1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con gái có nên đi du lịch một mình?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi doryfish123, 05/10/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. superdancer

superdancer Thành viên mới

Sao không đi nhể. Tớ từng xách ba lô đi bụi một mình đây này ( cũng trong tâm trạng y như bạn). Mà đi tầm 2 tuần nhé.
    Tớ thấy đi một mình khóai cực. Hì
  2. BachCotTinhz

BachCotTinhz Thành viên mới

hjx, bạn muốn thì cứ đi, ko cần băn khoăn lo lắng chuyện con gái đi 1 mình hay những chuyện đại loại như thế làm gì. Ví dụ biết rồi thì ko nói, nhưng nếu những điều đó bạn chưa biết, chưa trải qua, thì đây là dịp để thử nghiệm, tốt quá còn gì nữa. Nchung mình thấy k có gì nguy hiểm cả, chỉ lo ko có tiền thôi
  3. nhim2015

nhim2015 Thành viên mới

Em lại vừa đi về. Cũng 1m. 1 tuần đây. Bác ko nói sớm em chờ bác đi cùng. Hik. Hay tuần nữa đi Sapa ko bác?
  4. cafe37

cafe37 Thành viên rất tích cực

không sao đâu bạn à. sao nhiều người cứ lo nghĩ như thế nhỉ??? chắc xem phim nhiều quá. phim khác sự thật bạn à. vừa rồi tớ cũng rủ 1 cô bạn đi biển 2 ngày mà cô bạn kia ko dám đi vì cũng lý do là chỉ 1 mình là con gái
  5. aloxo0may

aloxo0may Thành viên mới Đang bị khóa

cẩn thận thế là tốt, dạo này yêu râu xanh nhiều lắm
    @người ta mới đi lần đầu, cẩn thận hỏi han, các bác toàn xúi dại, nhỡ bị lừa thì chít à, lần đầu em từ Nam ra chỗ người Mường chơi, tí nữa bị ngải đấy
  6. cafe37

cafe37 Thành viên rất tích cực

em chưa nhìn thấy và cũng chưa nghe thấy 1 ai bị ngải cả. ngay cả ngải là gì chắc nhiều người cũng không biết. bạn thử tìm ý nghĩa của câu "ngậm ngải tìm trầm" xem.
  7. zenpatriot

zenpatriot Thành viên mới

Trong khoảng 10 chuyến đi chơi thì may ra tớ có 2-3 chuyến đi cùng mọi người. Thực ra lúc đầu tớ cũng muốn đi cùng với mọi người nhưng nếu vì mục đích khám phá, tìm hiểu thay vì tận hưởng vui vẻ thì đi 1 mình hay hơn nhiều.
    Làm sao đi 1 mình an toàn ?
    1. Bạn phải lên kế hoạch lịch trình đầy đủ (đường đi ntn, ăn đâu ở đâu, đến lúc gặp nguy hiểm thì phải gọi cho ai....v.v...) Chỗ ngủ cực kì quan trọng, vì sau 1 ngày đi chơi mệt nhọc, có khi bạn ngủ lăn quay ra, ai khiêng bạn đi đâu cũng không biết gì thì toi! . Đi đâu cũng không được lang thang vào lúc quá tối (với tớ là 9h đêm) trừ trường hợp bất khả kháng.
    2. Luôn để ra 1 khoản tiền phòng bị, để dưới đế giày, v.v...đề phòng trường hợp mất cắp hết. Mang theo các thiết bị phòng ngừa cá nhân ví du như có cái còi, bám vào là nó phát ra tiếng kêu inh ỏi, hay bình xịt ga loại nhỏ, hay 1 con dao bấm ( thực ra làm mình yên tâm hơn thôi, chứ nếu nó đã chủ tâm thì mình khó chống dc lắm, vì vậy không đặt mình vào tình huống nguy hiểm là tốt nhất).
  8. xfreez

xfreez Thành viên rất tích cực

Ôi không! :o
    Trai mình lại đáng bị đề phòng thế sao? Đúng là tác hại mấy báo lá cải nên có vẻ như các bạn ít đây đó nhìn khác. Cái bạn nói thì ngay ở môi trường bạn đang sống cũng phải như thế rồi
  9. mhtn

mhtn Thành viên mới

Mình toàn đi công tác một mình nhưng bao đi chơi một mình thì mình chịu. Mỗi lúc buồn lang thang đi đâu một mình tý lại càng thấy cô đơn, trống trải hơn, lại về. Thực ra đi cùng box du lịch cũng hay mà vì gần như chẳng biết gì về nhau, bạn sẽ được thay đổi không khí, được sống thoải mái hơn mà vẫn không cảm thấy lạc lõng. Nói chung đi một mình phải là người biết khám phá, quen xử lý độc lập cá tình huống thì không sao, chứ lơ nga lơ ngơ thì chóng chán lắm, chưa đi đã muốn về.
  10. nguyend_uyanh

nguyend_uyanh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tâm trạng như vậy thì ko nên đi 1 mình mà nên đi cùng nhóm bạn, vì nếu đi 1 mình sẽ càng có thời gian điều kiện để suy nghĩ vẩn vơ thêm ---->càng buồn thêm