1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con gà này thế nào đây, em rối quá

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi chieuthu87, 08/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

những cái này chỉ mang tính chất fỏng đoán , vì nhân gian có hàng trăm kiểu ng , ko thể ai cũng giống ai được .
    cái vàng vàng : tớ nghĩ ko đưa em ý về nhà là vì chưa hẳn đã iu nhau , mới chỉ là có chút tình cảm , đưa về nhỡ đâu các cụ lại gặng hỏi: con bé làm gì ở đâu, bla bla ....
    vấn đề quan trọng ở chỗ : em chủ top thích anh kia và anh kia cũng thích ngược lại , thế là tốt rồi . yêu được 1 ng chả đơn giản , nhất là với cuộc sống bon chen cơm áo gạo tiền như bây h .
    vì thế hiện h em chủ top chỉ cần cứ từ từ, mọi thứ nó là quá trình mà , nhiều khi muốn nhanh cũng chả nhanh được . fải ko bé?
  2. pro_t

pro_t Thành viên mới

Đọc mấy dòng trên thì cứ ngỡ đàn ông.Xuống cuối thì như đàn bà.Lẫn lộn thật
    Ngồi trên bờ mà nghe ếch kêu sướng tai thật.
    @ Bạn chủ : - Có phải lúc nào cũng cảm động trước 1 người đàn ông đâu?
    - Đôi khi tính toán quá thì không tốt.Bạn gì trên kia nói có í mình không đồng tình.Chỉ dựa vào hiểu biết cá nhân nông cạn sao xét đoán được lòng người.
    - 1 Người phụ nữ nói gì khi 1 người đàn ông biết ăn nói, chiều chuộng phụ nữ nhưng vẫn chung thuỷ nhỉ?
    - Anh í có thể gọi là thành đạt được chưa?
    - Và cuối cùng : anh ấy thành đạt, sáng tối đều sủa, biết chiều phụ nữ, đứng đắn, nghiêm túc, tuổi tác chênh lệch chút ??? Mà quan trọng nhất bạn thích anh ấy.
  3. Unknowdevice

Unknowdevice Thành viên mới

rio2021 có nói không đúng rồi.
    Anh chàng 34 tuổi kia không thể hâm được. Một người làm kinh doanh cá thể bao giờ cũng có kỹ năng giao tiếp ở mức rất khá, trong những trường hợp làm ăn hoặc xã giao thì phải nói là phần lớn họ rất giỏi. Đã ở cương vị đó, kinh doanh to hay nhỏ, thì đều phải chèo lái cơ sở của mình sao cho ổn thoả, tức là ít nhiều là phải có trách nhiệm với cuộc sống của nhiều người khác. Một điều nữa, những người đó phần lớn không có nhiều thời gian rảnh và thừa hơi như các tay chơi để mà bỏ thời gian, công sức đi lừa một cô gái bình thường nào đó với mục đích thoả mãn. Tôi nói điều này, xã hội đã băng hoại đến mức mà những người có tiền có thể mua được những thân xác rất rất rất sạch với cái giá rẻ mạt. Vì vậy, nếu có ý muốn thoả mãn nhu cầu tầm thường, anh bạn của chủ topic sẽ có nhiều lựa chọn đơn giản, mà người kinh doanh thì thường thực dụng và đơn giản.
    Em gái chủ topic ạh, nếu như em chưa mời anh ta vào nhà thì tình hình sẽ vẫn cứ nhì nhằng như hiện tại mà thôi, hoặc nếu có ấm lên đôi chút thì chắc chắn anh tã vẫn sẽ cứ nằng nặc đòi vào gặp gia đình em. Những anh chàng như bạn trai của em thường sẽ không tiến đến mức thân mật nếu như chưa chắc chắn được nhân thân của đối tượng, bởi vì họ phải cân nhắc những chuyện phiền phức có thể đến từ những hoàn cảnh khách quan, ví dụ : nhà mình có người nghiện, tù tội, v.v.... những người có thể có khả năng xin hoặc vay tiền.
    Anh ta đi đúng bài, tức là cho đến giờ vẫn chỉ ở mức thăm dò, tìm hiểu, vì sao, vì những anh già thì không còn những cảm xúc dâng trào để mà yêu ào ạt như những bạn trẻ nữa.
    Về phía em, anh hơi lo khả năng em còn quá trẻ cho mối quan hệ này. Có vẻ như em vẫn còn để cho cảm xúc chi phối tâm trí mình dẫn đến tình trạng bâng khuâng, nhưng hình như em là một cô gái hiền và nền nã nên ít có khả năng đỏng đảnh, ích kỷ qua đó hạn chế bớt được tính khí con gái tuổi teen - những tính khí mà đàn ông trưởng thành thường có thái độ một là khó chịu, hai là coi thường. Tóm lại là em nên bình tĩnh, điềm đạm.
    Cuối cùng, mọi điều về anh kia có vẻ là tốt, nhưng anh lại hơi rờn rợn một chút về cái tin nhắn :
    Hôm nay lạnh lắm, bé đi học nhớ quàng thêm khăn kẻo viêm họng đấy.
    Hình như anh này không phải dân Hà nội gốc, có thể anh ta mua nhà, rồi làm ăn ở Hà nội và thậm chí là đã có hộ khẩu Hà nội, nhưng sinh ra ở một tỉnh khác. Em chieuthu87 xác nhận hộ anh. Anh đã gặp một trường hợp là một cô gái 21 tuổi tâm sự với anh về bạn trai của cô ta với những tin nhắn xưng hô kiểu bé này bé nọ, rốt cục thì đối tượng đó là một thằng cực kỳ vô lương tâm và quái vật.
  4. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

già như tớ đọc cái đoạn trên còn thấy sợ huống chi là trẻ như em chủ thớt . chẹp
    mọi thứ trên này chỉ là fỏng đoán , vì em chủ thớt là người trong cuộc,ng trong cuộc mới hiểu rõ tình hình dư lào .
    cần suy nghĩ kỹ nhé em.
  5. Footfall_Fancier

Footfall_Fancier Thành viên mới

http://ttvnol.com/tvty/903116.ttvn <---- Đây nài, cái topic '' Yêu 1 ng lớn hơn mình nhiều tuổi... '' ngày xưa của tớ đây này. Vào xem mọi ng mổ xẻ đê, có khi có ích cho ấy.Mình nghe mọi nguời, có Tc, xúc tiến, thử, khám phá, tự tin làm theo trái tim mình, chả tính toán đex gì.Nhưng các chú á, cưa ai thì nghĩ kĩ lắm, tính sâu lắm. Mà nói thật là, các chú lắm âm mưu, nhiều thủ đoạn, dày dạn kinh nghiệm lắm. Chúng mình cứ ngồi đoán già đoán non vậy thôi, chứ ai mà bắt mạch đc các chú.
    Ối xời, hồi xưa mình cũng tưởng yêu phải con gà ... Yêu mình thật, đưa đi đây đi đó thưởng thức ẩm thực, nói chuyện về công việc thì cái gì cũng biết, mần đến con gái thì : '' Anh chịu '' . Ăn nói nhẹ nhàng chưa từng thấy, cũng hờn hờn dỗi dỗi như 9x, cách nhắn tin như các cháu tuổi teen zậy...tưởg là cũng sẽ happy ending với '' chú í '',( yêu cũng gần 2 năm cơ mà ), thế cuối cùng chú làm cháu long đong gần 1 năm trời chả hiểu sao chú lại '' nghỉ chơi'' với cháu, rồi đùng 1 phát chú bảo chú đi lấy vợ, cháu sock toàn tập. Tóm lại, đa số các chú zả vờ rất khéo, lừa phỉnh các cô '' đc nuôi trong ***g kính'' như chủ topic và tớ thoai...
    Bi h á, mất hết niềm tin các anh Già.
    Yêu thì chọn vừa tầm tuổi cho an toàn tối đa...
    Mà quên, FF thấy đa phần các cuộc hôn nhân chênh lệch tuổi tác sau này đều kênh nhau từ tâm lí đến sinh lí... và rạn nứt, đổ vỡ rất nhiều hoặc ko thì cũng chả hạnh phúc.
  6. chieuthu87

chieuthu87 Thành viên mới

Em cảm ơn anh rất nhiều vì những nhận định chính xác của anh. Ngay từ khi biết nhau trên diễn đàn nghề nghiệp kia, chưa biết em là girl hay boy, ông í cũng đã nói chuyện rất thoải mái và vô tư. Đúng là ông í dân ngoại tỉnh lên đây lập nghiệp, bố mẹ vẫn ở quê( bố mẹ và các anh chị ông í đều là giáo viên,người ở quê, người ở HN, em đã gặp mấy anh chị, nói chung cảm giác đều rất thân thiện và dễ mến. Có vẻ trong g/đ ông í mọi người rất quan tâm và t/c vói nhau.
    Đọc comment của mọi người em thấy có nhiều luồng ý kiến khác nhau về ''con gà" này.Hì, em cũng hok bít là gà thực hay là giả nai nữa, ai nói cũng thấy có lý cả. Thâm tâm em vẫn muốn nhận định của mình hok sai lầm, mối tình đầu là tiến đến hôn nhân luôn.
    Vì thế mong mọi người tiếp tục tư vấn giùm em. Em sẽ kể lại những lần gặp gỡ, trò chuyện, để xem ông í là người thế nào, t/c dành cho em là thật hay giả, và làm sao để có được kết thúc có hậu. Em xin cảm ơn các anh chị ạ.
  7. rio2021

rio2021 Thành viên mới

Mọi ng xin đọc lại cho kỹ ạ
    Tớ xin nhấn mạnh lại là : các anh zai tuổi này tỉnh táo và ổn định trong mọi chuyện ,trừ tình cảm thì chỉ tỉnh táo thôi ,còn ổn định thì ko ạ
    Việc làm ăn kinh doanh buôn bán ,nói chung là liên quan đến tiền bạc thì mọi ng ở đây ai biết đến cụm từ "ăn cơm thiên hạ" thì chắc cũng đều fải tỉnh táo ,khéo léo ,thận trọng cả ,chả cứ j anh bạn chủ topic
    Hầu hết các anh trưởng thành rồi đi chọn vợ í ạ ,mà thực ra đến 90% tâm lý chung những ng trưởng thành cả nam và nữ ,họ chẳng cần mấy đến cảm tính đâu ,con mắt nhìn ng của họ đc tôi luyện rồi ,chỉ cần hợp tính và đầy đủ tiêu chuẩn của riêng họ là tiến tới đc rồi .
    Và xin mọi ng lưu ý đến thời gian quen nhau của chủ topic và mức độ thân mật của họ ,tình cảm đến thế ,thời gian cũng fần nửa năm rồi ,tuổi tác lại nhiều mà chưa cho đi gặp gia đình (gia đình anh kia giục nữa ) cộng với việc là chắc chắn anh này biết thừa tình cảm của bạn í rồi ,cái này mà ko biết nữa thì thôi ,k còn j để bàn .Tâm lý học k rành ,k tinh ý sao làm kinh doanh rồi mở công ty đc nhỉ
    Tớ chả xúc phạm anh kia ,chả bảo đừng yêu nữa ,khuyên cẩn trọng thôi
    Yêu cũng tốt ,nhưng tình cảm của mình ,quý lắm bạn ạ ,nên chọn đúng ng mà gửi gắm
    Thêm 1 điều nữa ,tớ ít tranh luận trên này ,nhưng ai fản biện tớ ,tớ tôn trọng và bảo vệ ý kiến của mình chứ k bao h khích bác cá nhân .Nên đọc fải bài post như thế ,tớ cũng coi như chưa thấy và xin fép dừng tranh luận
  8. chieuthu87

Gần Tết vừa rồi, em đi chơi với ông í lần đầu tiên, cũng là lần đầu biết mặt.Trước đó chỉ mới nhìn trên avatar thôi. Thực ra nhận lời đi chơi với ông í em cũng sợ lắm, vì là đi chơi xa, và em thì chưa đi xa với người lạ bao giờ.
    Nhưng nửa vì tò mò, nửa háo hức, và lại nghe con bạn xui, nên em đã nhận lời.
    Sáng hôm ấy em đợi ở nhà chờ xe bus, giấu mũ xe máy trong túi ( Bố mẹ không cho em đi xe máy, vì một lần em bị đâm xe, nên đi học toàn phải đi xe bus, hoặc con bạn tới chở)
    Đúng 7h30 ông í tới như đã hẹn. Nhận ra nhau ngay, vì ông í đi cái xe gì to đùng, có hai cái hộp hai bên trông như xe công an, còn em đứng một mình ở bến xe bus, lạnh gần chết. Ấn tượng ban đầu là cái xe ngồ ngộ, và nụ cười với chiếc răng khểnh ( Ông này được mỗi cái răng khểnh, còn hình thức cũng bình thường, sáng sủa thông minh chứ không phải đẹp trai)
    - N. ngố, đợi anh lâu chưa?
    - Anh à? chưa lâu, mới sắp thành cục kem thôi.
    - Cho em này. Ôm vào tay cho ấm nhé, buổi sáng lạnh lắm
    Ông í dúi cho em túi ngô luộc đang bốc hơi.
    - Anh chưa ăn sáng à ?
    - Anh chẳng cần ăn cũng no rồi, làm sao mà ăn được nữa... ( Cười rất đểu )
    - Đấm anh chết giờ !
    Và em lên xe ngồi sau ông í.
  9. chieuthu87

Em quên không kể, ông í là kiến trúc sư, mở công ty kiến trúc. Đang thi công mấy công trình trên Hoà Bình, nên nhân tiện qua công trường kiểm tra và đưa em đi chơi luôn. Em cũng chưa được đi chơi xa bằng xe máy bao giờ, nên cũng rất thích.
    Dọc đường ông í chỉ chăm chăm lái xe, thi thoảng tới chỗ nào đẹp mới dừng xe bảo em chụp ảnh phong cảnh. Hôm đấy có sương, núi đá trong sương cũng rất thích. Lần đầu tiên được đi xa, lại đi với người lạ, nên cảm giác rất khó tả ạ. À quên, lúc ở bến xe bus, ông í cười cười bảo em :
    - Em mang đầy đủ chưa ?
    - Mang gì nữa ạ ? máy ảnh này, áo ấm này, khăn này, găng tay này, mũ len này. Hết.
    - Có một thứ em quên.
    - Thứ gì ạ? làm gì có ?
    - Em quên mang con dao. Để nhỡ may anh có đụng chạm tới em thì có cái mà cắt cổ chứ, hì hì
    - Em đấm cho anh chết chứ lại, cần gì dao...
  10. votinh3xxx

votinh3xxx Thành viên mới

..thôi xong, các bác khỏi phải tranh cãi anh kia là gà hay thợ săn nữa, anh ý là kiến trúc sư, mình chưa thấy thằng kts nào gà cả, mình biết mà :))..