1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Co thức ăn khô nào thay thế cho Whikas của mèo mà rẻ hơn ko . mèo nhà em một tháng 2 gói tốn quá

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi autumnmoon86, 13/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gaicuoide

gaicuoide Thành viên mới

trước mèo nhà em,hồi bé chiều chuộng,nên nó quen thân,õng ẹo chỉ ăn cái thức ăn cá thu dạng pate ở trong hộp sắt cơ,nuôi cái đấy còn tốn hơn cái thức ăn khô ý.
    Sau thấy nó ăn khéo còn..tốn hơn cả người,em quyết tâm...cải tạo,nó cũng kêu rạc cả cổ mấy hôm giời,mặc dù thương nhắm nhưng mà "yêu cho roi cho vọt"...Giờ em cũng luyện được cho 2 con mèo nhà em ăn cơm trộn với ruốc rùi
  2. kbk194

kbk194 Thành viên mới

Mèo nhà em cũng 1 tuần 1 gói.Tháng 4 gói.Ăn béo ú.
    Cũng chưa thấy tốn mấy nên kệ.
  3. neyolovesyou

neyolovesyou Thành viên mới

Ôi trời, jống hệt nhà tớ hồi trc, chỉ đc 1 thời jan thôi. Xong đâu lại vào đấy vì em mèo chê ít winkas quá.
  4. hoangaika

hoangaika Thành viên mới

khà..khà đa tốn, đa tốn. Nhà tớ cũng 1 con chó tây, 1 con mèo mướp cũng toàn cho ăn loại thức ăn khô này. Dạo trước đồ ăn của nó rẻ cho ăn xả láng, con nào cũng béo đẹp hơn cả chủ. Sau thấy béo quá, ai đời mèo đực mọi nguời nhìn tưởng mèo cái vì béo quá bụng chẩy xệ cái túi mỡ trông như... tí nên giảm dần lượng thức ăn xuống ngày 2 bữa thoai. Đến bi giờ thì thức ăn chó mèo còn đắt hơn thức ăn của người nên chuyển sang cho 2 con ăn chung 1 loại là thức ăn chó vì thức ăn chó rẻ hơn của mèo rất nhiều và cũng chỉ cho ăn ngày 2 bữa. Thế là ổn chó mèo vưỡn khỏe đẹp mà chủ vưỡn...có xiền đi cafe
  5. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

Thế ra thức ăn của chó rẻ hơn hả, thế để mai em đi hỏi xem cảm ơn các bác , còn khoản giã trộn cơm thì em chịu vì nười nên em mới lên đây hỏi, chứ buổi sáng 8 h dậy cuống cuồng đi làm rồi lúc đó mèo đòi ăn cứ cầm cái túi dốc ra là xong, chư trộn lại phải lấy cơm ra rồi nghiền nghiền cũng mất 5 phút vàng ngọc , còn cải tạo thì em chưa dám nghĩ đến vì mấy con ôn này cứ cho nhịn nửa ngày là cào đệm ghế, còn xích lại thì nó ị và giãy giụa vừa bẩn hết cả lông, vừa thấy thương
  6. jumanji7

jumanji7 Thành viên mới

Rèn cho nó phải ăn . Như trạng Quỳnh ý
  7. jumanji7

jumanji7 Thành viên mới

Con gái con đứa lười thế đấy . Tớ là boy mà còn chăm hơn ấy . Nhờ bà già mua cá về, moi ruột, còn lại từ việc đun lên cho tới trộn toàn là tớ làm hết. Mèo nhà tớ khảnh ăn, phải trộn thật kỹ cơm với nhiều cá thì nó mới ăn. Toàn phải trộn cơm cho nó xong thì mới đến lượt mình ăn cơm
  8. hoangaika

hoangaika Thành viên mới

Thức ăn chó rẻ hơn mèo nhiều, giá 27k/1kg. Có 2 loại mùi vị: làm từ xương và thịt lợn hoặc bò . Chất lượng cũng như thức ăn mèo thoai, có điều hạt nó to hơn hạt thức ăn mèo vì dành cho chó mà
  9. patina86

patina86 Thành viên mới

Nhà em nuôi 2 con,1 con 2 tuổi và 1 con 1,5 tuổi.Ngày trước em cũng cho nó ăn Wk vì thấy tiện mà nó lại thíc,nhưng dần dần nó bị đường ruột, e ko hiểu vì sao no lại bị như thế vi` 1 thời gian đầu ăn ko bị sao cả,rồi nó đi ngoài nhiều quá nên e ko cho ăn nữa,mà cái Wk này e mua o đường trường chinh chuyên bán thức ăn cho thú y ý,nên chắc chắn k mua phai hàng rởm rồi.Bây h e chỉ cho chúng nó ăn cơm trộn ruốc thôi,đường ruột chúng nó kém lắm,cứ ăn đồ tanh lại bị đi ngoài.Thế nên theo em chị đừng cho chúng nó ăn nhiều quá ko chúng nó sẽ bị đường ruột đấy.Chị thử ra đường Trường Chinh hỏi xem có loại thức ăn khác ko,ngay ở đoạn đầu cầu vượt ý
    Mèo nhà e này có xinh hok? hihihi[​IMG]
  10. nokia2910

nokia2910 Thành viên rất tích cực

Con mèo béo và xinh quá