1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Côi Trì Group

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi lamhic, 17/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lamhic

lamhic Thành viên mới

Hiện tại đang lên kế hoạch. Chắc cuối tháng 7 đầu tháng 8 mới có kế hoạch cụ thể. Hy vọng sẽ có chuyến đi vui vẻ
  2. fifillehn

fifillehn Thành viên mới

ở ninh bình có tam cốc- bích động ,và khu tràng an thì khu tràng an đẹp hơn hẳn, với phong cảnh , thiên nhiên hữu tình .. Các bác đi thuyền chụp nhiều ảnh với non nước vào nhé, đẹp lắm đấy
  3. lamhic

lamhic Thành viên mới

Đúng rồi, khu tràng an đẹp hơn cả tam cốc bích động. Minh cũng đang xem xét xem sẽ đi những đâu. Các bác nào biết rõ thì tư vấn giùm nhé. Ninh bình cũng có nhiều nơi tham quan. Bái Đính, Đền thờ Vua Đinh - Lê, Tràng An, Tam cốc - Bích động, Tràng An, Chùa Non nước...
  4. fifillehn

fifillehn Thành viên mới

chùa bái đính hiện là ngôi chùa lớn nhất việt nam, đợt lễ phật đản đã tổ chức ở đây . Ngoài ra còn có nhà thờ Phát Diệm . mà nếu bác đi nhà thờ thì đi buổi tối ấy vì tối người ta mới có lễ , trong nhà bật đèn đẹp lắm
  5. lamhic

lamhic Thành viên mới

Thanks bác. Phát Diệm có kiến trúc đẹp, nhưng lại tách biệt với các khu tham quan trên. Từ Thành phố về đến Phát diệm cũng khoảng 20 - 30 km. Còn các khu thăm quan trên lại nằm quanh thanh phố. Về ăn uống nhờ các bác tư vấn hộ địa điểm ăn, ngon rẻ. Em là nguời NB nhưng ko thạo lắm ở trên thành phố. Dân nông thôn mà. hihihi
  6. lamhic

lamhic Thành viên mới

Định đi ô tô nhưng có khi đi xe máy hợp lý hơn. Bác tele có kinh nghiệm tổ chức chuyến đi cái nhỉ. Bác đợt này đang HOT, em thì không có kinh nghiệm giìvề vụ tổ chức.
  7. longlanhlunglinhlieuru

longlanhlunglinhlieuru Thành viên rất tích cực

các bạn định đi Thổ Hà vào T7 hay CN tuần này ah. Nếu đúng cho tớ tham gia với nhé.
  8. PamHime

PamHime Thành viên mới

Ôi thế à? Cuối tuần này tớ cũng rảnh, cho tớ đăng ký đi Thổ Hà với! Thảo nào thấy bác Lammacca post bài dài dằng dặc giới thiệu Thổ Hà mà tớ lại không để ý câu cuối! Có đăng ký đi thêm được không bạn ơi!
  9. lamhic

lamhic Thành viên mới

Mình định đi Thổ Hà 1 ngày vào CN. Nhưng đang thống nhất lại nhóm xem cụ thể thế nào đã. Có gì minh sẽ reply sớm lại để bạn có kế hoạch.
  10. bngocpt2003

bngocpt2003 Thành viên mới

Bác ơi Tràng An đi xe máy cũng đưọc, tầm 80km. Đi Tràng An 1 ngày thì hơi thừa thời gian, có thể kết hợp đi chùa Bái Đính hay đền Vua Đinh, Vua Lê luôn.
    Ăn thì bác có thể vào nhà hàng Ba Cửa, đối diện lối vào Tràng An. Khi vào có biển báo dọc đưòng hay bác có thể hỏi bảo vệ khu Tràng An họ sẽ chỉ cho, nên đặt trước nếu bác đi đông người ...