1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con đường nào dẫn đến hạnh phúc?

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi fh4ever, 22/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fh4ever

fh4ever Thành viên mới

Con đường nào dẫn đến hạnh phúc?

Chúng ta thường cố tự nhủ rằng cuộc đời sẽ tốt hơn sau khi chúng ta đã làm được một số việc, ví dụ như "mọi thứ sẽ tốt hơn sau khi chúng ta lập gia đình và có con". Nhưng sau đó chúng ta lại phát mệt với lũ trẻ nghịch ngợm và lại nghĩ rằng, mọi chuyên sẽ ổn hơn khi chúng lớn hơn. Và khi con cái lớn hơn, bạn lại phải bực mình với những đứa trẻ đang ở tuổi dậy thì. Chúng ta lại tự nói với bản thân rằng cuộc sống sẽ hoàn hảo khi con cái trưởng thành, khi chúng ta có cái xe tốt hơn, khi chúng ta có thể đi nghỉ ở một nơi đẹp hơn hay khi chúng ta được về hưu.

Chúng ta vẫn luôn nghĩ rằng hạnh phúc ở phía trước, và theo một nghĩ nào đó, hạnh phúc thuộc về tương lai.

Nhưng sự thật là, chẳng có lúc nào hạnh phúc hơn ngay bây giờ.

Vì nếu không phải là ngay bây giờ, thì khi nào chúng ta mới có hạnh phúc?

Cuộc đời bạn sẽ đầy trở ngại, chông gai. Tốt nhất là chấp nhận những trở ngại và quyết định rằng mình hạnh phúc. Môt trong những câu nói ưa thích của tôi là câu nói của Alfred D Souza. Ông nói, "Trong một thời gian dài, có những lúc tôi cảm thấy cuộc đời hạnh phúc đích thực của tôi sắp bắt đầu. Nhưng trong tất cả những lúc đó, luôn luôn có những trở ngại, có những thứ phải vượt qua trước. Đó là một vài việc chưa hoàn thành, một ít nợ nần chưa trả hết,... Tôi đã nghĩ sau khi mình vượt qua các trở ngại ấy, cuộc đời hạnh phúc đích thực sẽ bắt đầu. Và cuối cùng tôi nhận ra, cuộc đời hạnh phúc đích thực của tôi chính là những trở ngại ấy"

Câu chuyện của Souza đã giúp tôi nhận ra không có con đường nào dẫn đến hạnh phúc cả.

Hạnh phúc chính là con đường. Vì thế hãy trân trọng mọi phút giây bạn đi trên đó.

Vì thế hãy đừng đợi đến khi bạn ra trường, đến khi bạn lên đại học, đến khi bạn tăng cân hay giảm cân, đến khi bạn có con hay khi con bạn có nhà riêng, đến khi bạn đi làm hay khi bạn nghỉ hưu, đến khi bạn cưới hay đến khi bạn ly hôn, đến tối thứ sáu hay sáng chủ nhật, đến khi bạn mua được xe mới hay bán được chiếc xe cũ, đến mùa xuân hay đến mùa hè, đến khi bạn tròn mười lăm tuổi hay đên khi bạn chết... Đừng đợi đến khi bạn được sinh ra một lần nữa để hiểu rằng chẳng có lúc nào tốt hơn ngay bây giờ, để hạnh phúc.

Hạnh phúc là một quá trình, không phải là một điểm dừng. Hãy làm việc như thể bạn không cần tiền, hãy yêu như thể bạn chưa bao giờ đau khổ và nhảy múa như không có ai đang nhìn.

song la chien dau va chien thang
  2. goldlion_tl108

goldlion_tl108 Thành viên mới

hạnh phúc là gì ko ai định nghĩa đc. ko có khái niệm bởi vì mỗi người wan niệm HP 1cách khc'' nhau
    nhưng mà có thể nói con đường HP có rất nhìu
    HP là khi có 1 điều gì đó để hi vọng , 1 việc gì đó để làm, 1ai đó để yêu &....nhìu lắm
    HP là những gì mà ta cho đi là khi mà ta nhận đc& ta cảm thấy vui , lúc đó là lúc ta HP
    HP là khi xung wanh ta có những người bạn tuyệt vời &ta ko thể thiếu họ , khi đó ta HP -------------------->NÓI CHUNG LÀ RẤT NHIỀU HP CÓ ĐIỀU TA CÓ CẢM NHẬN THẤY ĐC BẰNG CHÍNH TRÁI TIM YÊU THƯƠNG CỦA MÌNH HAY Ko THÔI
    ngoảnh đầu nhìn cuộc đời như giấc mộng được mất bại thành bỗng chốc hóa thành hư không

TL_108    
  3. tedsuk1210

tedsuk1210 Thành viên mới

HP là co'' nhiều tiền ở mọi lứa tuổi có người yêu và có tất cả những gì mình muốn có như :công việc mình thích ...........