1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con gái bây giờ chỉ vì tiên???????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi theanh_vnpt, 31/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. duykiet

duykiet Thành viên quen thuộc

Nói chung cũng có người này người nọ thôi. Cũng có 1 số người sống theo chủ nghĩa vật chất, số khác sống thiên về tình cảm....
    Nếu 1 người yêu bạn thật lòng, dù bạn có nghèo đi nữa nhưng có ý chí vươn lên vì họ vẫn muốn sống và cùng bạn trải qua những gian khó trong cuộc đời... khi bạn yêu 1 người con gái cũng vậy, bạn sẽ ko quan trọng cô ta đến từ đâu, là ai, gia cảnh thế nào đi nữa miễn là bạn yêu cô ta... vậy thôi
    Ngoài lề tí: Chị em nhà 7X đáng yêu lắm... còn 8X thì tớ chịu... vì già rồi
  2. yellow_autunm78

yellow_autunm78 Thành viên mới

Tình cờ thấy cái topic này mà cảm thấy ấm ức cho chị em quá. Thời nào chẳng có người này, người nọ. Hãy đọc các bài báo nói về đàn ông thời nay đi. Mà Luật bình đẳng giới sắp có hiệu lực rồi đấy. Các chị em phải tích cực đấu tranh đòi quyền bình đẳng đi thôi.
  3. kindachi2003

kindachi2003 Thành viên mới

Bác nói chí phải con gái bây giờ quả thực ko còn nhiều cô mơ mộng : một túp lều tranh hai trái tim vàng nữa rùi. Nếu bác định kiếm cô nào mà ko thich tiền ý thi nên chọn mấy cô bé xấu xấu bẩn bẩn ko ai tán ý. Chứ yêu mấy cô xinh mà ko có tiền thì khó thật trừ khi bác quá đẹp trai và nói khéo. Bác phải hiểu là con gái cũng phải ăn diện nữa chứ đã thế nếu là các cô xinh họ ko thể vào các quán lụp xụp được chí ít thi cũng phải sang trọng một chút. Nói chung để yêu được một cô gái bác nên tiết kiệm tiền hãy đầu tư một thời gian đến khi cô ấy đổ hẳn rùi thì vô tư đi bác lúc đó sẽ lên tiên.
    [Đừng có lo ko kiếm được người yêu chỉ có lo minh yêu ko nổi
  4. critical_section

critical_section Thành viên mới Đang bị khóa

Sao có người suy nghĩ như thế này nhỉ? Có ai mà không thích tiền đâu nhỉ? Nhưng sao không nghĩ là mình tự đi kiếm tiền đi mà lại phải nhờ vào đàn ông? Rõ buồn, nhiều cô bề ngoài thì xinh đẹp, nhưng đầu óc cứ "xấu xấu bẩn bẩn".
  5. Tinhphai

Tinhphai Thành viên quen thuộc

Ghét nhất là con gái hay so sánh, mịa, thế mới ghét!
  6. soulfullygirl_6_1

soulfullygirl_6_1 Thành viên mới

hơi bị đúng 75% đó,ko biết mọi người nghĩ sao chứ, mấy đứa bạn tui cứ nhằm cái hầu bao của boy cũng như girl khoét ko bỏ sót mống nào.........thiệt hết biết, đến khi ko thể tận dụng thì phảy tay bye bye.Còn những bạn hiền lành, ko tính toán thì mình ko dám bàn nhưng mà ...sao cứ thấy buồn buồn sao đó, ko chịu nổi
  7. htd3

htd3 Thành viên mới

Bây giờ bác mới thấy điều đó à??.Đứa nào mà chả vậy,không vì tiền thì vì rất nhiều tiền
  8. nhoc1985

nhoc1985 Thành viên mới

>>>> Đừng vơ đũa cả nắm thế chứ bác. Người tốt có thiếu đâu. Tại bác ko sáng suốt và Quách Tỉnh í chứ. hờ hờ. Người ta chỉ nên "nghèo" một thứ thôi, chắc bác lại liên khúc nghèo cho nên mới bị đá chứ gì. Chúc mừng nhé. Cũng là bài học cho sự lựa chọn sáng suốt lần sau. Mà cứ cái kiểu nhìn hiện tượng đánh giá bản chất thế này thì còn buồn nhiều đấy bác ạ
  9. theanh_vnpt

theanh_vnpt Thành viên quen thuộc

10. durian0306

durian0306 Thành viên mới

ui!cái bác này,mình cùng ý bác kia,chắc bác mới bị bò đá chứ gì,mà đá vì tiền mới đau,hìhì
    bác ui!ko thể kết luận 1 câu phủ phàng như vậy đâu,tội cho mấy em chỉ biết đến tình yêu lắm!
    em chỉ có vài lời thế này bác xem được thì xem nhé!
    em cũng là con gái,em thấy rằng điều đó ko phải là thực dụng,cũng ko phải tham tiền như bác nói,ai cũng thế thui,phải lo nghĩ về tương lai của mình chứ,thời **** "1 túp lều tranh 2 quả tim vàng"hiếm thấy lắm bác,bác về hỏi 2 cụ ở nhà xem,cũng muốn bác kiếm 1 tấm vợ xứng đáng thui,chỉ tùy thuộc bác đk như thế nào thui,như là " nồi nào thì úp vung đó " vậy đó bác,bác giàu mà người ta nghèo bác cũng phải lo sợ là người ta có quen bác vì tiền ko vậy,người ta cũng suy nghĩ vậy thui,còn người ta muốn lấy người giàu hơn mình là biết lo xa trông rộng,biết lo nghĩ đến đời con em,muốncn em mình được sống trong giàu sang,bác ko ái mộ đức hy sinh của người ta thui mà bác còn đi tráchhìhì!
    hình như lạc đề ,thui ,lỡ nói rùi cứ up lên,hìhì