1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CỌ TRANG ĐIỂM ( Cách phân biệt cọ trang điểm, chọn cọ trang điểm......)

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi kimkim_dung, 11/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Littlemeomeo

Littlemeomeo Thành viên quen thuộc

Sao cây 187 của tớ không thấy rụng lông mấy nhỉ!!! Oánh rất oki!!!
    Tớ vẫn còn 1 cây 187, bạn nào có nhu cầu không?
  2. cafemuoi

cafemuoi Thành viên rất tích cực

Ko hiểu sao mình không sửa được ảnh.Xin xóa.
    Được Cafemuoi sửa chữa / chuyển vào 21:16 ngày 16/08/2009
  3. cafemuoi

http://muare.vn/forum/ThoiTrangMyPham/2349629/trang-3.ttvn
    Cả nhà ơi, mình chỉ trang điểm nhẹ thôi và không thường xuyên. Tớ vừa xem bên muare, có một bé bán bộ cọ như thế này. Với giá 550k có ok không?
    Bộ cọ mini lông nhân tạo nha, rất rất mềm, gồm 7 cọ, bộ này đầy đủ hết các cọ make up cơ bản.
    Gồm cọ powder, blush, cọ mắt, cọ đánh hốc mắt, cọ concealer, cọ kẻ mắt, cọ chải mi.
    Tư vấn giùm mình nhé.Cảm ơn. (Hoặc mình muốn mua một bộ mini như vậy của hãng khác thì nên mua hãng nào, ở đâu (HN nhé) và giá khoảng bao nhiêu?
  4. song_nhi1325

song_nhi1325 Thành viên mới

Sper bán thì yên tâm rồi chị , nàng ý bán bên muare lâu lắm rồi , chị mà đến nhà nàng ý thì bạt ngàn đồ mỹ phẩm , thể nào cũng mua thêm so với dự kiến
  5. cattrinh

cattrinh Thành viên mới

c dung lại chia sẻ thông tin cho mọi người^^thanks c nha
  6. linhkhue3

linhkhue3 Thành viên mới

Èo ...bộ cọ của tớ có 19 cây tớ nghĩ là đủ , bộ cọ này có 7 cây thiếu nhiều thứ quá ...có nhiều mỹ phẩm không dùng được
    Bạn mua của Korean tầm trên dưới 1 tr cũng được mà , chủ yếu là cách bạn giữ gìn và đặc biệt là đồ mỹ phẩm của bạn phải tốt nữa mà
  7. TRANGKEOshop

TRANGKEOshop Thành viên mới

8. song_nhi1325

song_nhi1325 Thành viên mới

Từng này cây đủ rồi chị , em cũng chỉ có từng này thôi , khác cái là cọ mắt em có 5 cây khác nhau cùng 1 kích cỡ , 2 cây mỗi cây to hơn 1 cỡ . Cọ để đánh mặt thì có 2 cây . Cái cọ chải mi kia là vô ích kìa
  9. linhkhue3

linhkhue3 Thành viên mới

Thế với dạng bột màu dùng để kẻ eyeliner mà không dùng bút nước (liquid eyeliner) thì cọ đâu ra ?
    Cọ đánh lông mày bằng bột nữa nhé .
    Rồi cọ tô son môi
    Cọ kẻ màu mắt bên dưới thật mảnh ( có màu )
    Hoặc với cọ dùng để lấy phấn thừa to như cái quạt trang điểm khi kết thúc thì dùng cái gì ?
    Cái cọ chuốt mascara đó nó vẫn cần nếu khi chải mascara nó bị vón cục lại thì dùng nó để tách ra dễ dàng .
    Hihi còn làm vệ sinh cho em nó thì nhớ là khi trang điểm xong đã phải gõ cây chổi cho nó ra hết lớp màu mắt , hoặc má hồng còn bám trong đó đã này .
    Nên giữ lại những bao nhựa nylong bọc ở đầu cọ khi mới mua , nó giúp cho cọ lông đều và gọn .
    Nếu thích tắm rửa cho nó thì bằng dầu gội đầu đó
  10. cafemuoi

Thực ra mình cũng có đủ cọ rồi nhưng do nó cọc cạch chả vào bộ gì cả. Nên muốn có một bộ nhỏ xinh tiện mang theo người vì mình dạo này lười xách túi to quá. Nói chung lười đủ thứ. Mê bộ 550k này lắm nhưng tuần này đang móm quá mà vẫn cứ muốn mua luôn nên đành lấy một bộ của mẹ Suecoi bên muare.
    Đã nghèo nhưng cứ thích mua linh tinh, khổ thế đấy.
    Cảm ơn mọi người tư vấn, nhờ tối qua lọ mọ thế là đánh dấu thêm mấy địa chỉ mỹ phẩm.
    To Songnhi_1325: Mình cũng thích có nhiều chổi mắt lắm. Mỹ phẩm mình dùng thường xuyên nhất là Mascara.
    Bây giờ nhìn đồ make up thích thật, chả bù cho hồi bé, nhìn các mẹ các chị có thỏi son Thái, được bôi lên một tí là cười tít mắt rồi.
    Được Cafemuoi sửa chữa / chuyển vào 20:25 ngày 17/08/2009