1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con dân Thanh Hoá có hộ khẩu Sài Gòn

Chủ đề trong 'Thanh Hoá' bởi ecoli, 01/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ecoli

ecoli Thành viên mới

Con dân Thanh Hoá có hộ khẩu Sài Gòn

Mình vừa xem qua topic Xứ Thanh ở Sài Gòn nhưng thấy lộn xộn quá.
    Không biết hội đồng hương ở Sài Gòn có hoạt động thật không, hay là mình ko biết. Nhìn qua thì thấy các bác đều về quê trong những dịp quan trọng cả, có bác nào hộ khẩu Sài Gòn thì họp thành một hội đi, như vậy thì mới duy trì được hội chứ.
    Tôi ko biết lớp trẻ chúng ta như thế nào chứ thấy hội đồng hương TH của thầy mẹ tôi (do bác gì ở công an thành phố làm hội trưởng xin lỗi nếu bác này là thầy của bạn nào trong số diễn đàn chúng ta) họp chẳng có giờ giấc cụ thể gì cả. Nghe đâu 30/4 năm nay họp tại nhà tôi rồi có thấy gì đâu.
    Vì thế, tôi nghĩ rằng chính lớp trẻ chúng ta phải duy trì hội này, vì nếu ko con cái chúng ta sẽ ko còn mang quê TH anh hùng nữa đâu. Chúng ta rất yêu TPHCM vì đã cho chúng ta sống,ăn học và làm việc, nhưng quê của chúng ta là Thanh Hoá kia mà.
    Nào cố gắng lên các bạn, nòng cốt của hội sẽ là các bác có hộ khẩu tại TpHCM.
  2. arcvubale

arcvubale Thành viên rất tích cực

Ối dồi, chào bạn TpHCM quê mãi tận Thanh Hoá. Ở VN mình quê ở tỉnh nào chả anh hùng . Bạn không nghe người ta nói Hà Nội anh hùng, Hà Tây anh hùng, Nam Định anh hùng, Quảng Trị anh hùng, TpHCM anh hùng.....
    Hê hê, văn hoá chậm chạp và lề mề là đặc tính mang tính gốc rễ của người VN rồi. Mình cũng ở trong TpHCM 1 thời gian và cũng có Hộ khẩu KT3, bây giờ mình ở HN có được tham gia không nhỉ? Mình cũng yêu HN lắm vì HN cũng cho mình ăn học......
  3. Guliaka

Guliaka Thành viên mới

Hơ hơ , đại ca Lê ra HN làm roài à ? Chắc hồi ở tp xí zai quá bị tẩy chay hả anh ?
  4. thaonguyentm3

thaonguyentm3 Thành viên mới

Anh chàng Lê này coi bộ ít khi nào tán thành ai nhỉ? Trong bài viết thể nào cũng có vài câu khó nghe rồi mới yên tâm logout thì phải.
    Anh Lê này mà cứ viết thế này thì chẳng ai dám viết bài đâu.Khen thì khen, mà chê thì chê. Đừng có viết theo cách mỉa mai thế này khó chịu lắm. Đọc cứ có cảm giác mỉa mai khó chịu vô cùng.
  5. tocboduoiga2005

tocboduoiga2005 Thành viên mới

Bản chất khó đổi!
  6. thieulambacphai

thieulambacphai Thành viên mới

Tui đọc thấy bale chẳng có gì là mỉa mai cả. Bạn ấy viết đúng đấy.
  7. arcvubale

arcvubale Thành viên rất tích cực

Hê hê, tri kỷ, tri kỷ. Bác cũng ở TH phỏng? Ngày trước có phải học Thiếu Lâm Bắc Phái Phật gia của thầy Phan Hùng Huy không nhỉ
  8. thieulambacphai

thieulambacphai Thành viên mới

Tui không ở Thanh Hóa mà ở Kinh Bắc. Tui chưa có duyên được gặp thày Phan Hùng Huy nhưng đã từng đọc cuốn "đầu cân quyền pháp" của thày rồi.
    Thày tui người miền Nam.
    Thân ái !