1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con gà này thế nào đây, em rối quá

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi chieuthu87, 08/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haclongthanvu

haclongthanvu Thành viên mới

Tưởng xuôi chèo mát mái tới nơi rồi ... mf còn sinh ra rắc rối nhỉ ...
    Kai ch nì thế mà rắc rối hơn mình tưởng và bác zai già kia cung rắc rối hơn mình tưởng ...
    Sơ sơ năm tình hình e , rùi pà chị , rùi pà ở cty ... Đại khái đưa ra KL ban đầu . Cha này đã ko gà thì chớ lại chớ , lại oc khả năng " rắc thính " siêu việt ...
  2. lucky059

lucky059 Thành viên mới

cậu ơi. tớ mới đọc đến trang 12 thôi. muốn ngủ rồi nên comment một tẹo rùi mai vào đọc tiếp.
    tớ thấy cậu nên tìm hiểu xem bác kia có vào ttvn không. biết đâu bác í vào nên bit tâm trạng của bạn thế nào, lại không phải là gà nữa, dựng lên một kịch bản siêu hay như bạn kể đến trang 12 thì có vẻ chí nguy. tớ nghĩ thế thôi.
    các bậc tiền bối đừng mắng chửi em nha/
  3. redorblack

redorblack Thành viên mới

Thực ra con ngươ?i du? có tra?i đơ?i nhiều đến mấy thi? đánh giá ban đâ?u đê?u chu? quan va? không thê? chính xác bạn a?. Ngay ca? bạn sống ca? đơ?i với ngươ?i bạn đơ?i cu?a mi?nh chưa chắc đaf hiê?u hết huống hô? quen qua loa. Theo mi?nh nghif chuyện na?y chu? topic ca?ng bi?nh tifnh hơn, ít ra đê? đánh giá con ngươ?i anh ta chính xác hơn. Theo mi?nh ca?m nhận chu? quan thi? chu? topic tính hơi tre? con nhưng được cái bạn la? ngươ?i cufng "đâ?m tính" ( chơi piano ma? :D) nên chắc thực hiện việc na?y được. Tốt nhất cứ có ti?nh hi?nh mới thi? cập nhật đê? trên na?y có nhiê?u ngươ?i có kinh nghiệm sef giúp chu? topic. Good luck
  4. rio2021

rio2021 Thành viên mới

Quen nhau 6 tháng rồi đi chơi và nắm tay là qua loa hả bạn
    Nếu gọi những quan hệ có hành vi như trên là"quen biết qua loa" thì những đánh giá của bạn "hơi trẻ con", "đầm tính" xem ra cũng k chính xác lắm nhỉ
    Nếu đã biết mình ít kinh nghiệm và non nớt thì tốt nhất nên thận trọng và tỉnh táo, chứ k nên chỉ vì những nhận định chủ quan ban đầu ( đa fần là ko chính xác - như bạn ở trên nói ) rồi sa lầy vào thứ tình cảm còn rất rất rất rất mơ hồ
  5. redorblack

redorblack Thành viên mới

Quả thực cuộc sống có rất nhiều người luôn "tưởng" là mình biết hết nhưng lại đang tự "thủ dâm" tư tưởng. 6 tháng đi chơi nắm tay la? đương nhiên tiến đến 1 kết thúc có hậu ư. thật nực cười. Nếu mình không nói từ qua loa thì chẳng lẽ dùng từ sâu sắc chắc. Hiểu cái đếch gì về nhau chưa mà đòi sâu với cả sắc( may ra được mấy câu chuyện có khi dựng lên của ông kia ). Thế nên mong bạn gì trên đây đừng vì tự ái câu nói mà làm chủ topic rối bời. Tóm lại chuyện của chủ topic còn dài dài và còn phải cố gắng nhiều. Mình vẫn giữ nguyên quan điểm chủ topic là người đầm tính. Nếu có gì mình nói hơi thô lỗ mong bạn gì bỏ qua nha vì thô nhưng nó thật. Mong bạn thông cảm. :)
    Được redorblack sửa chữa / chuyển vào 22:44 ngày 01/07/2009
  6. aFriend

aFriend Thành viên mới

Đàn ông 34 tuổi, quá khứ đã từng có khoảng thời gian ăn chơi sa đọa thế kia, còn lên forum chat chit đong đưa với các em gái nữa mà chủ topic gọi là gà. Gặp phải cao thủ như thế này thì tốt nhất mặc kệ, để hắn muốn làm gì thì làm, mình thì chỉ làm việc của mình thôi, không xoắn, đừng nghĩ cách đối phó hay đoán già đoán non làm chi cho mệt, vì đoán với đối phó không được đâu, mệt lắm.
  7. ThuyLien2810

ThuyLien2810 Thành viên mới

Hóng hớt topic này đã lâu, cũng định ko cmmt gì vì thấy nhiều cao thủ góp ý quá rùi, mình nói thì thành thừa. Nhưng vừa đọc thấy có chi tiết của chị gái bạn nên mình có vài lời thế này:
    - Về anh gà của bạn, mình ko dám nói là anh ý có thật lòng hay ko (vì xét cho cùng thật hay giả thì chỉ mình anh ấy biết) nhưng mà mình thấy từ đầu đến giờ mình thấy cách cư xử của anh ấy quá bài bản luôn. Tất nhiên bạn có thể bảo bạn cảm nhận đc sự chân thành hoặc tự nhiên của anh ấy, ok thôi, đấy là quan điểm của bạn, miễn bạn thấy vui thì là tốt. Nhưng có bao giờ bạn suy nghĩ 1 chút là tại sao mọi việc nó cứ diễn ra như trong phim thế ko? trình tự quá hoàn hảo. Khoan bàn đến việc nó sẽ dẫn đến kq xấu hay tốt, mình chỉ muốn bạn hãy dừng lại 1 chút và suy nghĩ xem có gì đó ko ổn ko? Mình ko có ý xui bạn ngãng ra (vì điều này hoàn toàn ngoài khả năng của mình) mà mình chỉ muốn bạn suy nghĩ thận trọng 1 chút, cũng là để chuẩn bị cho mình 1 đường lui trong trường hợp xấu nhất.
    - Với chi tiết về chị gái bạn: Nếu chị ấy cũng thích anh này và nếu (chỉ nếu thôi nhé) anh này cũng có cảm tình với chị bạn thì mình nghĩ bạn sẽ là người bị tổn thương. Vì sao? Như chị Anx đã nói, chị bạn có các đk cần thiết để 1 ng muốn kết hôn nhắm vào. Có thể anh này thật lòng với bạn, nhưng nếu phải chọn vợ để lấy, và nếu anh ý cũng có cảm tình với chị bạn thì chắc chắn anh ý sẽ chọn chị bạn.
    Với hoàn cảnh như lúc này, mình nghĩ tốt nhất là bạn nên nói chuyện với anh kia về chị gái bạn. Và sau đó mình nghĩ bạn cũng nên nói chuyện của bạn cho chị gái nghe. Dù sao đi nữa, người trong nhà cũng cần phải hiểu nhau trước. Tùy theo thái độ của anh kia với chị bạn mà 2 chị em có cách giải quyết thích hợp. Nhớ là 2 chị em nên cùng nhau giải quyết nhé. Mình nghĩ chị gái bạn nếu biết chuyện của bạn thì sẽ rút lui thôi. Chúc bạn bình tĩnh giải quyết mọi việc nhé
  8. rio2021

rio2021 Thành viên mới

Bạn redorblack ạ, bạn xem lại hộ tớ nhé, hai từ "sâu sắc" hay "qua loa" đều là tự bạn nhận định ra
    Sao bạn cứ buộc quan điểm của bạn vào tớ thế
    Đi chơi 6 tháng nắm tay, tất nhiên chưa chắc hiểu đc cái j về nhau, nhưng cái chính là bạn chủ top này đã YÊU ông anh kts
    YÊU thì đc gọi là "qua loa" hay "sâu sắc" hả bạn
    Tớ đặt mình vào bạn chủ top thì mới bảo: mình non nớt, ít va vấp thì nên tỉnh táo và cẩn trọng, có j mà làm rối hả bạn
    Còn tớ í, tớ cũng non nớt và cũng chưa nhiều kinh no j cả. Làm thân con gái, hay ho j cái chuyện yêu nhiều, dày dạn kinh no tình trường mà fải lên đây để chứng tỏ hả bạn
    Nếu bạn thik tranh luận, ok, k vđ j. Nhưng xin lỗi bạn chứ, nếu bạn tìm đc lý lẽ để nói lại tớ thì hãy quote bài nhé, còn ba cái trò phỉ báng cá nhân: "mày là đồ ko biết j/ ếch ngồi đáy giếng/ thủ dâm tinh thần" thì thôi. Tớ nhường cho bạn đúng, bạn là người học rộng biết nhiều
  9. chieuthu87

chieuthu87 Thành viên mới

Hu hu, em là kẻ đáng trách nhất ở đây ạ. Em đã nghi oan rùi, chắc tại em hay nghĩ đến anh í quá nên "ghen" cả với chị em. Hic. Em thật đáng xấu hổ
    Tối qua hai chị em lại nằm ôm nhau tâm sự.
    Hoá ra chị em đã biết tất cả rồi, lại cả bố mẹ cũng biết nữa. Anh í biết bố mẹ em khó tính nên đã tiếp cận chị em trước, và nhờ chị em tạo điều kiện để nói xa nói gần vun vào ạ. Theo lời chị em thì bố mẹ cũng mới ậm ừ chưa nói gì, nhưng nói chung là có thiện cảm với anh í. Mỗi tội sợ bọn em chênh nhau nhiều tuổi quá, nên bố mẹ cũng hok nói gì với em cả
    Tóm lại chỉ có em là kẻ bị đưa ra rìa trong chuyện này, chẳng biết gì hết, bị xỏ mũi i như đứa trẻ
    Đã thế giận lun, 1 tháng không thèm gặp cho bõ ghét
  10. ktqd34

ktqd34 Thành viên mới

Chúc mừng em!
    Đọc từ đầu thấy ông gà này giống anh thế, chắc là bằng tuổi anh- tuổi Mèo phải không. Anh cũng lấy vợ muộn (2008) có điều vợ anh hơn em đến 5 tuổi. Anh thấy ông bạn gà này nghiêm túc đấy, chỉ sợ 2 Vc chênh nhau nhiều tuồi, phải điều chỉnh tính cách và suy nghĩ thì mới sống với nhau được em ạ. Nhiều lúc em phải đặt mình vào vị trí của gà để suy xét vấn đề (và ngược lại gà cũng phải thế). Yêu được rồi, cố gắng tìm hiểu kỹ về tính cách. Em không cần phải sốt ruột đâu, ở cái tuổi chinh chiến khắp nơi rồi mới nghĩ đến lấy vợ thì cứ để anh bạn gà này chủ động (có mà gà hoá cáo từ lâu rồi), có điều em cũng nên cẩn thận một chút như các anh chị đã tư vấn ở trên. Buổi tối nên hạn chế đến nhà gà chơi (mà hình như bố mẹ em cũng không cho đi phải không), nếu đến thì về sớm thôi nhé - bởi vì nếu gà muốn thì em khó cưỡng lại lắm vì em chưa có kinh nghiệm gì cả- Không tin thì hôm nào vợ anh đi vắng em đến nhà anh chơi xem nào. Đùa đấy, có gì cần tư vấn thì nhớ hỏi anh nhé! Chúc vui vẻ.
    em cứ hỏi anh nhé!