1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

► CƠM TRƯA OFFLINE

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi sutubienbong, 21/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. piccolo

piccolo Thành viên mới

Ừ, chính ra vào muachung hoặc nhóm mua cũng được đấy. Mình cứ mỗi người mua 3 phiếu là tha hồ ăn =))
  2. sutubienbong

sutubienbong Thành viên mới

Cám ơn bác Vịt. Cường độ này là hơi cao. Em chỉ định 2 tuần/ lần. Tất nhiên sẽ di chuyển vòng quanh thành phố. Tuần này làm phát khai trương lúc 11h30 trưa ngày thứ 6 ngày 1/7 tại khu vực Cầu Giấy trước đê. Cái vụ mua voucher em không rành lắm. Có gì bác tư vấn giúp em. Ai tham gia được tuần này thì đăng ký nha!. Hạn chót là 12h trưa thứ năm, sau đó căn cứ vào số người sutu sẽ chọn quán và món ăn!!!
  3. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

4. luc_thao

luc_thao Thành viên mới

mượn
  5. sutubienbong

Thế này là thế nào??? Sozy các bác, dạo này em không cập nhật lắm với các biểu tượng và tiếng lóng của ttvn!
  6. baotrungvip

Hồi xưa còn bao cấp, đi mua hàng theo tiêu chuẩn tem phiếu, ví dụ muốn mua 1 bánh xà phòng phải xếp hàng từ 5h sáng, đến khoảng 8h mới đến lượt vào mua, các bác nhà mình dậy sớm xếp hàng bằng gạch, ghi tên mình trên viên gạch rồi quay ra chợ búa, khi nào đến lượt mình thì vào mua, cụm từ " đặt gạch" ra đời từ đó, nó có nghĩa là giữ chỗ, xí chỗ, đăng ký ...... :D.
    Nhà thầy Lục xây bằng bê tông nên không có gạch, thấy viên gạch vứt giữa đường tưởng không có chủ nên mượn tạm để giữ chỗ ý mà :D
  7. luc_thao

luc_thao Thành viên mới

Ý ngài Vịt là như nào? mới xây nhà xong ko mời anh em KBC qua quậy tí, còn bảo là nhà ko có gạch, nhà nào xây bằng bê tông:))

Gạch này là mượn, đặt viên số 2 để lấy chỗ.
    Cảm ơn Vịt:))
  8. sutubienbong

Vậy là có 3 người rồi. Đợi đến mai xem còn ai nữa không thì em sẽ chốt địa điểm nhé!
  9. baotrungvip

Anh có ông anh họ người BG mở quán ở số 10 ngõ 2 phố Trần Quý Kiên, tên quán là Bách Gia Quán. Em Sutu lúc nào tiện thì qua ngó xem có offline ăn trưa được không nhé.
  10. sutubienbong

Bác ăn ở đấy bao h chưa? Nếu bác bảo được thì là được thôi. Nhất là chủ quán lại là người Bắc Giang nữa. Nếu có discount cho anh em BG-BN thì càng tốt bác Vịt ạ! Khà khà