1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Còn ai tin vào tình yêu không ?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi hongkong_girl, 31/07/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hongkong_girl

hongkong_girl Thành viên rất tích cực

Em cũng sắp chính thức 3 sọi rồi. Bạn bè chồng con cả rồi, đứa nào nhanh chân con chúng nó bắt đầu đi học rồi ấy chứ. Có quả cạ cứng đùng 1 cái cũng tuyên bố lấy chồng.
    Nhưng mà em vẫn quan điểm phải có tình yêu, phải yêu đến mức có thể vì 1 người mà không quan tâm đến những người xung quanh (tất nhiên trong khuôn khổ giới hạn cho phép), yêu đến mức cưới xin là chuyện tự nhiên hết sức. Kể cả có yêu 1 tháng hay 3 tháng thì cũng phải là tình yêu mới được
    Thế mà cứ mỗi lần e phát biểu như thế là đều bị bọn bạn em nó ném đá, dội nước lạnh , đủ kiểu...
    Nản với bọn nó quá.
    Có bác nào còn mơ mộng giống em ko . hức. ko lẽ e lạc đàn, ko lẽ e ko bắt kịp thời đại nữa rồi ?:-??:-??
  2. thanhtungvcb

thanhtungvcb Thành viên mới

Có chứ, mình vẫn tin vào tình yêu.
    Yêu, cuới với nhiều ngừoi là duyên là số.
    Nhưng cũng có nhiều ngừoi là sự đánh đổi lấy một thứ gì đó.
    kieuhaiyen thích bài này.
  3. ThuCuc89

ThuCuc89 Thành viên mới

Dạ, có em![:D]
    Lấy nhau ko yêu mà vẫn hạnh phúc thì thiên hạ ng ta đổ xô lấy chồng hết rồi, chị ạ. Tuy nhiên, theo những ng cứu của tụi em thì chỉ còn khoảng 51% chị em trả lời "Có!" cho câu hỏi của chị thôi. Trong 49% còn lại thì có nhiều thể loại lắm, chị ạ. Do lừoi học tập mà a dua, do khó khăn mà ko đuợc học đến nơi đến chốn, do hoàn cảnh thúc đẩy phải vội vã khi quyết định.... Chỉ cần chị chú ý rằng, 51% thì chăc chắn vẫn lớn hơn 49%.... [:D]
  4. thanhtungvcb

thanhtungvcb Thành viên mới

Em HỒng KÔng girl cũgn cần chú ý rằng cái 49-51 kia là nghiên cứu của tụi Thu Cúc, mà hình như cầm đầu là nàng Thu Cúc chỉ thích trai luợn vè vè quanh nguời thôi.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Em HỒng KÔng girl cũgn cần chú ý rằng cái 49-51 kia là nghiên cứu của tụi Thu Cúc, mà hình như cầm đầu là nàng Thu Cúc chỉ thích trai luợn vè vè quanh nguời thôi.
  5. Cuoi_ben

Cuoi_ben Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Em này lập topic cứ như chưa yêu bao giờ.... Khó tin quá :)) =))
  6. chipbong157

chipbong157 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

89 sao phải vội ! ;));));))
  7. bochet

bochet Thành viên rất tích cực

Ai cũng tin vào tình yêu. Tình yêu mỗi nguoi mỗi khác. Chỉ khi 2 bạn có định nghĩa tình yêu giống nhau thì cơ hội nên đôi nên cặp cao hơn nhiu. Mình đoán thế.
  8. Meo_ngungoc

Meo_ngungoc Thành viên rất tích cực

đôi lúc cũng bảo thôi tặc lưỡi nhắm mắt lấy 1 ng cho xong nhưng hình như k tình yêu thì càng nhin càng ghét.
    Nên thôi thà k lấy chứ k lấy bừa đâu.
    Hi, suýt nữa cưới chồng tháng này, may sao thoát, chứ lấy 1 ng kô yêu chắc thích ở ngoài đg hơn về nhà mất. Em à! cứ mơ mộng có sao đâu, già có cái duyên cái tự tin của già đấy.
  9. nguyenha89

nguyenha89 Thành viên mới

Có mình nữa này. Theo qđ của mình thì gđ pải được xây dựng trên nền tảng của tình yêu. Tuy nhiên nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác nữa.
  10. Cuoi_ben

Cuoi_ben Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Chỉ cần phù hợp và thông cảm cho nhau được là có thể cưới được rồi [:D]
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Chỉ cần phù hợp và thông cảm cho nhau được là có thể cưới được rồi [:D]