1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CỌ TRANG ĐIỂM ( Cách phân biệt cọ trang điểm, chọn cọ trang điểm......)

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi kimkim_dung, 11/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Cọ dành cho eyeshadow babi dùng 3 cây là thấy đủ nhu cầu cá nhân rồi bạn ba_gia_bon_chen
  2. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Mọi người ơi, cho tớ hỏi: làm sạch cọ thế nào nhỉ? Cả bông phấn nữa? Từ trước tới giờ tớ toàn cho cọ vào cốc nước có fa dầu gội đầu và "giặt". Còn bông phấn thì cũng giặt bằng nước rửa tay. Mọi người chia sẻ kinh nghiệm nhé!
  3. Koongluv

Koongluv Thành viên mới

thế cái cọ giống như cái xẻng mà bẹt bẹt ý chị, để làm gì nhỉ? em không biết công dụng của nó mà nhìn nó iu iu chị nhỉ !
  4. kimkim_dung

kimkim_dung Thành viên mới

nó xòe xòe hả em? Để phủi vết phấn bụi hoặc phấn mắt bị rới trên mặt( Nói chung là để phủi những gì trên mặt bị dính)
  5. nguoi_con_o_lai

nguoi_con_o_lai Thành viên mới Đang bị khóa

không hiểu sao mọi người lại dùng dầu gội đầu để làm sạch cọ nhỉ? Cọ trang điểm rất dễ hư và nếu dùng những sp tẩy rửa thông thường thì có thể làm giảm tuổi thọ của cọ, khiến cho độ mềm và hình dáng có thể bị khác đi và cũng làm ảnh hưởng đến kết quả khi trang điểm. Bọn Clinique có chai dung dịch tẩy rửa cọ đấy, giá cũng rẻ mà xài được rất lâu. Trên makeupalley cũng được feedbacks tốt. Estee Lauder cũng có nhưng mình thấy đắt hơn mà rất ghét loại nắp mở của nó. Bỏ tiền ra cho một bộ cọ ko phải con số nhỏ nên nếu muốn dùng dài lâu thì cần quan tâm đến nó nhiều hơn.
  6. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Cảm ơn babi người đẹp nhá.
    Chắc tớ cũng chỉ dùng đến đây là hết đất.
  7. ktsb

ktsb Thành viên mới

mọi người ơi, bộ cọ của TBS có ok ko, tớ đang định mua nè
  8. nickynguyen

nickynguyen Thành viên mới

Tớ dùng qua rôig nè ... tớ thấy oki lắm dùng cho cá nhân là tuyet rồi ...... mềm mại mà ko dụng ...có 1 topic của chi Ek có hỏi về cọ TBS rồi đó bạn có thể vô đó tham khảo
  9. nickynguyen

nickynguyen Thành viên mới

Mình thì vệ sinh cọ ko bằng dầu gội đầu hay là nc rửa tay j cả .... mình dùng chai dung dịch dành riêng cho cọ .... xịt vài xịt vao cọ ròi lấy khăn bông lau .... nếu cảm thấy ko sach thì làm lại lần nữa....rồi dùng khăn bông lau khô và để đứng cọ lên ...ngày hôm sau hoặc vài tiếng sau là khô liền .....mà dùng chai xịt đó cọ sẽ rất nhanh khô hơn là minh giặt bằng nc bình thường....Chúc bạn sớm kiếm dc kinh nghiệm cần thiết để bộ cọ trang điểm của bạn sẽ có tuổi thọ lâu hơn nha
  10. Amiga

Amiga Thành viên mới

chị Cin: làm theo cách của chị cũng được đấy, nhưng chị nhớ dùng dầu gội đầu nhẹ thôi nha, kiểu babyschampo ý, có thể cho một chút dầu xả và cuối cùng xả sạch bằng nước ấm.
    Các bước em làm sạch cọ như thế này:
    -Nhúng cọ cho ướt bằng nước ấm
    - Đổ một ít dầu gội đầu vào lòng bàn tay.
    - Xoay tròn cọ trong dầu gội đầu, (quệt qua quệt lại nếu là cọ dẹt), lúc này mình sẽ thấy phấn còn lại trong cọ được rửa ra nên ra màu.
    - Xả cọ dưới dòng nước ấm đang chảy, dòng nước nhỏ nhỏ thôi, không thì tung toé hết
    (tiếp theo có thể dùng dầu xả nếu muốn và cũng xả sạch)
    -Khi cọ sạch rồi thì dùng khăn thấm cho khô nước và dùng tay chỉnh lại cọ cho đúng với cái form chuẩn của nó.
    - Đặt cọ nằm ngang trên cạnh bàn để tự khô.
    voila, xong rồi đó.....đây là cách người ta chỉ em lúc em mua MAC brushes. Người ta khuyên nên làm một tuần một lần, nhưng mà ít khi em chăm chỉ được đến thế lắm.
    Loại xịt như Nicky nói, em cũng có thử, nhưng em lỡ mua phải loại có cồn nên xịt được mỗi lần rồi không dùng tới nữa.