1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con đường nào cho em!

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Bi_g_and_St_rong, 01/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Bi_g_and_St_rong

Bi_g_and_St_rong Thành viên mới

Con đường nào cho em!

Hình như mọi cánh cửa đang đóng sập lại. Em thấy mình bơ vơ giữa ngã tư đường đời.25 tuổi mà em không làm được điều gì cho riêng mình.Tất cả là con số 0 tròn trĩnh.Em thấy mình bất lực, vô dụng.
    Buồn và chán nản. Em bắt đầu 1 công việc mới với đầy sự hứng khởi hân hoan. Thế rồi mọi cái đã dập tắt trong em. Vì những con người nơi đó. Ngày đầu tiên em được chào đón bằng những câu bông đùa đầy khiếm nhã. Em bỏ ngoài tai những điều đó. Nhưng dần dần em nhận ra ngôn ngữ tục tĩu, hành động sàm sỡ được coi là văn hoá của nơi đây. Bọn đàn ông là một lũ dung tục và hợm hĩnh. Em đã chứng kiến đồng nghiệp của mình bị ôm và thơm mà bất khả kháng. Em biết cô bé đó cũng đau xót lắm nhưng vẫn phải tươi cười để mà được tồn tại. Với em cũng không tránh khỏi vài cái vòng qua eo bất chợt. Mỗi lần như thế em đều phản ứng. Mặc cho em phản ứng ngay cả trước hay sau thì lũ đàn ông vẫn hành động. Bởi vì có sự cổ động của rất nhiều lũ khốn nạn xung quanh.Em rùng mình, ghê sơ và tởm lợm. . Và em đã quyết định ra đi. Vẫn biết rằng ở đâu cũng có những khó khăn.Nhưng nếu phải nỗ lực về chuyên môn em sẵn sàng chấp nhận. Còn ở nơi đây em thấy mình không được tôn trọng, em thấy mình như trò chơi của họ.Em không đủ bản lĩnh để trì hoãn thêm 1 ngày nào nữa. Vì như vậy tức là em sẽ phải thoả hiệp dần dần với cái sự mất dạy và khốn nạn ấy. Và em sẽ đánh mất mình lúc nào không hay. Nhiều hay là ít. Vậy là em ra đi....
    Đến tận bây giờ em vẫn không tìm ra câu trả lời.Rằng sao một công ty lại dung túng cho nhiều kẻ khốn nạn đến vậy?
  2. lask

lask Thành viên mới

Bỏ chỗ làm đấy đi em ạ. Bên ngoài vẫn còn rất nhiều cơ hội khác.
  3. susuhuong

susuhuong Thành viên mới

Mình không nghĩ những hành động sàm sỡ quá mức lại có thể xảy ra ở một công ty. Hay là do mình chưa bao giờ gặp phải nên thấy vậy?
    Sự ra đi của bạn khỏi nơi đó là một quyết định sáng suốt. Cuộc đời còn dài bạn ạ, lạc quan lên nha
    Chúc vui,