1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con đường mà tôi đến với Bóng Bàn và câu chuyện của tôi về Bóng Bàn!!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi ansoxvn, 14/04/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hungoluv

hungoluv Thành viên mới

tsheu_hi là ai vậy mà tui nghĩ hoài không ra. Có lẽ là lúc Tsheu_hi nổi tiếng thì tui đã ngưng đánh bóng bàn đội tuyển rồi. Tui cũng dân số 8 Phan Đăng Lưu xuất thân từ lò của anh Tuấn Anh va thầy Mỹ nè. Tui đánh cùng năm với Quang Duy, trên 2 năm so với Phúc va Hạnh. :). Tôi cũng đánh bóng bàn từ thời chưa đứng tới bàn lúc 6 tuổi, chung với Minh Phương (Phước, cháu anh Tuấn Anh). Thôi, nói 1 hồi cũng không nhận được người thân đâu. Không biết dạo này mọi người ở số 8 sao roi, thầy Hùng khỏe không ??? Nếu còn liên lạc với trên đó thi nhớ nhắn thầy cho Việt Hùng hỏi thăm nha. :).
    Bye Tsheu_Hi
  2. Tinyl

Tinyl Thành viên mới

Chuyện của em thì chẳng "lâm li bi đát" như mọi người, cùng chẳng có tình tiết nào hấp dẫn gay cấn cả, nhưng cũng xin post lên đây cho mọi người góp ý:
    Em từ nhỏ chẳng biết đến BB là gì cả, và cũng chưa bao giờ nghĩ rằng mình sẽ mê BB. Cho đến khi vào lớp 10, trường cấp 3 này có luôn một phòng BB, khoảng mười mấy cái bàn gì đó. Vì quá sẵn, lại rẻ, nên cứ sau giờ học tụi bạn cứ rủ ở lại chơi. Ừ thì chơi, chơi riết nó đâm nghiền, như nghiền heroin vậy. Giờ nhớ lại cái hồi mình mới cầm vợt, buồn cười quá. Rồi thì đánh nhiều, tất nhiên là phải "khá" lên chứ. Khá là khá theo cái kiểu hư tay á, đánh bậy bạ không thể tả. Cho đến khi đi đánh giải trường, em gặp một thằng đánh tệ vô cùng. Vì nó đánh tệ cho nên vào trận nó chỉ biết nâng lên cho mình đập, và thế là em mừng quá, đập... ra ngoài. Thua quá đau, về nhà mới "tới bữa quên ăn, nửa đêm vỗ gối, ruột đau như cắt, nước mắt đầm đia" (chôm của Hịch tướng sĩ). Cuối cùng rút ra chân lí là tại mình đánh không có căn bản, cho nên quyết tầm sư học đạo. "Tầm" mấy tháng mới được ông sư phụ, bắt đầu bước vào thời kì làm lại từ đầu, khổ lắm. Vừa phải sửa cái cũ, lại phải học thêm cái mới. Nhưng rồi lâu thì nó cũng quen, bây giờ nói đánh hay thì chưa, nhưng vào trận thì cũng chẳng nỗi nào. Bây giờ thì BB là môn thể thao số 1 đối với em, còn bóng đá xếp thứ 2 thôi.
    Tiện đây cũng xin khuyên các bạn nào có ý định học đánh bóng bàn, nên kiếm một ông sư phụ mà luyện căn bản, chứ cứ tự đánh thì chẳng những không lên tay mà còn hư tay luôn đó, để lâu sau này không sửa được đâu.
    There's no way for you. But if you keep going, your own way will appear
  3. tse_tse

tse_tse Thành viên quen thuộc

Chào Việt Hùng, lâu wá ko vào nên ko bít có người wen. Tui có dám nói tui nổi tiếng hồi nào đâu............................., chỉ là bít đánh thui mà
    Hình như anh lớn hơn em nhiều lém, nên ko bít nhau. Dù sao cũng rất hân hạnh gặp người wen( điều em rất kỵ, vì ko nổ được)
    Thầy Hùng vẫn rất mạnh khoẻ, có 2 đứa con giống thầy y hệt(chả bít anh có bít chưa, nhưng cứ nói đại)
    Còn muốn hỏi thông tin gì về CLB Bình Thạnh thì cứ hỏi, em vẫn update đều đều
    Bao gio moi het that bai day??????
  4. tse_tse

tse_tse Thành viên quen thuộc

Ý wên tsé_tsé là nick thứ 2 của tsheu_hi
    Bao gio moi het that bai day??????
  5. hungoluv

hungoluv Thành viên mới

Chào Tsé tsé (tên giống người dân tộc quá). Vậy là em không biết anh rồi. Lúc anh đánh cho Bình Thạnh chắc là em không mới đánh nhi đồng thôi :). Chuyện bóng bàn của anh thì nói chung cũng không có gì. Anh tập bóng bàn từ 6 tuổi tại sân Hoa Lư và tại nhà của bác Mỹ. Tuy nhiên anh tập rất cà giựt, tập vài tháng roi nghỉ đi học, rồi lại tập lại. Về thành tích thì cũng chưa đạt được gì cao siêu, chỉ có vài huy chương đồng và bạc các giải học sinh, năng khiếu TP các lứa tuổi hay la Khăn Quàng Đỏ thôi tại vì lúc đó có bao nhiêu vàng thì có Phạm Xuân Thành và Nguyễn Minh Thơ lấy hết trơn rồi :).
    Không biết dạo này chị Phước cháu bác Mỹ còn dạy trên số 8 hay không ? Nếu em còn gặp thì cho anh gởi lời hỏi thăm, thầy Hùng lúc trước mới có vợ và 1 con thôi, bây giờ có thêm 1 đứa nữa hả ? Thôi nói 1 hồi lan man quá, có gì thi message hén.
    Bye bye.
  6. DoiPhucSinh

DoiPhucSinh Thành viên quen thuộc

hi` tui thì đánh bóng bàn cho vui thôi chứ không chuyên chú vào lắm. nhưng mà cũng vui. Tui tập bóng bàn từ hồi lớp 6 , lúc đấy thì đánh lung tung lắm không có kĩ thuật gì cả. lúc đầu không sao mà đánh cho vào bàn được, bóng toàn bay đi tuốt luốt sau rồi dần dần tỉ lệ vào bàn cũng cao lên. Đến lúc tôi tập được quả đập thì sướng lắm, suốt ngày chỉ rình đối phương đánh cao lên để đập sang một quả..nói thêm là đối phương của tôi cũng amateur nên tôi mới có cơ hội đập. Sau đó thì tui bỏ một thời gian khá dài đến tận năm lớp 12 mới đánh tiếp. hehe trình độ khi đó lại trở về từ đầu.
    Tui cũng có dịp được đánh cùng bạn Hằng mà tseu-hi nhắc tới, đánh vui thôi chứ không phải đánh tử tế vì trình độ quá khác biệt.
    Công nhận bạn Hằng đánh rất hay, đúng là cao thủ đích thực, phòng thủ tuyệt vời. Mà trong đám bạn tui thấy đánh với bạn Hằng chưa người nào bạn phải đánh công cả, không biết lúc đánh công thì còn thế nào nữa. có một anh đánh hay hơn tui rất nhiều mà còn bị bạn Hằng hạ dưới 5. Chẳng những đánh bóng bàn hay mà bạn Hằng còn học rất giỏi...đúng là hiếm có khó tìm
    Thui tui nói đến đây thui kẻo mọi người lại chán chuyện nhạt phèo của tui...
    Hãy làm một que diêm!
  7. huyvinhn

huyvinhn Thành viên mới

Chao cac ban, thay ban cuyen bong ban rom ra qua nen vao day gop chuyen chut thoi. Toi co thang ban than ten la Vinh hay choi o In Tien Bo. Tru nhung ai dang con trong doi tuyen bong ban nang khieu va quoc gia, toi muon moi cac ban nao co hung bong ban lam voit hang ban toi mot van xem ai hon ai. Thay cac ban kinh qua, thay toan khoe la khoe khong a. Moi den Tien Bo nhe!
  8. convitbeo

convitbeo Thành viên mới

Tuong loi ai ra doa, hoa ra la Vinh huy, hehe, binh thuong thoi, nhung cung la 1 trong cac dai cao thu ban chuyen nghiep
    CVB