1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cô Tô 29/4 - 2/5. Hành trình tình nguyện "Vì biển xanh quê hương".

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi wu_min, 01/04/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. windysmile

windysmile Thành viên mới

Anh Minspro vụ này sai rồi, box du lịch mà có tí mùi thương mại, là hỏng ngay, tan box luôn. Cái này còn kinh hơn spam hoặc những thứ vớ vẩn khác. Một bạn wumin vào bán hàng thì các bạn khác sẽ được vào bán, lúc đó anh Minspro chả tìm đc chỗ mà chơi, vì chợ toàn cửa hàng.
    Từ bao lâu nay, các mod với thành viên cũng đồng í là không có tourr, không có bán hàng trong box, chỉ có wumin khéo léo lách luật và kiên trì một cách ti tiện khi kiếm tiền trên box. Chả hay tẹo nào, sorry nếu quá lời, hề hề, hôm trước mới bị mod bảo thế.
  2. ph0enix_in_autumn

ph0enix_in_autumn Thành viên mới

Không nên thương mại hóa bác Min kia có thể quảng cáo ở chỗ khác được mà!
  3. wu_min

wu_min Thành viên mới

Bạn Windy nói không sai.
    Quan điểm của tôi: Một vấn đề, có nhiều cách nhìn, nhận xét khác nhau. Tuỳ mỗi người nghĩ thế nào thì vấn đề sẽ như thế. Còn tôi, tôi không quan tâm người khác nói gì bao giờ.
    Với tôi, nếu mình mang lại lợi ích cho mình và cho người khác thì không có gì là ti tiện. Tôi làm tốt, mọi thứ hợp lý, các bạn tin tưởng tôi. Nếu tôi làm không tốt thì có lẽ đã có nhiều topic về complain về chương trình của tôi rồi. Và cũng không bao giờ dám đưa chương trình lên để các bạn lựa chọn và quyết định join.
    Các chương trình của tôi đưa ra trên ttvn không phải liên tục để làm cho diễn đàn mất chất. Và, trên diễn đàn cũng không phải 100% các bạn đều sẵn sàng đi bụi. Có rất nhiều chuyến đi các bạn vẫn phải mua qua một hãng lữ hành nào đó. Việc của tôi là đưa thông tin chính xác và đảm bảo cho hành trình với những chuyến đi mình tự tin trong tổ chức và những thông tin chuẩn nhất mình có. Còn ai đăng kí, ai tham gia thì đó là việc của các bạn ấy.
    Tôi nghĩ là fair cho tất cả rồi.
    Còn về quan điểm của nhiều bạn với tôi, với những người kinh doanh du lịch, có chiều hướng thiên vị vì những gì mà các bạn xây dựng lên. Tôi cũng có một thời gian rất dài tham gia và cũng tự hào vì mình cũng có đóng góp chứ. Đương nhiên, tôi cũng muốn giữ cái chất được tạo lập từ vô vàn tâm huyết và tinh thần của tất cả thành viên chứ. Tuy vậy, những quan điểm không ủng hộ, chửi bới nọ kia tôi luôn sẵn sàng chấp nhận, không ý kiến. Coi đó là chuyện bình thường của một xã hội ảo. Phi thương bất phú, không có tiền thì cũng chẳng thể đi đâu ngoài ngồi online và chém gió. Miễn là tôi không quăng cục gạch liên tục, làm loãng diễn đàn, khiến diễn đàn thành chỗ mua bán tạp nham với các dịch vụ chẳng ra gì là được. Tôi tự tạo cho mình một hành lang để giữ cho những người cung ứng dịch vụ và những người tự đi. Hoà hợp để mọi thứ phát triển. Vậy là đủ.
  4. qtuancamau

qtuancamau Thành viên mới

Các bác hơi nói quá rồi; thú thật mình đi với Minh mội vài chuyến rồi; chương trình Minh đưa ra quá ổn về đường đi nước bước; cực kì an toàn; và nói thẳng ra là chi phí cực rẻ; như vậy mọi người còn đòi hỏi gì nữa
    Đi du lịch bụi kiểu này thật ra cũng khá nguy hiểm; có thể các bác là những dân lão làng thì không sao, nhưng còn rất nhiều người newmember mới chẳng hạn; nên đi với Minh là quá ổn.
    Tóm lại quan trọng là khi mọi người đi về thì sao, ai cũng vui vẻ ;và mình thấy chả có ai phàn nàn các chương trình của Minh cả; các bác mod min hay các bác lão làng đại loại như thế nên có cách nhìn cởi mở hơn 1 tý
  5. ThitChoDe

ThitChoDe Thành viên mới

bác lại dùng nick spam ... rồi
    từ trước đến giờ cứ nick thấy cái nì bác VTM thì cam đoan 99% nội dung là bán tour kiếm tiền chứ mấy khi làm vô tư và free đâu ...
  6. tranvuhoang2005

tranvuhoang2005 Thành viên mới

Nếu vụ này kinh doanh thì bác Wumin đã không đưa lên đây rồi.
    Một người có thể làm KD DL nhưng họ kinh doanh thu tiền chỗ khác, còn trên đây, tôi thấy bác Wumin tuyển ng vụ này là phi thương mại đấy chứ nhỉ?
    Mục đích chuyến đi và kinh phí thì bác ấy đã nói rõ rùi cơ mà!
    Toàn mấy lão làng cãi nhau như newbie ấy, mang tiếng chết. Newbie cãi nhau mới thành nổi tiếng (chú Vietkyo ngày xưa)
  7. windysmile

windysmile Thành viên mới

Wumin suy nghĩ thế là ích kỷ rồi. Và thói quen của wumin cũng như hồi tự ứng cử mod, là có 1 vài nick vào tung hô, công nhận là lắm fan nhỉ ?
    Suy nghĩ đơn giản thế này thôi, mọi sự nên công bằng ở trên diễn đàn, cái này để cầm trịch thì có 1 số mod, ngồi trong chuồng bò cầm trịch. Wumin thi thoảng thả vào một tour, thì các anh em khác cũng thi thoảng thả vào một tour. Nhu cầu đi lại và đặt tour trong box vô cùng lớn, thực sự cũng là một nơi đang để kinh doanh, ai cũng có thể thả vào một tour, thì box sẽ tan thôi. lúc đó chỉ còn bò ngồi trong chuồng bò, chả có ai khác ở đây. Thế nên những topic kiểu như thế này, cần có mod vào khoá, thì lại im thin thít.
    Anh em chơi trong này, tự nguyên chia sẻ, tự nguyên đóng góp, kêu gọi tấm lòng, không phải la lên là e đóng góp, e tâm huyết rồi vào bán tour. Wumin tài giỏi thì kiếm tiền chỗ khác đi, anh em có phải đặt tour ở các hàng lữ hành, thì cũng là lựa chọn của họ, những nguời đã chơi và đang chơi ở box du lịch chỉ mong muốn có một môi truờng trong trẻo để các giang hồ ra vào cho vui vẻ, không phải để tìm tour. Đâu chỉ là một mình bạn Minh có thể kinh doanh được đâu. Thế nên tiền nong thì cũng chừa một chỗ ra để có nơi mà qua lại, đừng để anh em cứ nhìn thấy lại nhổ bọt. Tớ nói thật đó, không biết bao lần rồi.
  8. cuong1102

cuong1102 Du lịch Moderator

Khóa topic theo yêu cầu.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa