1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

con gái bây giờ hình như dễ dãi hơn trước?

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi yuhit, 14/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yuhit

yuhit Thành viên mới

con gái bây giờ hình như dễ dãi hơn trước?

Mình đọc bài của các bạn thấy bây giờ các bạn gái sao quan hệ truớc hôn nhân nhiều quá.Và hình như xem đó là chuyện bình thường.Cho mình hỏi các bạn gái nhé. Nếu các bạn đã quan hệ với người yêu mà vì lý do nào đó người ấy ko thể là chồng thì các bạn sẽ tính sao? Lại yêu 1 người khác rồi tiếp tục quan hệ? Các bạn có nghĩ là có bao nhiêu đàn ông muốn vợ mình đã từng quan hệ với người khác. Mình thì thực sự là không chịu được điều đó. Mình 22 tuổi nhưng chưa 1 lần quan hệ với bất cứ 1 ai và cũng không định làm như vậy cho đến khi lấy vợ. Quan điểm của mình có phải là hơi lạc hậu, cổ hủ không?
  2. vulongmos

vulongmos Thành viên mới

He he. Thế thi? lấy vợ gấp đi em ạ.
  3. EL_Cid

EL_Cid Thành viên mới

Câu hỏi này cũng có dạng "con gà và quả trứng" - (Từng quan hệ trước khi yêu hay Vì yêu nên sau đó mới quan hệ)
    Giả sử có tình huống này xảy ra:
    - Bé và A yêu nhau nên mới quan hệ ******** với A
    - Bé và A hết yêu nhau, chia tay, bé chấm dứt quan hệ ******** với A.
    - Bé và B yêu nhau, nên mới quan hệ ******** với B
    - Nếu B và Bé vẫn tiếp tục yêu nhau thì cả hai tiếp tục quan hệ ********.
    - Nếu Bé và B hết yêu nhau, chia tay, thì bé chấm dứt quan hệ ******** với B luôn.
    - Bé và C yêu nhau...
    cứ thế tiếp tục.
    Để có thể yêu Bé, các anh B và C phải chấp nhận những điều sau, không chấp nhận thì không chơi với Bé nữa:
    - Bé đã từng yêu và quan hệ với người ta, nhưng giờ đã chấm hết, quan trọng là Bé và anh đang yêu nhau.
    - Bé là như vậy rồi, không đổi được quá khứ, chấp nhận thì chơi, không thì thôi.
    Nghĩ như vậy có phải dễ xử không nào?
  4. silentbeauty

silentbeauty Thành viên mới

Hoan hô bác EL_Cid, anh fân tích đúng đó, thời buổi này có cần fải câu nệ thế đâu, làm sao mà bắt người ta chỉ biết đến 1 mình mình kể từ khi sinh ra đến khi hết đời đc.
  5. motlanvamaimai

motlanvamaimai Thành viên rất tích cực

tớ nghĩ là ko nên nói đến từ dễ dãi ra ở đây!
    nếu nói thô ra thì có cung mới có cầu! con trai các cậu ko đòi chắc bọn con gái nó tự lao vào chăng( 1 số trường hợp đặc biệt ko tính)
    nói đến tình yêu ko ai muốn mình có một tình yêu hời hợt cả! nhất là khi con ng` ta yêu thật sự cái cần ko chỉ là sự hoà hợp thấu hiểu về tinh thần mà cả thể xác nữa!
    tất nhiên nếu yêu mà biết giữ gìn cho nhau thì ko gì bằng
    con trai con gái bây giờ với tư duy bình đẳng nên con gái có hơi thoáng hơn so với ngày xưa thì tớ ko phủ nhận nhưng tin và yêu thì con gái mới chấp nhận làm chuyện đó với ng` mình yêu
    dễ dãi nên nói với những ng` phải ai cũng có thể "chiến " được
    xin hết
    em chào các bác
  6. Flexible

Flexible Thành viên mới

Mình đọc bài của các bạn thấy bây giờ các bạn trai sao quan hệ trước hôn nhân nhiều quá (là quan hệ với các bạn gái quan hệ trước hôn nhân ý mà). Và hình như xem đó là chuyện bình thường. Cho mình hỏi các bạn trai nhé. Nếu các bạn đã quan hệ với người yêu (hoặc không phải người yêu) mà vì lý do nào đó người ấy ko thể là vợ thì các bạn sẽ tính sao? Lại yêu 1 người khác rồi tiếp tục quan hệ? Các bạn có nghĩ là có bao nhiêu phụ nữ muốn chồng mình đã từng quan hệ với người khác. Mình thì thực sự là không chịu được điều đó.
    Còn bạn yuhit 22 tuổi nhưng chưa 1 lần quan hệ với bất cứ 1 ai và cũng không định làm như vậy cho đến khi lấy vợ, là rất tốt, rất gương mẫu. Quan điểm của bạn yuhit không lạc hậu, không cổ hủ đâu. Mình xin giới thiệu với bạn yuhit một tấm gương để làm đôi bạn cùng tiến, đó là bạn Đá
  7. doilong

doilong Thành viên mới

Em thì cứ mk luv với người yêu đã , không sau này lại hối hận
  8. dong_paris

dong_paris Thành viên mới

Tôi cũng là một cô gái đã trao mình cho bf hiện nay dù k chắc sau này có kết hôn d với nhau. trước khi yêu a ấy tôi có yêu 3 người nhưng tôi đã luôn giữ mình vì nghĩ là chưa phải lúc. Nhưng đến khi gặp bf hiện nay tôi nghĩ mình đã đủ lớn và đủ tình yêu để yêu trọn vẹn với tình yêu mới này. Vì vậy tôi đã k ngần ngại "lần đầu" cùng anh ấy.
    a ấy rất thương tôi và luôn lo sợ sau này tôi sẽ ân hận và đau khổ vì sự lầm lỡ này. Tôi cũng đã có nhiều lần nghĩ đến và biết mình sẽ khó xử, sẽ thiệt thòi - và cả sự thiệt thòi của chồng tôi sau này. Nhưng tôi thật sự hạnh phúc vì mang lại tình yêu trọng vẹn cho bf của tôi. Dù rằng chuyện đấy chưa bao giờ làm tôi thấy thoải mái và sung sướng.
    Tôi cho rằng sự "dễ dãi" cần d hiểu với nghĩa khác. Đó là sự dễ dàng trao gửi cho người mình k yêu hoặc trao gửi một lúc nhiều người vì mục đích tư liệu nào đó. Còn khi người con gái chỉ muốn sống cho Ty, hãy gọi đó là sự LẦM LỠ, chứ k phải dễ dãi..
    Qua bf tôi tôi có thể thấy, tại sao con trai luôn vợ mình chưa chung đụng với ai, trong khi đó mình lại muốn thử và chinh phục bằng d con gái nhà người ta?
  9. pires07

pires07 Thành viên rất tích cực

như chú yuhit anh phục sát đất luôn.. 22t mà chưa biết gì.
    anh thì cứ tình yêu + abc kèm với nhau.
  10. thienthanbongdem714

thienthanbongdem714 Thành viên mới

Nói chung nên giữ gìn trước khi cưới là tốt nhất... nhưng theo mình thì chẳng ai mà không vui khi biết mình là người đâu tiên... nhưng có dám ai không khỏi chạnh lòng khi biết mình là kẻ thứ 2 hay thứ n...?
    "Khôn 3 năm dại 1 giờ
    Biết thế dại trước khỏi chờ 3 năm"