1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con đường đến với LINKIN PARK

Chủ đề trong 'Linkinpark (LPFC)' bởi atlyeta2810, 20/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. atlyeta2810

atlyeta2810 Thành viên quen thuộc

Con đường đến với LINKIN PARK

Thú thực với các cô,các bác là tui chỉ mới nghe Rock được khoảng một năm trở lại đây và nghe LINKIN PARK hơn một tháng gần đây thôi.Vì vậy mà những hiểu biết của tui về Rock nói chung và về LINKIN PARK nói riêng còn rất chi là hạn chế ( cái ni thì mong các cô,các bác chỉ giáo cho nhiều )
    Trước giờ tui chỉ nghe Rock Ballads thôi,nhưng từ khi nghe mấy bài của LINKIN PARK phát trên sóng FM tui đã thấy thích thích rồi.Một lần ra quầy đĩa với thằng bạn , tui vớ được cái đĩa METEORA và tui thực sự kết LINKIN PARK từ đó.Qua Internet biết LINKIN PARK còn 2 Album khác là Hybrid Theory và Reanimation tui lại chạy ra mấy quán đĩa và quyết tìm cho bằng được ( và cuối cùng thì cũng tìm được ).
    Từ đó ngày nào cũng nghe LINKIN PARK hết.Nhạc chi mà hay đến lạ,nghe phê lòi cả...màng nhĩ.Ấy rứa mà mấy thằng cùng phòng tui lại kêu đau đầu mới tức chứ.Mà cũng dễ hiểu thôi:mấy thằng đó suốt ngày chỉ biết ôm lấy Jimmy Nguyễn thì làm sao tiêu hoá nổi nhạc của LINKIN PARK.
    Còn các cô,các bác thì sao?Con đường nào đã đưa các cô,các bác đến với LINKIN PARK vậy?

2. Evil-Inside

Evil-Inside Thành viên quen thuộc

Hơ hơ, em nghe LP từ khi ra Reanimation lâu rồi, chỉ tiếc là ko biết mà theo từ đầu....
    Hồi đó có thằng bạn mua CD LP về, nghe ko nổi vứt cho mình --> được quả CD chả mất money

Evil for Now and Forever
  3. Cyber_girl

Cyber_girl Thành viên quen thuộc

em biết LP qua MTV ,em nghiền MTV gần chết nhưng hồi đấy chỉ nghe teenpop thôi,thấy cái IN THE END mấy lần nhưng đều chuyển kênh ,vì thấy clip chưa gì đã tối rầm rầm ,sau có 1 lần ngồi nghe tử tế ,cũng thấy hay hay ,nhưng lúc đó chưa thích ,dần dần theo trào lưu{phải thú thật là theo trào lưu}thì nghe nhiều 1 chút ,cuối cùng nó ngấm vào máu lúc nào không hay ,từ đó trình độ âm nhạc lên hẳn ,nghe bài nào chuối mắn 1 chút là không chịu nổi ,bài nào hay mà sau đấy thành hit thì biết ngay ,không gì sung sướng bằng nghe LP hát live ,nhảy theo ,gào theo ,thấy lúc đó mới đúng là mình thật sự,từ khi nghe LP ,cũng thấy mình hay lên hẳn
    còn mọi người thế nào?
    LET LOVE LEAD THE WAY
  4. L337Krew

L337Krew Thành viên rất tích cực

hơ hơ,Linkin_hot đâu,ra anh biểu,đứa lào làm anh nghiện LP à à,không phải em đâu em ạ,trước em có 3,4 đứa định cải tạo cái đầu chỉ nghe nhạc Trung Quốc của anh rồi nhưng hổng ăn thua ngoài bài Crawling,rồi sau đó trấn cái Re của em,nghe sướng quá đi làm nốt cái Hy,rồi tới Meteo,bây giwo floại gì cũng phang,Heavy tới ballab

Yêu người ta chỉ yêu người ấy
    Sao người nơi đó mãi thờ ơ
    Nhớ người đêm ta nhớ một người
    Nhưng người đã đi từ bao giờ
  5. red_devil

red_devil Thành viên rất tích cực

Con đường đến với LP, đang chán ốm những cái bài cải lương pop, tìm một cái gì đó mới mới --> Linkin Park
    I'm just a little old fashioned
    It take more than physical attraction
    My initial reaction is honey give me loved
    A facsimile of
    Don't love me for fun girl, let me be the one, girl !
    Love me for a reason, let the reason be love
  6. Vegita86

Vegita86 Thành viên quen thuộc

Em có anh thầy dạy Tiếng Anh thích LP .1 hôm em em làm bài tập điền từ qua việc nghe bài hát .Và bài hát mà em được nghe hôm đó là In The End.Rồi sau đó phê luôn LP.

I can't feel
    The way I did before
    Don't turn your back on me
    I want be ingore.
    Beethoven
  7. CUSTOMIZE

CUSTOMIZE Thành viên mới

con đuờng đến với linkin á? hay nhỉ ^^
    một người tui thích... thích linkin... tui nghe thử...và chuyếnh lun ...TUYỆT ZỜI ...
    [green]
    ngay mai troi lai sang
  8. BYE_BYE_MY_LOVE

BYE_BYE_MY_LOVE Thành viên quen thuộc

he he hồi trước em nào có rock rap gì chỉ nghe mấy thể loại như hồng nhung hay thu phương thui ( troài sến que' ! ) sau đó mấy đứa bạn em chê em lạc hậu vì không bít LP là ai ,ITE là bài nào... chim cú em mua luôn -> phê như con tê tê !

...I wil never know myself..
  9. AlfaRomeo

AlfaRomeo Thành viên quen thuộc

Hồi đó nghe LP là từ đứa bạn nó cho nghe thử hôm đi tham quan,hix hix...đầu tiên ko thể nghe nổi,xong nó bật cho CRAWLING ,nghe thì fê lun!
    Nhưng mừ các bài còn lại cũng phải nghe đến lần thứ 3 mới thấy hay...
    LINKINPARK như là một loại ma tuý mạnh,xài vài lần đầu thì khó khăn,về sau thì càng xài càng fê...ngày nào không chơi vài choác thì rất khó chịu.Rồi đến lúc xài loại nào nhẹ hơn thì cảm thấy chán vô cùng
    It start with...
  10. Cyber_girl

Cyber_girl Thành viên quen thuộc

êu,cách so sánh này của bác alfaromeo hơi bị đúng và qiái đó ,nhưng mà nghe cách so sánh này cứ như là bác đã dùng thử ma tuý rồi ý ,hehe
    đúnglà nghe LP xong mà nghe mấy loại nhạc trẻ kiểu cải lương của VN thì không nuốt nổi,mà nghe loại teenpop cũng thấy không phê
    LET LOVE LEAD THE WAY