1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con đường đến với LINKIN PARK

Chủ đề trong 'Linkinpark (LPFC)' bởi atlyeta2810, 20/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linkinhot

linkinhot Thành viên rất tích cực

lần đầu tiên em nghe lp là vào 1 ngày chủ nhật nài đó vào tháng 12 năm 2001..lúc đó khoảng 9h30 phút,ko nhớ là mấy giây...đang mơ mơ màng màng chuẩn bị ngủ thì tự nhiên thấy cái gì nghe hơi giống limp..nghe phê dã man..sau đấy nghe bố Quang thân yêu bảo đó là bài IN THE END của LIN KIN PARK... và thế là em đã quyết đinh ngay lập tức ko cần suy nghĩ gì nhiều :Đây sẽ là ban nhạc yêu thích của mình
    Tết năm sau(tức là năm 2002)em đi mua đĩa cùng mấy con bạn....thấy thấp thoáng chứ LP...mắt sáng rực ôm chầm ngay cái đĩa Hybrid Theory...và thế là mê tít trên cành mít...hic sao lại hay thế ko biết nữa..hay ko thể nào hay hơn được nữa
    Và thế là công cuộc quảng bá+đầu đọc bắt đầu....đi đâu cũng lải nhải về LP đến nỗi nhiều đứa cứ thấy LP là liên tưởng đến em....ngại quá cơ.....phải nói thật là công cuộc đầu độc của em rất thành công...nhưng hậu quả thì vô cùng đau đớn...có lẽ ko nhắc lại thì hơn....ko em khóc mất thôi..hu hu hic hic hic
    ..........I wanna run away...........
  2. exterminator84

exterminator84 Thành viên mới

Con đương tới với LP ý hả.
    Xem nào,tui mới nghe LP từ cuối năm 2001.Bài đầu tiên tôi nghe là 'in the end 'thì phải(chả nhớ).Chỉ biết rằng mới nghe đã fê ngay.
    Hơ hơ sau đó thi đi mua đĩa.Lần đầu nghe vài bài đã thấy nhức hết cả đầu."May thay" tui lại có thói quen nghe nhạc trong khi học.Thế nên là vừa nghe LP vừa học thì tha hồ mà đau đầu.Thế rồi nghe đến lần thứ 2 đĩa HT thì đổ luôn.
    Đấy chỉ có thế.
    Hold my breath as I wish for death
  3. Cyber_girl

Cyber_girl Thành viên quen thuộc

bác giỏi thật đấy nghe nhức hết cả đầu mà vẫn chịu khó nhức đầu ,chắc bác muốn đau đầu thì đỡ phải học chứ gì?
    LET LOVE LEAD THE WAY
  4. exterminator84

exterminator84 Thành viên mới

Nhưng nghe nhiều thì chẳng thấy đau đầu nữa.Như kiểu bác Alfa nói ấy.Bây giờ vừa học vừa nghe LP thì học hơi bị vào.Vừa nghe LP vừa làm toán thì...Có lẽ nhờ nghe LP mới đỗ ĐH đấy.
    Khổ cái là nghe LP nhiều nhưng tui chả mấy khi tìm hiểu về LP cả mà chỉ nghe thôi.Thế nên là mới fải vào đây để... bổ túc.
    À mà tôi thấy cái topic này hay ra fết.
    Hold my breath as I wish for death
  5. linkinhot

linkinhot Thành viên rất tích cực

nhưng mà thành viên ít không thể tả được
    quanh đi quẩn lại cũng chỉ có mấy người
    chắc phải đi dụ dỗ thêm quá
    ..........I wanna run away...........
  6. leha2000

leha2000 Thành viên rất tích cực

Ít nhưng chất lượng là được.

Asian Pig

7. atlyeta2810

atlyeta2810 Thành viên quen thuộc

Tui đồng ý vói ý kiến của bạn linkinhot , thành viên của box ít tham gia quá.Dạo này tui cũng đang ra sức dụ dỗ thêm được vài người và nạn nhân đầu tiên quí vị biết ai không : em trai tui đó

8. xi_xon_chanh_che

xi_xon_chanh_che Thành viên mới

hồi đó coi MTV nghe được In the end ... phê wá ... mà lại quên mất tên nhóm nhạc hehe ... đi cafe thì xem được Crawling ... thế là chạy đi mua đĩa ngay ... đâm ghiền ... ngày nào cũng vật vã cùng Reanimation với Hybrid Theory ..... mẹ nói con gái con đứa nghe nhạc kinh khủng ... còn con chị thì chửi là ồn ào wá ... mặc ... mà cũng nhờ Linkin Park mới quen được người í ... vui vui ...
    It's so hard to say goodbye to yesterday !!
  9. slim_sandy

slim_sandy Thành viên quen thuộc

Tự hào mà nói tớ biết LP từ tháng 8-2001, hồi trên MTV chiếu their first single: One step closer nhưng chưa thích ngay, chỉ thích họ thực sự khi crawling video ra đời.
    www.LPvnfc.com
  10. puppytin

puppytin Thành viên quen thuộc

LP , chả hiểu là bọn nào, nghe mấy đứa nói, qua nhà thằng bạn, luộc con đĩa của nó về nghe, mấy hôm đầu chả có tí cảm giác gì cả, về sau , tự nhiên thấy hay hay, thế là thích thôi.
    p/s : Slim_sandy này, lớp học trống trên AMS đứt chưa, hay là vẫn tiếp tục, Goozydy học thêm được điệu gì hay baig gì mới không, post cho anh em học ké với
    I love you , mingy