1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

con gái BK có gì hơn con gái trường khác?!

Chủ đề trong 'Đại học Bách Khoa TpHCM' bởi giahy11, 07/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giahy11

giahy11 Thành viên mới

con gái BK có gì hơn con gái trường khác?!

Anh TheFan thì lo chọn cho mình 1 kiểu mẫu phu nhân vừa ý nhất.tai sao chúng ta ko nhìn lại và tìm kiếm trong những hoa hồng hiếm hoi trường ta có gì hơn trường khác nhỉ?
    Em xin nêu 1 vài điều mà em thấy con gái BK hơn con gái trường khác nha.
    Con gái BK rất hiền-nói thật nha em có nhìu bạn ở nhìu trường khác nhau,nhưng những người bạn ơ BK là hiền nhất đó,em thấy cô nào cũng hiền hết,ăn nói tuy ko thuỳ mị cho lắm nhưng cũng chẳng bao giờ thấy mấy cô làm dzữ với mấy chàng.Ko biết có phải là do mấy cô quen bị ghẹo rồi hay ko mà khi bị mấy chàng ghẹo thì mấy cô cũng chẳng phản ứng gì cũng chẳng chửi bới gì lung tung.hehehe
    Con gái BK ko chảnh-ko biết có đúng ko,nhưng theo quan sát của Hy thì mấy cô gái BK chẳng cô nào chảnh hết,rất hoà đồng với mấy bạn nam,cũng có thể là học trong ngôi trường đa số là nam nên chiện tiếp xúc với mấy bạn nam cũng bình thường và nếu chảnh thì mấy cô biết hỏi bài ai khi cần đây?! vì ít nữ quá mà.hehehe.Ko biết Hy nghĩ vậy có đúng ko?hehehe
    Con gái BK rất có cá tính-cái này khỏi phải bàn,hehehe các bạn nữ BK thì cá tính phải nói rồi,Ngoài vẽ dịu hiền ở trên thì con gái BK có lẽ rất là mạnh mẽ,rất là nam tính.Cái này chắc do mấy bạn nam truyền thụ lại đây hehehe
    Con gái BK giỏi,thông minh và rất chăm chỉ-cái này chắc hiễn nhiên rồi ha.
    Còn 1 điều cuối cùng mà em thấy ở con gái BK là con gái BK dễ thương vô cùng,ai nói là con gái BK là "củ sắn lùi chứ" em đây thấy con gái BK cực kỳ dễ thương.MInh chứng là Fool của ta biết bao nhiu cô chết mệt nhưng Fool cũng từng tuyên bố là chết với 1 em hoc BK,và em đây cũng dep trai ko kem cũng biết bao nhiu cô theo đuổi(hehehe nổ để minh chứng cho hùng hồn) nhưng em đây cũng chết mê chết mệt với 1 em BK
    Bấy nhiu đó ko biết có đúng ko,xin anh em cho ý kiến,và anh em nào còn thấy con gái trường mình hay hơn con gái trường khác cho em biết luôn,để em kiểm nghiệm lại và càng iu con gái trường minh hơn,vì em quyết tìm người iu hoc BK.hihihi
    "ta về ta tắm ao ta
    dù trong dù duc ao nhà vẫn hơn"

Toi chi gian nhung nguoi ma toi thich
    Buc minh nhung ke ma toi thuong
    Doi voi nhung nguoi binh thuong
    Toi chang bao gio gian ho
  2. marchduc

marchduc Thành viên mới

Xin bái phục ông bạn luôn .
    Con gái BK mà hiền thì trên đời không còn ai dữ nữa đâu nhá . Có thấy cảnh mấy nàng cổ vũ oánh nhau chưa vậy ha ?.
    Ở đó mà con gái BK không chảnh , thử coi trong trường em nào mà có nhan sắc thường bậc trung trở lên là mặt đi lúc nào cũng vểnh lên trời rồi đó chứ .
    Cá tính , chắc là có rồi đó nhỉ . Giống con trai quá mà
  3. kiman007

kiman007 Thành viên rất tích cực

đúng 60% - con gái BK khá là hiền (theo đa số) ko có chanh chua, nhưng cũng có 1 số chảnh (vì là hàng hiếm)
    Giỏi, thông minh chăm chỉ là ưu điểm của phần lớn con gái BK
    Và còn một điều mà đã nghe từ các bậc đàn anh đi trước - con gái BK có duyên ngầm !
    Em có biết một mai khi thức dậy Hai dấu chân tôi để lại trước hiên nhà Lòng tôi đấy - yêu mà không dám ngỏ Xác hoa vàng nhớ nói hộ giùm ta !
  4. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Hê thấy bạn Giahy có thành ý khen con gái BK (khen hay nịnh đầm thì chưa biết) nhưng cứ vào hưởng ứng cái
    Ko Chảnh ?" nếu theo nghĩa là rất hòa đồng với bạn nam thì đương nhiên. Sống trong 1 trường tòan nam thế mà chảnh thì chết. Trước khi vào ĐHBK thì bạn em-be tòan là nữ và cũng thấy rất ngại ngùng khi nói chuyện với con trai. Nhưng mà từ lúc vào trường thì? chai luôn. Chẳng có cảm giác gì khi đi ngang qua mấy chàng mà bị trêu ghẹo hoặc gọi bạn áo xanh, áo vàng khi mấy chàng đó gọi từ trên lầu gì cả. Nếu mà như lúc còn học PT thì chắc là đỏ mặt và?hơi thích thích nữa. Còn 1 kỉ niệm rất buồn cười khi em-be mới vào năm 1. Quen kiểu hồi học PT nên nói chuyện với mấy bạn trai, dù lớn hơn thì vẫn xưng tên. Thế mà lúc sinh họat trong CLB của trường tòan bị mấy anh gọi là em, mà em-be lại xưng tên nên cách xưng hô không thống nhất nghe rất buồn cười và em-be ban đầu rất ngượng với chuyện đó. Lúc vào box BK em-be vẫn còn thấy ngượng vì chuyện này. Vậy mà bây giờ nói chuyện với mấy anh lớn hơn thì cứ anh anh em em ngọt xớt. Kinh rị quá! Em-be vẫn thích xưng tên hơn, nhưng mà vẫn phải đổi, có phải là cho hòa đồng????
    Thật sự thì trong trường có nhiều bạn rất dễ thương. Nhưng con gái BK hay bị chê là xấu do cách ăn mặc giản dị và ko đua đòi. Điều này thì em-be nhận ra khi đi ******** Nguyện Viên Sea Games. Có cơ hội gặp hơn 1000 bạn từ tất cả các trường ĐH, CĐ khác nhau trên thành phố. Các bạn ở các trường đặc biệt như Ngọai Thương, Nhân văn, Ngân Hàng, RMIT, Kinh Tế? ăn mặc rất diện và như thế cũng làm các bạn ấy đẹp lên rất nhiều. Tới lúc cùng mặc đồng phục thì nói thật, em-be thấy các bạn ấy cũng rất bình thường. Có câu ?ongười đẹp vì lụa? nhưng em-be vẫn thích câu ?otốt gỗ hơn tốt nước sơn hơn? (cái này tùy người)
    cái này thì em-be có thể nói chắc 1 điều, GiaHy đã quyết định hòan tòan đúng
    Hưởng ứng GiaHy cho vui thôi chứ con gái thì ko phải là cứ học BK thì khác với trường khác. Nếu như cách đây 3 năm, em-be ko chọn BK mà chọn NHàng thì chẳng lẽ em-be ko có những tính tốt như GiaHy nói sao?!
    Em tưởng giếng nước sâuEm nối sợi gầu dàiAi ngờ giếng nước cạnEm tiếc hoài sợi dây ...
  5. giahy11

giahy11 Thành viên mới

Ko phải là Hy có ý nói con gái BK khác với con gái trường khác,nhưng nếu như mấy năm trước embe chọn Ngân Hàng thì cái tính e lệ trước con trai của embe chắc cũng vẫn tồn tại chứ đâu như ngày hôm nay phải ko nè.Hy muốn nói ở đây là sự thay đổi khi phải học trong ngôi trường đa số là nam.
    Còn 1 điều nữa con gái BK hơn con gái trường khác là ko xí xọn,các cô gái BK đa số ai cũng ko điệu đàng hết,nét đẹp của họ là nét đẹp tự nhiên chứ ko phải nhờ son phấn trang điểm.hehehe.KO biết có đúng ko nhỉ,tai Hy chỉ nhìn thấy trên trường thôi chứ khi đi chơi ko biết con gái BK có xảnh xẹ trang điểm cả tiếng đồng hồ làm bạn trai phải đợi ko nữa,tai Hy chưa có bồ là con gái BK nên chưa kiểm chứng chắc chắn được điều nay.hihiihi
  6. suse

suse Thành viên mới

Chắc nên đổi tên topic này thành"Tôn vinh vẻ đẹp thể chất và tinh thần con gái BK quá"
    Người ơi người ở đừng về!
  7. Jeno

Jeno Thành viên rất tích cực

Nói thế nào thì nói, tui vẫn công nhận Em-be là người hiền nhất box này! Với lại tính cách của Em-be cũng là một tính cách theo trường phái BK, không lẫn đi đâu được. Tính cách đó có nhiều cái hay mà ít trường khác có được...
    Con gái BK trong trường đa số ăn mặc khá đơn giản nên thường không tin lên được vẻ đẹp vốn có của mình. Nhưng đặc biệt sau khi đi làm, có điều kiện giao tiếp rộng và có nhiều cơ hội tiếp xúc với xã hội thì nhanh chóng bắt kịp nhịp độ. Chỉ sau 1-2 năm thì thay đổi hoàn toàn so với lúc đi học, nhìn khá hiện đại nhưng vẫn giữ được tính cách tốt đẹp!
    Nói chung, con gái trường ta rất được. Anh em nào có tình ý với những cô nàng BK thì đầu tư tình cảm mau mau, để ra trường thì không kịp đâu!

Jeno
  8. giahy11

giahy11 Thành viên mới

U nói vậy là ý gì chứ,ý U nói là con gái BK ko đẹp bằng con gái trường khác à,xin lỗi nhá,nếu tính về tỷ lệ xinh đẹp/tổng số nữ là con gái BK là số 1.Mà U có nghe câu nói "cái nết đánh chết cái đẹp " ko.Con gái BK số 1-.hehehe.ít nhất là bây giờ tôi đang nghĩ thế
  9. kiman007

kiman007 Thành viên rất tích cực

hay quá - sau 1 topic thất bại thì cái topic này xem ra nói đúng sự thật mà cũng hay nữa - bởi vì ko có con gái Bk thì Bách Khoa cko còn là Bk nữa - phải ko mấy bác !
    thế nên nhìu có BK thích em lắm -!xí quên - em thích mấy co BK lém
    Em có biết một mai khi thức dậy Hai dấu chân tôi để lại trước hiên nhà Lòng tôi đấy - yêu mà không dám ngỏ Xác hoa vàng nhớ nói hộ giùm ta !
  10. johnydeep

johnydeep Thành viên mới

Hôm trước đang đứng tám dzới bạn ở B2....nhìn xuống gặp 1 em ...úi trời ơi...
    Em là ai
    Cô gái hay Nàng Tiên
    Kg biết học khoa nào mà xinh wé....có nét hơi giống dzới HH Mai Phương....khẹc...khẹc....
    Đang dịnh kiu bạn đứng chớ chút mình chạy ra xin được làm wen...khẹc....khẹc...chay xuống thì em đã đi xa rối
    Mấy hôm nay lại đứng ở B2 rình hoài mà kg thấy em xuốt hiện nữa....khẹc...khẹc.....
    Con bé em học khoa Hóa...khẹc...khẹc....tiếp bạn dzai nó cũng mệt pờ wăng hết cả vài sợi râu lún fún....khẹc...khẹc....
    Sống làm trang hào kiệt
    Chết làm ma anh hùng !