1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con gái lớn , không mặc đồ lót có sao không ?

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi girlxinhkhinhacong, 15/01/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Vocanol

Vocanol Thành viên rất tích cực

Ôi, đã lâu lắm rồi không vào diễn đàn tự nhiên hôm nay vớ được cái bài này đọc buồn cười chết đi được. Nhất ngày mai mình lại còn đi thi nữa chứ. Có mỗi cái chuyện đó mà sao thắc mắc nhiều thế, tuỳ sở thích tuỳ tích cách môi trường mà mặc. Có thanh niên nào dám bảo là tôi không mặc underwear cả đời không hay cũng chẵng ai dám chắc là có một lúc nào đó mình lại không "bâng khuâng". Nhớ ngày xưa sinh viên đi tắm biển với cả lớp đến thầy giáo còn bị nó giấu quần underwear, phải mặc quần dài từ Thanh Hoá về đến hà nội...Bây giờ đọc mấy cái bài này buồn cười quá, he he...hơ hơ...
  2. Voanhdang

Voanhdang Thành viên mới

Chào các Bạn,
    Đúng là tuổi trẻ, các Bạn có nhiều cách đặt vấn đề hay.
    Tôi xin mạo muội có ý kiến:
    Nếu bạn muốn là 1 người bính thường như bao người khác thì cứ hãy bình thường, đừng làm gì khác thường cả. Ra khỏi nhà là cứ chỉnh tề. Vê nhà tuỳ ý theo nếp mổi nhà.
    Nếu Bạn muốn thể hiện cá tính , muốn nổi trội thì ra khỏi nhà có thể mặc theo ý thích, không mặc cũng chả sao, nhưng đối nghĩa với bình thường là khác thường hoặc bất bình thường. Khi Bạn khác thường thì những người đến với Bạn cũng có mục tiêu khác thường đấy Bạn ạ.
    Nói vậy thôi, chú ngày xưa các Cụ mặc váy thâm và bên trong không có gì cả (nhưng mà lúc đó ai cũng vậy). Còn bây giờ các Bạn mặc đồ màu sáng hơn mà.
    Cuối cùng, Đồ lót dùng để bảo vệ cho các vị trí cần bảo vệ "hai lớp hoàn toàn yên tâm" và hơn thế nữa là yếu tố thẩm mỹ.
    Nói về thẩm mỹ: Nửa kín nửa hở mới làm nổi bật cái đẹp. còn nếu lồ lộ ra thì chẳng khác gì mời gọi đâu bạn ạ.
    Ngoài đường có nhiều cô mặc quần lưng xệ phơi hẳn cho thiên hạ biết minh mặc gì bên trong thì đâu có đẹp, mặc cái nhỏ hơn hoặc nếu thích nổi loạn thì không mặc với quần Jin thì sẽ đẹp hơn chứ (nhưng chú ý dây kéo quần Jin đấy các Bạn ạ)
    Lời quê góp nhặt dông dài.
    Mua vui cũng được một vài trống canh.
  3. blue_angel_new

blue_angel_new Thành viên rất tích cực

thật ra mà nói ..... mặc đồ lót (Bra) nhiều quá bị bức hơi, nóng,bị ép ....... dễ gây bệnh ---> teo . Theo bản thân tớ thì hạn chế mặc được lúc nào tốt lúc đó .hihi nhưng khi ra đường , khi gap người ngoài đừng có cái kiểu tênh hênh nhu thế , dễ bị đánh giá lắm.
    Còn cái phần dưới mặc thường xuyên là đúng roài . không thì bửn kinh lắm.Muh nhớ lựa loại thoáng ,hút mồ hôi nhé ........ không là cũng bệnh á.
  4. nhocxinh_thichmacvay

nhocxinh_thichmacvay Thành viên mới

thấy mọi người bày tỏ quan điểm nhiều, mình cũng trải lòng chút xíu.
    - Nói là lúc nào cũng mặc thật đủ thì cũng quả là khó. Mình thì ở HP nên từ hồi học cấp 3 đến giờ thì thi thoảng cũng trải qua hoàn cảnh ko mặc đồ lót bên trong. Đó là những lần trốn học đi tắm biển hoặc đôi lúc buổi chiều đi chơi biển rồi xuống tắm. Mà khi tắm thì kiểu gì cũng mặc đồ lót rồi mặc đồ bơi đi thuê ở ngoài. Đến khi tắm xong thì đi thuê chỗ thay đồ. Lúc đó dĩ nhiên là phải bỏ đồ lót ra hết mà xách về trên người chỉ còn mỗi cái váy hoặc đôi khi là bộ quần áo ngoài.
    - Vậy nên mình có kết luận răng: Chả có vấn đề gì cả, ko mặc cũng thấy thoải mái hơn chút cơ mà hơi hồi hộp khi lên xuống xe nhất là khi mặc váy.
    Đến giờ thì thi thoảng cũng vậy, ví như đang ở nhà gé ra đầu ngõ mua mớ rau thì bổ xung đồ làm gì cho phức tạp. Vậy nên mình thấy ko phải ép buộc gò mình làm gì cả. Nếu mặc cẩn thận thì tốt, cơ mà nếu lỡ quên đi một vài lần thì cũng chả sao cả
  5. nhocxinh_thichmacvay

nhocxinh_thichmacvay Thành viên mới

Đôi lần ko mặc thì cug chả sao. đi tắm biển về mặc mỗi cái váy thì cũng chỉ mỗi mình biết chứ ai thấy mà sợ