1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con gái BĐ vs Con gái Quảng Ngãi

Chủ đề trong 'Bình Định' bởi bitterbeer, 26/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bitterbeer

bitterbeer Thành viên quen thuộc

Con gái BĐ vs Con gái Quảng Ngãi

BĐ và Quảng Ngãi là 2 nơi tôi có thời gian sống và làm việc nhiều nhất . Theo nhận xét cá nhân của tôi về các cô gái ở 2 xứ này thông qua những đặc điểm như sau ( dĩ nhiên nó không hoàn toàn đúng 100% vì ở đâu cũng có ngoại lệ)

Dáng:
    Nhìn chung các cô gái xứ Quảng ngãi tương đối cao ốm còn các cô gái BĐ thì tương đối thấp nhưng thân hình hấp dẫn hơn

DA
    Nhìn chung các cô gái QN có làn da sáng hơn các cô gái BĐ, đa số các cô gái QN da trắng, còn các cô gái BĐ da hơn ngâm đen

NẾT
    Nhìn chung các cô ở BĐ thì thùy mị , đoan trang và kín đáo rất khó làm quen lúc ban đầu .Riêng các cô gái QN thì chịu chơi,sống khá cởI mở, thích quen các con trai xứ lạ và rất là tự nhiên trong giao tiếp

TIẾNG NÓI:
    Tiếng nói của các cô gái xứ Quảng chát chúa khó cảm tình hơn các cô gái BĐ

Ai có sống nhiều ở QN và BĐ xin mời bổ sung thêm
  2. truongyenthanh

truongyenthanh Thành viên quen thuộc

Nhận xét tương đối tinh đó ông bạn!
    Nhưng con gái ở đâu họ cũng không thích bị so sánh đâu!
    Nên chăng phải đổi tiêu đề: CON TRAI BÌNH ĐỊNH VÀ CON GÁI QUẢNG NGÃI. Nghe hấp dẫn, máu lửa hơn! He he!
    Con trai Bình Định hấp dẫn vì có tiếng giỏi võ (tuy nhiên có miếng thì ít) nghĩa hiệp, nóng tính (tất nhiên cũng có ngoại lệ, không thèm chấp!). Con gái Quảng Ngãi nhiều em xinh lém! Tuy nhiên chỉ nhìn đừng nghe những gì em í nói!
    Con trai Bình Định nhìn chung khá kết con gái Quảng Ngãi về nhan sắc (như tui chẳng hạn, ngày xưa có một em Quảng Ngãi xinh lém). Các bác có đồng ý không? Không những thế, con trai Bình Định còn có hấp lực với một số em ở nơi khác, như em trangy22 chẳng hạn, chuẩn bị vào Bình Định "đong giai". Tớ thích con gái lắm, nhưng nghe em nào có "công nghệ đong giai" là khiếp! Thấy cứ "gấu gấu" làm sao í!(nói thế đừng giận nhé, nếu có đọc những dòng này, em trangy22 nhề - nịnh đầm một tí thui!!!). Nhào dzô bàn tiếp bà con quơi!
  3. bitterbeer

Khác với con gái BĐ, các cô gái xứ Quảng này rất thích các con trai xứ khác , bạn thường được mấy nàng chú ý và dành cảm tình đặc biệt hơn so với các thanh niên ở đó . Do vậy mấy anh chàng này hay tìm cách gây sự . Nếu bạn muốn hái một "cánh hồng" nào, bạn nên làm "công tác ngoại giao" trước với nhóm thanh niên địa phương này , nếu không sẽ bị lôi thôi . Khi công tác ngoại giao xong bạn tha hồ vạch lá hái hoa !
    Các nàng xứ Quảng sống dọc theo sông Trà khúc , nhìn dáng dấp của mấy nàng là xao xuyến liền ! Nếu các bạn đi về phía Tây như Batơ, Sơn Hà, Trà Bồng ... các này ở đây còn bạo và chịu hơn hơn nhiều .
  4. bianconeri194

bianconeri194 Thành viên rất tích cực

Sai rùi, mà xài từ cũng hơi ... thô bạo
  5. Hanuman

Hanuman Thành viên quen thuộc

hehhe, mấy ông vừa khen vừa chê con người ta, coi chừng có ngày bị đòn. Nhưng mà có người rủ vào tán dóc thì mình cũng bon chen tí. Tui thấy con gái BĐ mình, không những lần đầu làm quen khó mà nói chuyện sau này cũng khó. Có cô thì nhanh miệng, đi chơi thì nói cả buổi, có cô cả ngày chẳng nói một câu, Không hiểu nỗi. Con gái QN thì không biết thế nào, nhưng mà về khoản xinh thì em công nhận có xinh thiệt, nhưng mỗi tội giọng nói khó nghe quá, nếu các em chịu khó tập lại một chút cho bớt treble đi, thêm một chút bass chắc hay hơn,
  6. Vove

Vove Thành viên rất tích cực

Tui hỏi cái nầy nếu không phải, chư vị đừng trách nhen. Tui nghe bảo con gái Bình Định do phong thổ gì đó, nên đồi trơ cỏ trụi, rất ư là gọn ghẽ và đơn giản.
    Thế có đúng không chư vị ?
    Cám ơn
  7. truongyenthanh

truongyenthanh Thành viên quen thuộc

Ăn nói xỏ xiên nhể, người ta đang bàn mặt bàn giọng, lại vác cái của nợ "đồi cỏ" gì đây! Chú nào hỏi thì về quê chú mà kiểm tra nhé! Coi quê chú ở đâu, anh tới kiểm tra xong con gái quê chú để còn so sánh rùi anh trả lời chú sau.
  8. ko_tin_ai_het

ko_tin_ai_het Thành viên mới

bác này mà post bài viết về gái Hải Phòng cái kiểu này ra đường nó ko chặn đường đánh cho mới lạ,ko hiểu sao gái Bình Định và Quảng Ngãi hiền thế
    gặp em cái kiểu vừa đấm vừa xoa thế này...............chỉ có mà
  9. bitterbeer

Thú thật là con gái Quảng gái tuy dánh dấp mảnh mai dễ bắt mắt nhưng cái khoản "đồi núi nhấp nhô" không bằng các cô gái BĐ đâu !
  10. Vove

Vove Thành viên rất tích cực

Khổ thiệt, tui đâu dám khen chê gì. Tui nghe mấy ông anh bảo thế, có kẻ còn thề thốt là đã thấy tận mắt, nghe tận tai, sờ tận ...vv và vv..., về cái đó đó.
    Tui phải nói rõ, thật ra không phải đồi trơ. Chỉ có "cỏ trọc à" . Tui còn thích như vậy nữa à, sạch sẽ !!!!
    Mấy bác Bình định tự ái địa phương cao quá. Hehhee, chuyện đâu có gì :-)