1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con gà này thế nào đây, em rối quá

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi chieuthu87, 08/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. L_hoangphihong88

L_hoangphihong88 Thành viên mới

@ chieuthu87: hix bạn làm mọi người tranh luận mất 2,3 trang topic.
    dù sao cũng mừng cho bạn vì đó chỉ là hiểu lầm.
  2. langthang01

langthang01 Thành viên mới

Chúc mừng bạn chủ top! Hãy cố gắng giữ gìn và nuôi dưỡng nó nhé, ko phải ai cũng có đc tình yêu đẹp như trong chuyện vậy đâu. Bạn là người may mắn.
  3. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Tôi có ông thầy năm 40 thì lấy cô vợ 20, hoặc 18 gì đấy. Và tôi tin thầy tôi đủ khôn ngoan để chọn đúng người để đi cạnh thầy dài lâu, dù rằng cô vợ cũng chưa đc khéo xử lắm, nhưng chắc chắn là không thiếu thông minh hay sự khôn ngoan nên mọi chuyện rồi sẽ luôn tốt.
    Chuyện không khéo là vì trong 1 bữa tiệc cưới của 1 ng bạn cùng lớp của tôi, khi một số học trò của thầy gọi cô là cô và xưng là em thì cô cũng tự xưng cô là cô và gọi họ là em, dù chúng tôi lớn hơn cô vài tuổi. Nhưng khi cô ngồi cạnh tôi, tôi gọi cô là ''chị X'' và xưng tên tôi thì cô cũng xưng tên với tôi và gọi tôi bằng tên. Sau này tôi có việc nên xin gặp thầy, cô có đi cùng, thì khi tôi cảm ơn ''thầy cô'' trả tiền thì thầy đùa ''Thầy và...bạn thôi, X nhỏ tuổi hơn A mà.'' Thầy nói vậy không có nghĩa là khi gọi chung thầy và cô thì tôi chuyển thành ''thầy và bạn'', nhưng nghĩa là vợ thầy khi nói chuyện với học trò lớn tuổi của thầy thì có thể xưng tên, xưng ''mình'', xưng ''tôi'', chứ không tự đẩy bản thân lên hàng ''cô'' và gọi ng (lớn tuổi hơn) là ''em.''
    Chuyện thầy tôi thì tôi biết đó là ai nên tôi tin là sự kết hợp đó là tốt, chuyện của chủ topic thì là chuyện của 2 ng dưng nên tôi chỉ có thể khuyên là nên cẩn trọng. Còn chuyện xấu tốt thì sau này mới rõ đc. Cẩn trọng k bao giờ thừa và nếu mọi việc sẽ tốt thì nó sẽ tốt, không phải vì mình cẩn trọng mà nó THÀNH xấu đc.
    Tôi kể chuyện ra để bạn chủ topic thấy là mọi sự vẫn có thể, thậm chí cách nhau 20t, nhưng dĩ nhiên vẫn phải dặn kèm là nhớ cẩn thận.
  4. redorblack

redorblack Thành viên mới

Trước hết mi?nh xin lôfi vi? nhưfng lơ?i nói hơi thô nhưng đa?m ba?o ko có ý phi? báng bạn hay đại loại vậy. Có thê? bạn chưa quen thôi, nhưng mingf nghif bạn sef quen nếu nghe nó nhiê?u hơn? vi? mấy cái na?y mi?nh nghif cufng la? một phâ?n cu?a cuộc sống. Nếu bạn đaf tự nhận mi?nh co?n non nớt thi? cufng đư?ng nên vội khă?ng định ai tre? con vội như vậy. Cuối cu?ng mi?nh muốn nói cái gi? cufng đê?u có mức độ bạn a?. Yêu cufng vậy. Ma? nếu theo như bạn nói thi? không biết la? ai phi? báng cá nhân ai trước "đối với mi?nh chuyện bạn nx cu?a mi?nh hơi tre? con" thi? cufng la? phi? báng cá nhân đó. Mong ră?ng bạn sef thận trọng hơn trước khi nói ra điê?u gi?. Chúc bạn sức kho?e.
  5. chimotetcna

chimotetcna Thành viên mới

Chủ top đám cưới chưa hè?
  6. chieuthu87

chieuthu87 Thành viên mới

Hi, em chào cả nhà ạ. Lâu lắm mới ghé lại topic của em, đợt này công ty em làm thêm có nhiều việc nên em phải thức suốt, nhà lại sửa nên bận quá.
    Chuyện của em bi giờ đã bước sang giai đoạn khác rùi
    Em và anh í đã chính thức iu nhau và được hai bên g/đ đồng ý rùi ạ.Cuối cùng con gà í cũng tỏ tình, hi hi Đấy là vào tối thứ 7 tuần trước.
    Chiều hôm đó anh í và em đi chơi b/t như mọi lần, anh í chở em ra cầu Long Biên hóng gió. Đứng một lúc, tàu đi qua rung rinh nên em sợ, phải bíu chặt vào người anh í, thế là anh í quàng tay qua người em lun.
    Em run lắm, cả vì tàu chạy ầm ầm, cả vì... Thế nhưng khi tàu đi khỏi anh í bỏ tay ra lun và lại nói chuyện với em như bt, hok có gì xảy ra
  7. cuckyghegom

cuckyghegom Thành viên mới

Chỉ quàng tay thôi à em ơi!
    Chết, ngày đợt trước ủng hộ em nhiệt tình, nhưng mà phải xem lại giai nhà em thôi!
    Nghe mấy bác trong cốc đồn , trong ty ấy khi cảm xúc trào dâng thì còn biết trời đất là gì! thê mà Tàu chạy qua, bác ấy bỏ em ra ngay! không làm gì nữa à!
    e hèm, giai nhà em có vấn đề roài!
    Mà nhà em còn cô chị nữa nhỉ! hay giới thiệu anh đi! anh cũng gà giống bác bạn giai em này hehhe
    Được cuckyghegom sửa chữa / chuyển vào 13:50 ngày 07/07/2009
  8. chimotetcna

chimotetcna Thành viên mới

Tỏ tình ntn, có lãng mạn k? Kể ra cho a e học tập với, chưa có kinh nghiệm tỏ tình.
  9. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Kể tiếp đoạn sau đi bạn ơi , sau đó thể nào ?
  10. chieuthu87

chieuthu87 Thành viên mới

Hic, em chưa kể hết ạ. Ông í chả gà tí nào đâu ạ.
    Sau đó đứng n/c một lúc nữa lại lên xe, vì em cũng ngượng, mà xung quanh toàn các đôi ôm nhau nên em ngại quá, giục anh í chở về.
    Đang sớm nên anh í bảo chạy về Linh Đàm xem cái nội thất chung cư anh í thiết kế. Trời mưa mà bọn em hok mặc áo mưa nên ướt lướt thướt ạ. Lên tới nơi thì cũng đã tối, bọn em lên tầng 11, thì thợ đã nghỉ hết. Thế là bọn em ra cầu thang đứng ngắm cảnh. Ở đấy cũng đẹp vì nhiều cây, nước mưa ướt lấp loáng hắt ánh đèn lên. Vì bị mưa lại đứng trên cao nên em rùng mình mấy lần. Thế rùi... Anh í ôm lấy em từ phía sau Rùi chẳng bít ở đâu xuất hiện một bông hồng, như ảo thuật í ạ. Rùi anh í thì thầm vào tai em... Hi hi ... Rồi sau đó anh í kiss em ạ.