1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con gái có nên đi du lịch một mình?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi doryfish123, 05/10/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minikensun

minikensun Thành viên mới

Tớ thì nghĩ không vấn đề gì đâu. Chỉ có điều đi 1 mình thì hơi chán, nhất là nếu không có bạn bè gì ở trong đấy thì càng chán hơn. Nhưng đấy là do tớ sợ lonely thôi chứ nếu bạn muốn enjoy loneliness thì vô tư.
  2. nguyenphiha

nguyenphiha Thành viên rất tích cực

đi mái thoải đi.. có vẹo gì đâu mà lo.. chắc ăn thì trước khi đến đâu, nhớ gọi điện đặt phòng trước, vậy thôi, khỏi lo ngủ bờ ngủ bụi..
  3. anhthyvo

anhthyvo Thành viên mới

bài viết này dễ thương ghê
  4. Freesky

Freesky Thành viên mới

Có gì đâu mà nên với không nên?
  5. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Công nhận các bạn sướng, được chăm sóc từ nhỏ nên làm gì cũng thấy ngại. Tớ thấy nhiều em teen teen mà đi du lịch Bắc Nam bình thường, có gì đâu mà sợ với ngại, chúng ta đang sống ở VN chứ có phải chỗ đầu trộm đuôi cướp đấu súng chém giết cưỡng hiếp nào đâu mà phải sợ???
  6. thamtutupro

thamtutupro Thành viên mới

Nhưng mà vào Nam, mấy tỉnh biên giới, thân gái dặm trường, nó bắt sang Cam thì sao!!!
  7. IME000

IME000 Thành viên mới

Bài viết cảu anh zozo phân tích rất kỹ:). Đúng là dân du lịch có khác.
    Ý kiến cá nhân của tớ: Là nên đi, khi đi tất nhiên bạn sẽ có khoảng trống nhưng nhanh chóng thôi nó sẽ bị xua tan đi , khi ấy bạn sẽ thấy đi 1 mình sẽ thoải mái nhiều lắm đấy. Không phải lo nghĩ gì cả, tớ con gái thi thoảng "chán đời" lại vác balô đi 1 mình. Sau mỗi chuyến đi thấy tinh thần thoải mái nhiều lắm lắm ý:D. Thấy dễ chịu và thấy yêu thương nhiều .
    Cứ thử đi để biết :D. Vừa rồi cũng "chán đời" tớ vác balo va đi , hết ngủ rồi lại cầm quả táo lang thang góc chợ or ngồi ở xó này góc kia, ngồi gặm ngon lành và ngắm, nghĩ, talk với trẻ con người già...... nói chung đi 1 mình cũng nhièu thứ thú vị lắm đấy
  8. VTS

VTS Thành viên mới

Chuyện ko phải lo về vấn đề an toàn mà đi có giải quyết vấn đề mún giải quyết hay ko
    Tốt nhất lên 1 vài 4r join đi cùng thì zui hơn (vì có off trc)
  9. promese

promese Thành viên mới

Tớ không khuyên bạn nên đi, mà tớ nói là phải đi..
    Phaỉ đi du lịch một mình, ít nhất 1 lần trong đời. Để có không gian riêng, để khám phá, để biết yêu thương mình và yêu thương mọi người hơn.
    Năm 22 tuổi tớ đi du lịch một mình, từ Bắc Kinh đến Thượng hải. Hồi đó là sinh viên, tiền không có nhiều nhưng tớ vẫn phải ngủ ks tử tế, vì đi du lịch một mình mà.
    Nhiều năm nay rồi, tớ quay lại Thượng Hải nhiều lần nhưng là đi công tác, ăn tiêu thoải mái hơn. Bản thân tớ cũng có nhiều kinh nghiệm sống hơn ngày sv...Tớ đã thâý quá nhiều mặt trái của Thượng Hải, nhưng tình cảm tớ dành cho thành phố này vẫn nguyên vẹn. Vì tớ đã được trực tiếp chạm tay vào nó, tự cảm nhận, một mình...
  10. aloxo0may

aloxo0may Thành viên mới Đang bị khóa

ra vũng tàu, mình dẫn đi chơi miễn phí, hướng dẫn viên nhiệt tình, tiền ai nấy chi, bạn mời thì càng tốt
    Trên này cũng nhiều bạn ra vũng tàu hú mình, mình nổi tiếng đàng hoàng , vui vẻ hòa đồng hết mình vì bạn bè, ks và chỗ ở đều có sẵn (tất nhiên chịu khó ngủ 1 mình, mình kô quen ngủ 2 người )