1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CỌ TRANG ĐIỂM ( Cách phân biệt cọ trang điểm, chọn cọ trang điểm......)

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi kimkim_dung, 11/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. spercrazy

spercrazy Thành viên mới

Cọ EOB và Posh khá giống nhau, theo tớ hóng hớt thì hình như nó đuợc đặt sản xuất ở cùng 1 công ty. Tuy nghiên cọ posh xinh hơn và có 1 số cọ mềm hơn EOB. Cọ má posh thik hơn hơn EOB, cán dài hơn, dày dặn hơn, cọ kabuki posh mềm hơn kabuki EOB, còn đâu tương tự nhau. Tớ thấy có reivew bảo cọ mặt EOB chán, thực ra ko phải, chị ý đợt truớc dùng kit EOB 2 dau xong review thế mà trong cái kit 2 đầu đấy cái mấy cái cọ mặt nó bé tí, chứ cọ full size chẳng chán tí nào.
    Cọ Ecotool thì ai da nhạy cảm dùng khá ổn vì nó là lông nhân tạo, mềm phết, tớ thik cọ này hơn cọ EM.
  2. song_nhi1325

song_nhi1325 Thành viên mới

Em ko dùng bột vẽ line mà dùng liquid eye liner hoặc chì . Cái bột là dùng cho ai ko dùng đc liquid thôi .
    Lông mày em còn ko cần tỉa nói chi vẽ
    Em tưởng bộ cơ bản như bạn gì post có cọ môi rồi.
    Kẻ line dưới của mắt bằng mầu em dùng cọ mút, mà em ko chuộng xanh đỏ , chỉ thích đánh mắt tông đen hoặc nâu vàng và vàng kim.
    Mỗi lần đánh phấn em lấy có 1 tí , đánh từng tí 1 cho đến khi đc thì lấy đâu ra phấn thừa,
    Mấy cây chị nói với em toàn là loại có cũng đc mà ko có thì chả ảnh hưởng đến hoà bình. Bộ cọ của em có thế thôi nhưng ko rẻ tí nào đâu chị thân mến ạ
  3. linhkhue3

linhkhue3 Thành viên mới

@@@ Songnhi
    Vấn đề không phải là đắt hay rẻ vì có những cây cọ làm bằng lông thú giá một cây còn bằng tiền nguyên cả mọt bộ cọ đó .
    Em chắc chỉ học sơ qua về trang điểm chưa đi vào trang điểm chuyên nghiệp . Chị thì chỉ từng làm quản lý tiệm áo cưới mà thôi nên cách mà chị học được nó chi tiết và hơi quá cầu kỳ so với những cách trang điểm để dùng bộ cọ thường .
    Nếu em học kỹ hơn em sẽ thấy thiếu đấy , vì có phải mình chỉ dùng để trang điểm cá nhân cho bản thân mình đâu , thỉnh thoảng còn trang điểm cho bạn bè và người thân mà mỗi người một mặt khác nhau .
    Cọ mút nếu như em nói dùng để đánh mi dưới màu mắt thì tán không nhỏ được đâu .
    Chị thì tuỳ vào trang phục mà đánh kiểu gì
    Còn bột không phải loại dễ dùng và dành cho những người không kẻ được bút nước , em có biết là bút nước rất có hại cho mi mắt không ?
    Tẩy rửa bút nước không dễ chút nào , bây giờ mọi người chuyển sang dùng kẻ bột nhiều hơn đấy
    Thử kẻ xem không dễ đâu nếu kẻ nét mảnh và sắc nét như bút nước