1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Có tình bạn thực sự giữa Nam và Nữ không ?

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi fd_caa, 06/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fd_caa

fd_caa Thành viên mới

Có tình bạn thực sự giữa Nam và Nữ không ?

Những người thuộc thế hệ trước đây hầu như đều không cho rằng có tình bạn thực sự giữa hai giới. Ngày nay, cuộc sống, suy nghĩ của giới trẻ đã đổi khác rất nhiều. Tuy nhiên theo tôi tình bạn giữa nam và nữ cũng vẫn là một vấn đề còn nhiều tranh cãi ? Vậy theo các bạn có hay không một tình bạn thực sự giữa hai giới ?

Smile
  2. Heo_con_xinh

Heo_con_xinh Thành viên rất tích cực

Đấm binh binh vào tườngmấy cái (giả vờ thôi) xemmình có đọc nhầm không.chả nhầm tí nào cả. Híc, bạn ơi là bạn, giữa Nam và Nữ á, nhiều tình lắm, tình cha con,tình chú cháu, tình... cực nhiều và có lẽ điều mà bất cứ đứa nào bình thường cũng quan tâm là tình yêu, mỗi tội tình yêu không bao giờ nhiều và không bao giờ thoải mái như tình bạn. Tớ đanglục lọi trong trí nhớ xem khắp cái nước VN này có trường học nào toàn đàn bà con gái, có vùng đất nào không 1 mống XY hay không? nhưng mà hình như hỏng có thì fải. Chẳng nhẽ bạn không có 1 thằng bạn sao. Đấy là tình bạn thôngthường, còn nếu nói về bạn thân khác giới. Bạn biết không, rất tuyệt nếu bạn có 1 người bạn thân khác giới. Heo con có, 1 người bạn còn tuyệt hơn cả anh trai, 1 người hiểu mình hơn cả bố mẹ nữa. Đấy là 1 tình bạn thực sự. Rất tuyệt với, 2 anh em là hàng xóm, nhà gần nhau, chơi cùng từ bé, người yêu của anh cũng fải ghen với heo con vì heo con tự hào nằm trong top 5 hiểu anh nhất, với anh cũng vậy, có thể chia sẻ mọi điều. Một người chịu đựng tất cả những trò điên rồ của heo con, dù anh vẫn gào lên là đời tao bất hạnh khi có mày bên cạnh, nhưng hơn ai hết, heo con hiểu không ai thay thế vị trí của anh được. Một người tuyệt vời để gục vào vai anh khóc nức nở, bá vai bá cổ thông báo em được điểm tốt. Bạn biết không, nhiều người nghĩ rằng heo con và anh yêu nhau, không đúng đâu, tình yêu có cái gì đó khác hơn nhiều. Anh có bạn gái, heo con cũng có bạn trai, cái mà người ta gọi là người yêu ấy, nhưng 2 anh em vẫn có thể nói đủ thứ chuyện trên trời dưới đất, tung tăng đi chơi khắp nơi chẳng sao cả (à, có, bị chị Linh ghen, nhưng hồi xưa thôi, bây giờ chị ý cũng biết chẳng có gì xảy ra giữa 2 anh em). Và 1 điều nữa là, người yêu có thể bỏ, có thể quay mặt như người xa lạ còn người bạn thân thiết thì không, có lúc không hề gặp nhau, không hề liên lạc, nhưng như phép màu, khi ta buồn nhất, lại có người bạn thân bên cạnh, 1 người bạn khác giới đủ mạnh mẽ để che chở.
    Nỗi kinh hoàng của nhân loại
  3. vuthuhien

vuthuhien Thành viên mới

Tình bạn giữa hai giới ư ? Có chứ ,mà ko phải là ít đâu có rất nhiều đấy . Mà bạn cũng kô cần tìm đâu xa , chính bản thân mình ,mình cũng có tình bạn đó đấy ,và nó vẫn tồn tại cho đến nay ,mà nó kô trở thành tình yêu đâu ,vì cả mình và bạn ấy đều có người yêu cả mà ,thê vậy mà chúng mình vẫn chơi với nhau rất thân ,và có nhiều điều mình kô thể nói với người yêu mình vẫn có thể tìm người bạn ấy ,đứng trên lập trường một người bạn ,bạn ấy có thể cho mình rất nhiều lời khuyên bổ ích . Mình thấy rất vui và hạnh phúc vì có một tình bạn đẹp như vậy ,mong rằng mọi người ai cũng có một tình ban đẹp như mình . MÌnh nói mọi người nghe nhé ,nếu ai tìm được cho mình một tình bạn đẹp ,hãy gìn giữ tình bạn ấy ,đừng để nó mất đi
    vht
  4. rongxanh

rongxanh Thành viên mới

Thế nếu một ngày bạn nhận ra người bạn trai đó đã yêu bạn thì bạn sẽ xử lý ra sao?

TS
  5. t9g68

t9g68 Thành viên mới

http://www.ttvnol.com/forum/t_271352/?0.2380966
    Tình bạn giữa 2 người khác giới: điều đó theo mình nghĩ là thường xảy ra đối với những tình bạn có 1 chữ CÙNG: cùng làng, cùng xã, cùng huyện, ... cùng lớp, cùng cơ quan,...cùng sở thích, cùng hội,... Tình bạn này khó xảy ra trong tr­ường hợp bạn cứ ngồi đó mà mong muốn là mình sẽ có 1 tình bạn với 1 người khác giới. Nếu bạn đến với người khác giới bằng tấm lòng của mình bạn sẽ có một tình bạn đích thực.
    Được t9g68 sửa chữa / chuyển vào 08:39 ngày 07/10/2003
  6. Peanut_butter

Peanut_butter Thành viên mới

Mình cũng tin là có tình bạn như vậy, vì mình cũng đang có đây. Mong là mãi được như vậy, bởi vì đơn giản là không thể tiến được hơn và nếu như mất tình bạn đó thì mình sẽ buồn lắm.
  7. foreverautumn

foreverautumn Thành viên mới

Mình cũng đang có một tình bạn rất đẹp với 1 người con trai. Hihi .Chỉ là tình bạn trong sáng thôi à nha. Đôi khi đứa này mơ ước mình có người yêu có những đức tính của đứa kia nhưng chả bao giờ hai đứa có tình cảm thân mật nào ngoài tình bạn cả. Khi đứa này có người yêu thì đứa kia sẽ là người đầu tiên biết và được hân hạnh gặp đầu tiên.Hehe.Khi đứa này cãi nhau với người yêu thì đứa kia cũng là đối tượng đầu tiên bị tóm lấy ngồi nghe than thở.v.v......
    Nếu tình yêu là một cuộc phiêu lưu làm cho ta có nhiều cảm xúc mạnh mẽ thì tình bạn là một điểm tựa vững chắc sẽ mãi mãi bên ta giúp ta vượt qua tất cả.
    Cảm ơn mày nhé, Trí, vì đã giúp tao vượt qua rất nhiều, rất nhiều khó khăn trogn cuộc sống này.
  8. dragon82

dragon82 Thành viên rất tích cực

Điều này quả thực rất dễ xảy ra giữa 2 người bạn thân khác giới, nếu có 1 người đem lòng yêu đơn phương người kia thì tình bạn rất dễ bị đổ vỡ vô cùng đáng tiếc. Tôi cũng chwoi khá than với 1 bạn gái, rồi có 1 ngày bạn đó đã viết thư tỏ tình với tôi, nhưng tôi luôn coi bạn ấy là 1 người bạn tốt mà thôi, tôi đã nói với bạn ấy rằng mình muốn mãi là bạn bè, như thế chũng ta sẽ được bên nhau suốt cuộc đời, còn tình yêu luôn mong manh và dễ vỡ, còn tình bạn nếu biết gìn giữ thì sẽ mãi mãi đẹp. cuối cùng đến nay chúng tôi vẫn chơi với nhau và còn thân hơn trước. Ôi cuộc sống nếu thiếu những người bạn thì chắc sẽ vô vị lắm đây.

9. linhmeomeo

linhmeomeo Thành viên rất tích cực

Có thì tất nhiên là có rùi, nhưng mờ tui chưa gặp bao giờ, thấy mỗi trên báo thôi à. Tôi thấy thường thì b và g chơi với nhau lâu kỉu gì một trong hai ngừi cũng nẩy sinh tình cảm, hầu như là như vậy á, hiếm có trường hợp nào mờ chơi với nhau bao lâu mờ vẫn giữ được wan hệ bạn bè lắm.
  10. trongluyen

trongluyen Thành viên quen thuộc

thấy heo_con_xấu viết dài vậy tôi xin kể cho bà con nghe cái tình bạn thâm thuỷ của tôi.
    Tôi có một đứa bạn gái chơi với nhau từ hồi lớp 3 và một đứa chơi từ hồi lớp 6 và năm nay tôi 23 tuổi mà có bao giờ yêu đâu.Vẫn chơi bình thường vẫn tụ tập ăn uống.Chúng nó có người yêu thì dẫn đến cho tôi xem mặt và tình bạn vẫn thế.Vậy tai sao tình bạn lại không tồn tại nhỉ?
    size=4]
    trongluyen
    [/size=4]