu nhà em cứ mốt tháng hết 3kg whiskas em chịu ko nổi mà mua cá về trộn cơm thì em ngại làm mà mèo cũng không quen ăn . Em cũng thử mua cám mèo ở chợ Mơ nhưng tình hình là bọn nó chê nguầy nguậy, có ai biết chỗ nào bán đồ thay thế được không mách cho em với
  2. fanX

fanX Thành viên rất tích cực

Người ăn gì thì mèo ăn nấy chỉ khi ăn ở ngoài hoặc nhịn thì tớ mới cho ăn whiskas thôi . cá khô cá khô và cá khô
  3. bemo

bemo Thành viên mới

chị ơi em đang muốn mua loại thức ăn cho chó mèo mà như kiểu bánh có nhân kem ở trong chị có biết đấy gọi là gì không ạ để em ra hàng thức ăn chó mèo tiện hỏi
  4. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Mèo nhà mình cũng thế. 1 tháng hết 02 túi Whiskas (Loại 1.5Kg).
    Cho nó ăn cái này cho sạch mà tiện, hơi đắt thật nhưng đành chấp nhận.
    Mà con bec-giê nhà mình cũng thích loại này mới hài chứ!!!!
  5. kbk194

kbk194 Thành viên mới

Được cái khi nghiện cái này rồi thì có để cả mâm cá ở đấy nó cũng không thèm.
    Cai nghiện thì dễ.Học Trạng Quỳnh ấy.
    Mình còn dạy được Mèo ăn rau muống cơ.
  6. scarlet_cloud

scarlet_cloud Thành viên quen thuộc

Con mèo nhà mình ngày xưa mê mẩn rau muống hơn cả cá kho. Ăn cả đĩa to tướng . Mà nó tự thích thế chứ có dạy gì đâu.
    Bạn autumnmoon k cho nó ăn Whiskas thì cho ăn cơm chen vào đi. Đi mua linh tinh lỡ trúng thức ăn TQ thì tội nó.
  7. autumnmoon86

Thì rõ khổ hồi còn nuôi một con mèo già khú đế thì e cũng cho nó ăn cơm rau, đầu cá thôi, nhưng nhập khẩu thêm 2 em mèo lai về thì mấy emc này đã được đào tạo bằng Whikas vài tháng rồi, nên đem về thì cũng phải ôm theo 1 gói chứ ko thì bọn nó bỏ ăn kêu gào thì chít, thế là ông mèo già cũng nghiện luôn, Nếu trộn vào cơm thì cũgn đỡ hơn nhưng bây h lại đi làm từ sáng đến tối nên cũng ngại nữa, cứ đổ một vốc ra là tiện nhất, thế không ai biết có chỗ nào bán loại nhái mà mèo ăn được à , hay ai biết chỗ nào bán buôn theo cân không cần đóng gói bao bì mà rẻ hơn một chút không
  8. autumnmoon86

Hé hé, chị còn đang hỏi loại nào bình dân cho rẻ mà pé hỏi chị loại cao cấp của mèo thế thì chị chịu rồi
  9. UNA_MALDINISTA

UNA_MALDINISTA Thành viên rất tích cực

Ăn cái này nhiều chúng nó nghiện đấy, ăn mỗi ngày mỗi nhiều lên. Hồi trước miu nhà tớ ăn lúc đầu ko thích, càng về sau càng ham, cứ thỉnh thoảng lại đòi ăn, ko cho ăn nó ra nó cắn, rồi dỗi, buồn cười lắm. Về sau thấy tình hình ko ổn nên fải rèn lại, cho nó ăn cơm với cá. Được một time thì okie. Nhưng mà tớ đi 2 tháng nó ăn trúng bả bọn nó bỏ chết rồi. Thương quá, khóc mất 1 ngày vì nhớ nó. Giờ về ko có nó ra đón nữa, nhắc tới lại buồn
  10. bemo

bemo Thành viên mới

loại đấy cao cấp hả chị nói thật chứ em nghe mọi người bảo mua cái này cho chuột ăn rất tốt nhưng cao cấp thì đành thôi xót xa vậy