1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con gái bây giờ chỉ vì tiên???????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi theanh_vnpt, 31/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. theanh_vnpt

theanh_vnpt Thành viên quen thuộc

Con gái bây giờ chỉ vì tiên???????

Con gái bây giờ chỉ vì tiên???????thục dụng lắm,hay tính toán có tiền mới yêu chán lắm nghèo nhu mình chắc k bao giờ có nguời yêu
  2. thanhxinhdep

thanhxinhdep Thành viên mới

Bác theanh_vnpt chắc mới bị em nào đá vì nghèo nên mới nói thế. Chứ con trai hay con gái thì cũng có người này người kia.Đưa ra cái nhận xét như trên kia là thể hiện một cái nhìn vô cùng phiến diện và sai lầm nữa. yêu chỉ vì tiền thì chắc chỉ có hàng họ là nhiều thôi bác ạ,mà theo như bác nói thì chả nhẽ con gái toàn ....hết sao?Bác nghèo là việc của bác chứ sao bác lại vin vào đấy để nói nhận xét chị em như thế ạ? Riêng việc nghĩ xấu về chị em như thế cũng đủ để bác không có người yêu rồi, giàu hay nghèo chỉ là cái cớ bác nghĩ ra để tự an ủi mình thôi. Em thực sự thấy thương cho bác
  3. mimixinhdep

mimixinhdep Thành viên rất tích cực

Đúng là ai có nick cái-gì-đó-xinhdep đều hiểu thấu đáo vấn đề, mổ xẻ hợp lý và khâu lại cũng khéo nữa. Hì, bạn thanhxinhdep nói chí phở lắm. Còn lại, bác nào vừa than vãn trên kia thì cũng nên hiểu là thế này này: bác yêu em nghèo thì nó lại chả tham giàu. Bác cứ yêu em nào giàu giàu vào thì bác sẽ thấy ngay í mà. Trừ mấy em nhà giàu nhưng tinh vi và học thức ngắn, thì còn nhiều em nhà giàu, học giỏi, ngoan ngoãn, và tử tế lắm. Cứ từ từ thì khoai sẽ nhừ.
  4. huyentranglover

huyentranglover Thành viên quen thuộc

Giời ơi, đọc cái tiêu đề sai chính tả "con gái bi giờ chỉ vì... tiên" làm giật cả mình, cứ tưởng đang nói con gái bi giờ chỉ thích cái chuyện... kia. Mô phật !!
    Mà bạn gì đó ơi, bạn nói thế nào chứ, con gái như bạn nói chắc chỉ là những đứa thiếu suy nghĩ, sống nôngcạn hoặc do hoàn cảnh (bị ám ảnh bởi cái nghèo nên muốn tìm đại gia nào đó để đổi đời chẳng hạn).
    Những người như thế mình nghĩ chỉ là thiểu số thôi, chứ tiêu chuẩn tìm bạn trai của "bạn gái chúng mình" còn là những thứ khác.
    Đừng quá bi quan và thiếu tự tin như thế.
  5. blackcatfish

blackcatfish Thành viên mới

Bác nè ui nhầm một em tham tiền rồi à ?
  6. VX1012

VX1012 Thành viên mới

Cực ghét mấy cái topic vớ vẩn mở ra kiểu"Con gái bây giờ thế này,con trai bây giờ thế kia".Cứ gặp một vài "con sâu bỏ rầu nồi canh" chẳng hiểu gì lại cứ vơ đũa cả nắm,nhìn đời lệch lạc.
  7. HANA069

HANA069 Thành viên mới

Chào bạn chủ topic!
    Thật tình cờ khi vào đây lại được đọc topic của bạn.Thật sự tôi k có ý định post bài lên diễn đàn đâu nhưng mà tiêu đề bài của bạn làm tôi k khỏi giật mình.Động chạm bình đẳng giới quá.
    Bạn nghĩ sao nếu có người hỏi bạn rằng: Đàn ông con trai bây giờ chỉ vì tình???????
    Cuộc sống đúng là vô cùng, Gà Cáo lẫn lộn chẳng bít đâu mà lần....
  8. ddhuans

ddhuans Thành viên quen thuộc

tình yêu ko giúp cho con người sống sót!
    Bộ bác tính cho vợ bác ngày 3 bữa ăn cơm nước mắm à?
    nếu đã biết mình nghèo, sao ko cố để thoát cảnh nghèo?
    Bác có đành lòng khi thấy người con gái bác yêu thương sau khi lấy bác lại sống trong cảnh nghèo khó,cực khổ ko? Bác có từng nghĩ thế chưa?
  9. NguoiKhongTenSo7

NguoiKhongTenSo7 Thành viên mới

Tặng các cô khác chú:
    Không đâm, không chém đời không nể,
    Không tiền, không bạc gái không theo.
  10. sugiah0abinh

sugiah0abinh Thành viên mới

Cái suy nghĩ của bạn thật là rẻ tiền ....
    Đã biết mình nghèo khó nên bị người ta coi thường thì hãy cố gắng mà phân đấu để vượt qua cái cảnh nghèo khó đi ...thế mới đáng mặt đàn ông con trai chứ. Bạn cứ ngồi đó mà rống lên rằng mình nghèo khó nên không có người yêu thì chỉ làm cho các cô bé coi thường khinh bỉ bạn thôi. Con trai gì mà không có ý trí vượt khó gì hết, suốt ngày chỉ biết than vãn thôi thì thật là đáng coi thường.
    Nếu bạn vẫn còn giữ cái suy nghĩ thiển cận đó và phát biểu một cách trẻ con thiếu suy nghĩ , thiếu cái nhìn toàn diện thì đúng là ban "K BAO GIỜ CÓ NGƯỜI YÊU" Cả đời sống trong cô đơn cho biết mặt.