1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

con gái bây giờ hình như dễ dãi hơn trước?

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi yuhit, 14/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thonondeokinhlao

thonondeokinhlao Thành viên mới

Tôi cũng là một cô gái đã trao mình cho bf hiện nay dù k chắc sau này có kết hôn d với nhau. trước khi yêu a ấy tôi có yêu 3 người nhưng tôi đã luôn giữ mình vì nghĩ là chưa phải lúc. Nhưng đến khi gặp bf hiện nay tôi nghĩ mình đã đủ lớn và đủ tình yêu để yêu trọn vẹn với tình yêu mới này. Vì vậy tôi đã k ngần ngại "lần đầu" cùng anh ấy.
    a ấy rất thương tôi và luôn lo sợ sau này tôi sẽ ân hận và đau khổ vì sự lầm lỡ này. Tôi cũng đã có nhiều lần nghĩ đến và biết mình sẽ khó xử, sẽ thiệt thòi - và cả sự thiệt thòi của chồng tôi sau này. Nhưng tôi thật sự hạnh phúc vì mang lại tình yêu trọng vẹn cho bf của tôi. Dù rằng chuyện đấy chưa bao giờ làm tôi thấy thoải mái và sung sướng.
    Tôi cho rằng sự "dễ dãi" cần d hiểu với nghĩa khác. Đó là sự dễ dàng trao gửi cho người mình k yêu hoặc trao gửi một lúc nhiều người vì mục đích tư liệu nào đó. Còn khi người con gái chỉ muốn sống cho Ty, hãy gọi đó là sự LẦM LỠ, chứ k phải dễ dãi..
    Qua bf tôi tôi có thể thấy, tại sao con trai luôn vợ mình chưa chung đụng với ai, trong khi đó mình lại muốn thử và chinh phục bằng d con gái nhà người ta?
    Trời ơi, em thấy bác quả là dũng cảm quá cơ, thế nhỡ chồng bác sau này nó phát hiện ra bác như thế rồi nó bỏ bác, liệu lúc đấy bác có ân hận không. Lúc đấy không biết bf bây giờ của bác có xuất hiện. Em nghĩ con trai chỉ dễ dàng quan hệ với người khác thôi, ko mấy người dễ dàng chấp nhận vợ mình đã quan hệ với người khác đâu. ông nào cũng thích "lần đầu tiên" (vì thế mới có người bỏ ra 7tr để mua cái lần đầu tiên đấy chứ), thế mà bác lại cho pẹ thằngk hác, lại còn xác định được là chưa chắc cưới sau này... Tóm lại: bác quá dũng cảm, em thì chả dại!!
    Được thonondeokinhlao sửa chữa / chuyển vào 16:49 ngày 14/06/2006
  2. xeko_mid_bulwark

xeko_mid_bulwark Thành viên mới

Đã làm thì ko ân hận,đã ân hận thì ko làm
    Tớ cũng nghĩ là ko nên dùng từ " dễ dãi ",nghe phũ quá,ko đúng bản chất .Yuhit có thể làm như mình muốn,tớ cũng vậy,chẳng ai có quyền phán xét ai.Ko thích cố mà kiếm 1 cô bé nguyên đai nguyên kiện.Chẳng nên bàn thêm nữa,nên nhìn vấn đề ở khía cạnh abc có phải vì tình yêu ko hay là vì nhu cầu sinh lý,$,.......còn có ý nghĩa hơn
  3. Crazymouse

Crazymouse Thành viên mới

Trên 22,23 tuổi rồi thì đã đủ nhận thức để chịu trách nhiệm về hành động của mình.0 nên dùng từ dễ dãi ở đây.Đâu phải các bạn gái ở đây cũng bạ ai là chiến đâu!Họ yêu và sống hết mình vì tình yêu.
    Bác 0 cổ hủ,lạc hậu đâu,rất giống với 1 người bạn thân của tớ.Bạn ấy nghĩ rằng trên đời vẫn còn nhiều thứ khác wan trọng hơn là ***.Nhưng nghĩ đi phải nghĩ lại,bác là nam,22 tuổi,chưa có tí kinh nghiệm,có vẻ hơi...tồ(sorry nói thẳng). Đến khi lấy vợ,may mắn gặp được em nào 0 tồ thì bác được sướng,còn nếu em ấy cũng tồ luôn,hic....chả ai sướng. Bạn có biết trên thực tế,70% cas li dị là do 0 hòa hợp ******** 0?
    Tớ 0 bàn đến các em bé nhỏ hơn 22 tuổi,ở tuổi đó có thể gọi là lầm lỡ.
  4. nhoc_cj

nhoc_cj Thành viên mới Đang bị khóa

Cái đấy ko thể qui là dễ dãi được, chú em này đúng là chưa nhớn . Nói vậy thôi, đấy là do quan niệm của em và gf cũng giống như quan niệm của một bạn nào đó đã từng viết là yêu nhau chỉ dừng lại ở hôn môi, hôn cổ ... chứ ko có cho tay đi du lịch trên người. Tôi thì ko nghĩ rằng đó là dễ dãi, họ chấp nhận QH với bf và chịu trách nhiệm với bản thân họ và có thể là chồng họ (ko phải bf) sau này thì có gì là đáng trách. Như tôi, chưa hề QH bao giờ với bf dù yêu nhau lâu, tôi ko thích như vậy, thế thôi, nhưng tôi ko nghĩ những cô gái đã QH với bf rồi là dễ dãi.
  5. timaikhongth4y

timaikhongth4y Thành viên mới

Không hề cổ hủ, cũng chẳng lạc hậu đâu bạn ạ, mà còn rất được 1 nơi đánh giá cao, đó là Học viện phật giáo ở Tây thiên! Nếu vào đó học đảm bảo bạn là người xứng đáng nhất!
    Nhưng đời trớ trêu lắm bạn ơi, cái bạn cho là đúng thì cứ theo nó mà làm, chẳng ai nói gì được bạn cả, nhưng phải làm sao cho nó không quá khác với xu hướng, tức là làm quen và chấp nhận nó đi. Chứ tình hình này, vớ vẩn khi lấy vợ là bạn vớ phải 1 em ... đek còn gì đếy (luật bù trừ mà).
    Mình không nói đek còn gì là sai nhá, mình chỉ nói là với suy nghĩ của bạn thì dek còn gì thực sự là cơn ác mộng đối với bạn, thế thôi.
    Không ai muốn chọn, nhưng thử hỏi bạn rằng
    1. Quan hệ rồi, nhưng lấy người sau thì yêu và chung thuỷ
    2. Chưa quan hệ, nhưng lấy mà không chung thuỷ, đi quan hệ sau khi lấy nhau
    Bạn chọn cái nào? đừng quan trọng quá chuyện quan hệ trước hay sau chứ, miễn mình là người cuối cùng thì trc hay sau không quan trọng.
    chào thân mến "chàng trai trinh tiết" của TTVN chúng ta ! (khổ cái là chị em dek quan tâm xem bf có "còn" hay không, nên hàng của bạn cũng ko đắt khách lắm đâu he he he)
  6. revenant

revenant Thành viên mới

Em nghĩ là em có thể chấp nhận bạn gái ko còn nguyên vẹn, có thể cả vợ nữa. Ko biết suy nghĩ của các bác khác thế nào. Sao chúng ta ko mở một cái poll nhỉ?, xem là con trai có thể chấp nhận hay ko.
  7. nhich

nhich Thành viên quen thuộc

Bác rộng rafi quá nhi?! Thực tế đa?n ông có mấy ai tha thứ cho vợ đâu cơ chứ, lúc đâ?u thi? ro? ve? rộng lượng, vê? sau cafi nhau thi? chi? chiết si? nhục ngươ?i ta.
    Ma? QHTD trước hôn nhân la? nguy hiê?m lắm, thươ?ng các na?ng ko chuyên nghiệp nên ko du?ng BFáp gi?, dêf dính, rô?i nạo hút, vư?a độc ác lại có khi suốt đơ?i cha? sinh nơ? được nưfa (qua? báo ma? - bác na?o cứ xem hi?nh ngươ?i ta la?m covac thi? chết khiếp). Ma? cái na?y tôi đaf chứng kiến va?i chị gặp ca?nh ngộ na?y rô?i.
    Do đó ma? các ba? mẹ chô?ng cufng cha? thích con trai mi?nh lấy mấy cô dâu đaf lơf dơ?. Ba?n chất con ngươ?i la? chính nhưng có pha?i ai cufng thấy được điê?u đó đâu.
    Thôi thi? chị em cứ cố giưf thi? hơn, tôi thấy mấy anh lớn tuô?i học cu?ng lớp CH với tôi cufng ba?o vậy. Thiệt nhất vâfn la? chị em! Hội con trai thi? cha? mất gi? ca?. Anh em có yêu ai thi? cufng cố giưf cho ngươ?i mi?nh yêu nhé!
  8. baby_cute

baby_cute Thành viên mới

bạn lập topic này hợp với tớ đấy.
    làm bạn với nhau chắc hợp nhể.
    tớ cũng thấy bây h mọi ng dễ dãi đến đáng sợ.....
  9. moitoanh

moitoanh Thành viên mới

Còn có cái hay của còn, mất có cái hay của mất!
  10. chip_quay

chip_quay Thành viên rất tích cực

hehe, lại hóng hớt tí nào
    bác bảo 22t chưa từng abc là khác người thì em xin giới thiệu thêm 1 đống bạn em cũng 22,23t như bác...!
    Tuy nhiên yêu nhau roài abc abc không có gì là dễ dãi nếu như ng ta đã suy nghĩ kỹ càng. Bác ko thấy mỗi khi có ng muốn "lần đầu" là lại post cái thread hỏi han um sùm sao??? Bác đừng có nghĩ kiểu nói chuyện vài câu-> tán tỉnh--> lên giường ....cái đó chỉ có trong phim hoặc 1 số ít thui. Ng ta có yêu nhau lắm thì mới làm cái việc abc cùng nhau (trừ các anh họ Sở). Hãy nghĩ nó đơn giản như 1 cái kiss đê...chẳng qua vì các bác gái có cái "màng" nên sự việc mới trở nên trầm trọng đó thôi. Rồi vấn đề cũng sẽ quay lại "cái màng"!