1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con gái có nên đi du lịch một mình?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi doryfish123, 05/10/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. doryfish123

doryfish123 Thành viên mới

Con gái có nên đi du lịch một mình?

Các bạn cho ý kiến cho mình về vấn đề này với. Mình đang rất buồn và stress vì chuyện tình cảm trục trặc, công việc thì không thuận lợi. Nếu cứ như thế này thì mình sẽ rơi vào trạng thái trầm cảm mất.

Mình muốn đi du lịch khoảng 1-2 tuần vào miền Nam cho thay đổi không khí và bình tâm lại, nhưng lại không rủ được bạn bè nào đi cùng vì bạn thân của mình hầu hết đều đã có gia đình và đang bận con nhỏ k đi được.

Mình cũng từng đi du lịch nhiều ở các tỉnh miền bắc và miền Trung rồi, nhưng thường đi cùng gia đình, bạn bè hoặc đồng nghiệp. Lần này mình muốn đi một mình nhưng lại lo không biết con gái đi 1 mình có ổn k.

Các bạn cho mình lời khuyên với. Cảm ơn các bạn.
  2. kietht

kietht Thành viên mới

Ko nên ko nên Nhất là trong trang thái như thế nài. Cần phải kiếm bạn đi cùng Mà vào Nam làm rì, đi mấy nước châu âu hoặc bắc mĩ hay hơn. Tiếc là giờ tớ đang bận quá chứ ko thì cũng vác ba lô lên đường cùng ấy. Ấy sang box du lịch hỏi thử xem Chắc sẽ tìm được bạn cũng đang chán đời cùng sở thích đấy
  3. xoaixanh99

xoaixanh99 Thành viên mới

Bạn đi theo tour thì vô tư chứ đi bụi thì hơi sợ.........
  4. pacino27

pacino27 Thành viên mới

Đi trong nước mà lại toàn thành phố thị xã thì có gì mà phải lo hả bạn. Vợ tớ cách đây 5 năm còn đi du lịch bụi Châu Âu 1 mình, biết mỗi tiếng Pháp thôi - mà có làm sao đâu. Chỉ sợ nhất là nỗi buồn và stress của bạn đi tàu đến ga Thường Tín đã tan hết rồi thì không nên đi thôi.
  5. seaurchin

seaurchin Thành viên mới

Gì mà ko nên
    Nên quá ý chứ, đằng ấy bao nhiêu tuổi rồi nhỉ???
    Đi 1 mình thử đi, sẽ có nhiều trải nghiệm thú vị, sẽ thấy mình lớn lên rất nhiều
    Cứ mạnh dạn đê, mình tha ko bắt nạt đứa nào thì thôi, không việc gì phải sợ, heh, vì tớ đã từng đi 1 mình, và cũng đã lành lặn nguyên vẹn trở về
  6. seaurchin

seaurchin Thành viên mới

7. badseed

badseed Thành viên mới

Bạn hỏi thế cũng khó trả lời. Không phải ai cũng có khả năng xử lý tình huống như nhau. Ngoài ra, đi du lịch bụi ở Âu Mỹ thế mà lại an toàn hơn đi du lịch bụi ở các nước châu Á
    Nếu bạn muốn đi một mình, bạn nên nghiên cứu kỹ thông tin về lộ trình bạn muốn đi trước khi khởi hành. Khi bạn đang có chuyện buồn và đang stress thì khả năng xử lý tình huống lại càng kém đi, bạn nên cẩn thận hơn. Ngoài ra, nếu bạn chưa đi du lịch một mình bao giờ thì chưa chắc bạn đã thấy vui hơn khi đi du lịch một mình, mà trái lại có khi còn thấy buồn hơn. Bạn thử sang box Du lịch tìm bạn đồng hành đi.
  8. anhthyvo

anhthyvo Thành viên mới

đi đi cho nó thoải mái bạn ơi, có gì nguy hiểm đâu, cẩn thận và chút là được rồi
  9. minh03092005

minh03092005 Thành viên mới

Không nên, vì như vậy không vui, và nhất là trong trạng thái tinh thần như vậy thì cũng không nên.
    Nhưng như vậy thì làm gì cho hết strees? Nhưng đi chơi môt mình chán lắm, nhất là con gái nữa. Tim đc ng đi cùng rất khó. Nhỡ gặp ng k tâm đầu ý hợp thì tai hoạ.
    Bạn thử cố làm việc gì khác đi
  10. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

Tớ ở bên box DL đây :)
    Làm gì để thoải mái đầu óc là quyết định của bạn, tớ khă?ng định du lịch la? một trong nhưfng biện pháp tôt nhất. Tuy nhiên, nếu chi? xét trên khía cạnh du lịch, tớ khuyên bạn nên đưa ra những tiêu chí cụ thê? cho chuyến đi, ví dụ:
    - Không quá đắt đo?, tức la? phu? hợp với đk kinh tế. Gi? chứ va?o nă?m ơ? Ho?n Tre Nha Trang 1 tuâ?n thi? thư giafn pha?i biết, nhưng khéo vê? đau đâ?u vi? tra? nợ thi? lại buồn thêm.
    - Lập lịch tri?nh phu? hợp ý thích va? sức kho?e. Nếu bạn thích đi bộ, hafy chuâ?n bị gia?y va? ba lô, đến một vu?ng có ca?nh quan thiên nhiên va? nhưfng quafng đươ?ng phu? hợp thê? lực. Nếu bạn thích sự náo nhiệt va? các tha?nh phố lớn, nhưfng Đa? Năfng Nha Trang HCMC la? lựa chọn, nếu bạn thích sự yên tifnh, các bafi biê?n phía bắc đang không pha?i mu?a cao điê?m ..v.v.
    - Xác định đi một mi?nh nên chọn cách đi an toa?n: có vé tâ?u xe đâ?y đu? các chặng, có chuẩn bị tốt việc đặt pho?ng va? ăn uống, tránh đến nhưfng địa điê?m kém an ninh, .v.v. Thông tin vê? các tha?nh phố va? điê?m du lịch bây giơ? nhiê?u ma?.
    - Chưa đi một mi?nh bao giơ? thi? bạn thư? đi một chuyến ngắn nga?y va? một địa điê?m bạn đaf tư?ng biết vê? nó trước, đê? tự xem kha? năng xoay xơ? đến đâu. Chă?ng hạn tự bạn đi Điện Biên, Sapa một chuyến độ 2-3 nga?y, quá đơn gia?n nhi?. Nếu thấy thoa?i mái thi? hafy tính chuyện đi liên tục tới 1 tuâ?n - 10 nga?y.
    - Thư? kết hợp việc đi du lịch với một mục đích ke?m theo. Ví dụ va?o HCMC tranh thu? thăm một ngươ?i họ ha?ng hoặc bạn be? lâu không gặp. Gặp gơf va? giao tiếp sef la?m bạn vui ve? hoạt bát hơn la? lu?i thu?i một mi?nh.
    - Nếu thực sự câ?n ti?m bạn đô?ng ha?nh, hafy sang box DL, đọc ba?i va? ti?m một chuyến đi phu? hợp. Box Du Lịch mơ? rộng tay cha?o đón bạn.